Trên tay Lenovo ThinkPad T430S: đen đen vuông vuông

cuhiep
15/9/2012 4:24Phản hồi: 526
Sẽ là cảm giác quen quen khi bạn nhìn chiếc T430S này, vì cái thiết kế mả IBM nghĩ ra cách đây cả 20 năm vẫn còn trên chiếc máy này. Và nếu so với hàng ngũ các em Ultrabook đang được ầm ầm đưa ra thì rõ ràng T430s là khác biệt. Cầm và chạm vào T430S vẫn rất cảm giác, rất đơn giản và giống như là một chiếc máy cho những người làm việc trên Windows, điều mà có vẻ như chưa chiếc máy tính Windows nào khác có thể thay thế được ở góc độ hình ảnh. Lenovo đã mua lại ThinkPad từ năm 2005 và có vẻ như họ đang làm rất tốt.

Chiếc T430S này có giá cơ bản khoảng 1000usd với CPU Core i3, ổ HDD và Ram 4GB cũng như màn hình độ phân giải trung bình 1336x768. Nếu ai đó còn nhớ cách đây khoảng 7 năm thôi thì giá của những chiếc IBM T hay X đều phải có giá từ 2000usd trở nên.

Một sự thay đổi lớn trên T430S đó là hệ thống bàn phím và phím tắt. Lenovo đã bê nguyên bàn phím của các máy tính mô đen của họ qua chiếc này. Nhìn có vẻ kỳ quặc chút, lạ lẫm chút nhưng có lẽ lâu ngày rồi cũng quen, giống như khi lần đầu các bạn thấy máy dòng T có màn hình rộng vậy. Bàn phím so với hầu hết các máy hiện đại có độ dày lớn, độ bật cao... cho cảm giác gõ rát tốt. Các máy tính khác vì mòng và đẹp nên đã hy sinh phần nào cái bàn phím.

526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xấu quá anh Hiệp ơi😔. nhưng mà noc ngon ko?
@phanhuy5491 Thời nay người ta ưa đồ cổ mà bác. Thiết kế càng cổ thì càng phong cách.
vẫn chất như ngày nào! T-series siêu bền!
nhìn thô ! nhưng mà loại này chạy ổn định và bền lắm !
Touchpad của Levono mình thấy hầu hết e nào cũng xấu vậy nhỉ, cả con này.
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa xấu mà còn thô nữa ,ai bị hâm mới mua con này
duvandong
TÍCH CỰC
12 năm
@madam77 Quá đẹp và đỉnh, máy hiện đại bjo chỉ để khoe chứ khả năng làm việc thua xa con này.
@madam77 mình thì đang muốn bị hâm đây, dùng loại này thì chẳng baoh phải nghĩ nó cực kì bền và khỏe
randomman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@madam77 Thế thì tinhte nhiều người hâm lắm bạn ạ ! Trong đó có mình 🆒. Còn ai chưa hâm thì có thể là chưa có điều kiện 😁
m cũng đang có 1 e IBM mua từ năm 1988 y chang thế này ae thích thì m trên tay cho luôn 😆) 😁:D
@iamharrytn bạn ơi, làm thế nào liên lạc đc với bạn? có thể gửi email cho mình ko? kiennguyenxda@yahoo.com
cuda123
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn e lap này có cảm tưởng quay lại thời thế chiến thứ 2 vậy
nói thật các Fan Lenovo (IBM) đừng trách,chưa bao giờ mình phân biệt được cái ThinkPad này với cái ThinkPad khác,nhìn nó cứ giống nhau sao sao đó.
thptquochoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ncdangson mình thích cái thinkpad là vậy đó bạn...ko bao giờ lỗi thời với các dòng máy trước đó...😆)))...đang xài con t400....đã...😃)))
@ncdangson chúng nó giống nhau và không giống cái máy tính nào khác trên đời này! 😁
@4ever1lov3 bác ifan phải ko?cái câu "không giống cái....nào khác trên đời này" giống y mấy bác ifan chém quá!:D
@ncdangson không! :D mình cũng thích cái máy này thôi chứ chả phải fan. câu đấy là nói vui thôi! :D nhìn thinkpad đúng là có sự khác biệt mà! :D
"Đen đen vuông vuông",anh Hiệp tả buồn cười quá..
Mà màn hình là 1336x768 hay 1366x768 vậy?Anh Hiệp viết nhầm chăng?
Loại này độ phân giải màn hình thường là 1600x900 chứ nhỉ?
Chưa lúc nào thấy ngừng mê thinkpad. Đang dùng T420s rùi nên cũng cân nhắc với em corei thế hệ 3 này.
Loại này giá của bạn [cuongbeo12345] ở HN có thể nói là tốt nhất VN vào thời điểm hiện tại.
1/ http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1486723/
2/ http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1449316/
Galaxy S2 của tôi đang cài ứng dụng tinhte.vn
arenax1
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 rất khoái dòng thinkpad, ko kiểu cách màu mè. Chất từ bên trong.
ko thích bàn phím kiểu này. thích kiểu của t420s hơn
Trong tương lai sẽ sắm 1 em dòng T này để dùng 😃
Mấy con này nhìn bàn phím là đã dã man...
Không đẹp nhưng chất là đc
discodisco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hâm mộ dòng này từ lâu , nhưng chưa đủ sức mua
duchuykun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đen đen vuông vuông, bài của anh Ku Hiệp lúc nào cũng có một cái chất riêng biệt 😃 i like it

Nghe hay hay vui vui!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019