Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

design28
16/7/2013 10:45Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bs.trinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua máy màu trắng ở đâu giá tốt nhất các bác nhỉ?
@casanava90 dochoididong hả bác? ship từ trong đấy ra Hải Dương cũng chỉ 30k thôi ạ? em đọc bên đấy thu tiền tận nhà đúng ko ạ? bác xác nhận cho em phát để em xúc.
@DoQuocDat Tiền trao giao hàng,ship 30k,đúng rồi,có bán phụ kiện bảo vệ nữa.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
@casanava90 thế là tiền chuyển khoản trước hàng mới đc giao ạ? 😔
@DoQuocDat Trao tiền sau khi nhận hàng.

zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết chỗ bán miếng dán màn hình cho con này k ?

Toàn phải dùng miếng dán tay rất xấu
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zxcas Dán màn hình của HTC oneX là vừa nhưng ko hoàn hảo bằng miếng dán HTC oneS nhé
@zxcas Có,bạn ở đâu?

zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
casanava90: Mình ở Sài Gòn. Miếng dán màn hình của S820 mình đang tìm mua. Có hỏi bên dochoididong, nhưng chưa có hàng. Không biết bên bạn còn không? để mình ghé lấy.
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cập nhật là màn hình của máy này chỉ là nhựa, không có chống trầy gì đâu nhé. Bỏ quần Jeans là trầy liền.
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào add hình được vào danh bạ được chưa nhỉ...làm hoài k được.
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác k nên up firmware mới nhé, tốn Pin
mới mất con one x 😔 mua con này về cũng đc đấy nhỉ 😆
thainguu
TÍCH CỰC
11 năm
mình là người dùng A830, và đã vào Nguyễn Kim test khá lâu em này, vào test nhiều lần, rất cẩn thẩn và so sánh rất công bằng:

- Màn hình nếu nhìn tổng thể cùng một độ sáng cùng hoàn cảnh, A830L cho cảm giác màn mượt hơn, trong hơn. Tuy nhiên nếu mở hình lên coi thì bạn sẽ nhận ra điểm khác biệt giữa một cái có IPS và một cái ko có (A830 ko IPS gì cả nhé). Màn S820 có góc nhìn rộng thoải mái, màu sắc cho đậm hơn xem hình thích mắt, độ tương phản cao hơn hẳn. Tuy nhiên, nếu chỉ dùng trong điều kiện bình thường, bạn khó phát hiện ra điểm này. Công nghệ màn hình của cả hai máy cho độ cân bằng màu khá tốt, ko quá ám xanh hoặc ám vàng, cũng như ko có kiểu sọc sọc nhỏ như LG LTE2, Optimus 4x HD.

- Thiết kế của S820 rất đẹp, cầm rất đầm tay, ko ọp ẹp, nhìn khá sang, thương hiệu Lenovo là đẳng cấp so với hàng TQ rồi, hầu như ai cũng biết, chỉ có mấy thằng cầm đồ dốt là ko thèm cầm thôi xD. Thiết kế của A830 cũng cực đẹp, máy mới thì ko bao giờ ọp ẹp, cầm khá đầm tay tuy nhiên ko đẹp và chắc chắn bằng S820. A830L to hơn S820.

- Hiệu năng: Nếu về tính toán có lẽ ngang nhau cả, 4 nhân và 2 nhân chưa phải là vấn đề quan trọng. Quan trọng là việc chế tạo chip dựa trên kiến trúc nào, và nhiều cái khác nữa thuộc về kinh nghiệm của nhà sản xuất chip. Mình cho là 2 máy có hiệu năng tính toán, xử lý tác vụ ngang nhau. Còn về phần đồ họa, mình đánh giá Adreno 225 hơn Power GSX 544MP, đều là đơn nhân như nhau nhưng 225 đạt điểm Nenamark ổn định ở 57~58 khung hình trên nền độ phân giải HD mật độ điểm ảnh 312dpi. Cái này mình ko chắc, nhưng Adreno 225 là một GPU ko hề kém cỏi khi vẫn còn chạy đc hầu hết các game nặng nhất Android hiện giờ mà ko bị lag ở chế độ cao. Do mình hay vọc máy nên A830L mình trải nghiệm đầy đủ. Nếu Power 544MP mà 2 hoặc 3 nhân thì có lẽ sẽ rất mạnh, bằng chứng là thế hệ iPhone tiếp theo sẽ dùng 544MP3.

- Thương hiệu: Pantech nhỉnh hơn đôi chút dù nó ko phải tiếng tăm hơn Lenovo do Lenovo chỉ nổi ở mạng PC. Với lại, người dùng có quan niệm hàng Hàn tốt hơn hàn Tàu? 😁 Cái này chỉ là ý kiến cá nhân.

- Cuối cùng thì: Xài cái nào cũng đc, 2 con này đúng là làm bạn nhức đầu, nhưng mình sẽ chọn A830L vì hiệu năng tốt, máy đẹp, chạy mát, cộng đồng đông đảo, pin ổn, camera ở mức khá 6.5/10, nghe nhạc tuyệt vời (qua tai nghe tốt).
@thainguu Cũng khá ổn đáy chứ
zodzeus
TÍCH CỰC
11 năm
@thainguu
Mình nghĩ Camera và Pin của S820 hơn Sky 380 nhiều chứ :3
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết đồ chơi con này về chưa casanava90 ? ( ốp lưng và dán màn hình )
nếu con này so với con Lenovo p780 thì sao ???
Đang gom lúa. Cơ mà trang chủ bảo là Kính cường lực chống trầy, mà đọc mấy trang trước thấy có bác lại bảo kính nhựa dễ trầy. Là răng ?
Chào ae yêu mến S820.
Tình hình là chị của em có con S820 còn bảo hành fpt 15/8/2014 e mua ở siêu thị điện thoại Ý Nhi giá 6,2tr.
Bác nào mua được giá em bán ngay và luôn để mua P780. Bác nào có P780 muốn giao lưu thì e bù tiền .
Mình ở Tp.HCM. ae muốn biết chi tiết thì gọi 01212843821 hoặc 0966460910.tks ae đã đọc.
P/s: đừng nt nha. E SV nghèo k có tiền reply đâu. Vịt teo chưa khuyến mãi nữa
Hình em nó IMG_20130820_200152.jpg IMG_20130820_200231.jpg
Thanks ae . Mình đã bán em nó rồi ạ😃 😃
@Hoangnam0207 bạn bán bnhiu đấy.bạn dùng ruì cho m hỏi e s820 bên ngoài đẹp hơn và qtrọng nhất là pin có được 1ngày dùng tương đối nhiều k ạ.wifi ltục được mấy tiếng ạ. Thanks pác trc.chứ hỏi chủ thớt có vẻ dân PR nhiều quá.
Mình cần mua một em S820 màu đỏ mà hỏi 4 - 5 chỗ đều nói màu đỏ chưa về, có khi tìm con khác. đang nghĩ đến con HTC http://www.thegioididong.com/dtdd/htc-desire-600-dual-sim.
cơ mà em nó cao hơn hẳn 2tr...
Pin dc 1ngay thoai mai k ban oi.
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin vô tư. Nhớ tắt phần Network connection trong Laucher là ok
@zxcas e đang lăn tăn e này với p780.tiền thì gần như nhau.e thik 4,7 inch và cam ngon hơn,nhưng băn khoan nhất khoản pin.bác đang dùng cho e hỏi pin wifi liên tục đc khoảng mấy tiếng ak
@zxcas
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này được hỗ trợ rom miui nhưng chưa thấy recovery nhỉ
zodzeus
TÍCH CỰC
11 năm
12 chấm nhưng không biết chất lượng màu sắc thế nào nhỉ
@zodzeus Nói thế này cho bạn hiểu là mpx của S820 cho biết ảnh chụp có thể phóng to ở 1 mức cao hơn các máy thông thường còn muốn ảnh đẹp thì bạn phải biết chỉnh sửa vì ngay cả bọn DLSR sau khi chụp cũng phải mang lên máy tính chỉnh sửa nhé.

zodzeus
TÍCH CỰC
11 năm
@casanava90
không phải, quan trọng vẫn là chi tiết của các vật thể và nhiễu khi chụp thiếu sáng, mấy cái đấy pts đầu có chỉnh tốt đc
Chi lo pin yeu wa thui.pin 1ngay wifi thmai la e xuc thay vi xuc p780 pin 3ngay
Con này nhìn bên ngoài xấu ko đẹp như hình quảng cáo đâu ah, cái nhựa của máy cứng và bóng nhưng dễ bị xước khi đặt máy lên bàn. cái camera chụp co vẻ sáng hơn các máy khác. Con này là máy dành cho nữ nên bác bác nam ko nên mua. Nếu có 1 lời khuyên chắc P780 là chuẩn

zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thân tặng các bạn yêu thích S820

[/url] Zxcas Phone by trangthui21, on Flickr[/IMG] Zxcas Phone.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095