Trên tay LG G Flex: cong hiệu quả, viền mỏng

cuhiep
17/11/2013 9:44Phản hồi: 394
Trên tay LG G Flex: cong hiệu quả, viền mỏng

Độ cong và cách cong của LG G Flex mang lại hiệu quả thực sự cho trải nghiệm nội dung trên điện thoại. Một lần nữa cám ơn công nghệ viền màn hình mỏng của LG mà chúng ta có một chiếc điện thoại màn hình 6" nhưng có thể cầm và sử dụng thoải mái hơn nhiều so với những chiếc có màn hình lớn khác như HTC One Max hay Oppo N1. Cụm phím điều khiển phía sau được LG trang bị trên G Flex tương tự như là trên G2. LG trang bị hệ thống biểu tượng mới trên G Flex khá màu sắc và đơn giản hy vọng nó sẽ sớm được cập nhật trên các máy LG khác thay cho hệ thống biểu tượng khá nặng và hơi quê hiện tại.

Cong hiệu quả
Độ cong và chiều cong của G Flex giúp việc thao tác trên màn hình như vuốt từ trên xuống để mở phần thông báo hay gõ bàn phím có hiệu quả vì nó gần tay chúng ta hơn, thật tuyệt vời là nó ảnh hưởng theo hướng tích cực. Còn về nội dung hiển thị thì chúng ta có cảm giác rõ rệt về nội dung được hiển thị cong. Khi duyệt Tinhte.vn hay Facebook thì các bạn thấy nội dung co, khá là ấn tượng. Khi mở video coi hay xem hình toàn màn hình chúng ta có thể thấy hiệu qủa rất cao. Có thể nói là nhờ vào màn hình cong và viền màn hình to với viền mỏng. Kết luận là màn hình cong theo kiểu của LG khá hiệu quả.

Các đặc điểm khác
Mình thấy trên G Flex là hệ thống icons mới của LG, khá màu sắc và đơn giản. Hy vọng là LG sớm mang hệ thuống icons này lên các máy của họ khi nâng cấp phần mềm.

G Flex được trang bị cụm phím điều khiển từ phía sau tương tự như là trên G2. Khi màn hình cong thì việc chúng ta tiếp cận các phím này có vẻ đơn giản hơn là G2. Tuy nhiên nó vẫn khá khó để mà sử dụng vì chúng ta phải chú ý nhiều hơn và thao tác. Rất may là LG còn có tính năng nhấn đúp vào màn hình để khoá và mở máy, nó giúp cho chúng ta không cần phải đụng đến nút khoá/mở màn hình phía sau

Màn hình của G Flex là màn hình OLED và LG gọi nó là POLED. Tinhte.vn sẽ chia sẻ với các bạn về POLED sau nếu nó có gì đó cần phải chi tiết hơn. Còn về cảm nhận thực tế thì màn hình G Flex không mịn như các máy Android cao cấp vì độ phân giải 720 trên màn hình 6" là quá sức, tuy nhiên nó cũng không quá tệ. Màu sắc của G Flex đậm đà nhưng không tươi, màn hơi ngả theo xanh dương trong khi màn hình OLED của Samsung thì hay nghả theo xanh lục.

Máy được hoàn thiện tốt, cứng cáp, tuy màn hình to nhưng cầm trên tay thấy khá thoải mái, không to như One Max, N1 hay Z Ultra.

Cấu hình cơ bản
  • Màn hình: OLED cong 6" độ phân giải 720 x 1280
  • CPU: Snapdragon 800 bốn nhân 2,26GHz
  • GPU: Adreno 330
  • RAM: 2GB
  • Camera chính: 13 megapixel
  • Camera phụ: 2,1 megapixel
  • Pin: 3500mAh, thiết kế cong
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2 Jelly Bean
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n/ac, bắt sóng TV Hàn Quốc, GPS
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 160.5 x 81.6 x 7.9 ~ 8.7 mm
  • Trọng lượng: 177g

Cám ơn Xtmobile.vn đã cho mình mượn G Flex làm trên tay.
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cong nhìn xấu chứ đẹp gì đâu mà thích nhỉ 😔
thi3f2605
TÍCH CỰC
10 năm
@theanh_sk8er nó là sản phẩm tiên phong cho công nghệ màn hình cong. Sẽ ứng dụng hữu ích vào tương lai. Người ta cố tính làm cho nó cong để nói rằng nó là màn hình cong. Còn sắp tới sẽ có loại bt nhưng mà bẻ cong được không cần chứng minh nữa bác ah 😁
@theanh_sk8er mỗi người mỗi ý thui pn 😃
Ui t tế đã có trên tay rùi cơ à ?
@ViệtNamChampions chả hiểu cong như rứa thì đẹp ở chổ mô ???
he he
@Tổng Vụ Dê Cụ Được cải xem phim chặc ngon lẳm hè.
@Tổng Vụ Dê Cụ Đẹp ở mu rùa đó bác :eek:
bác mod thử dùng dao cắt cạo vào mặt sau của nó xem có tự hồi phục không đi
cong kiểu này thấy có vẻ hiệu quả sử dụng cao hơn của samsung nhiều, máy của sam thì để vô túi, ôm sát đùi thấy hay hay, nhưng khi sử dụng trên tay thì lại không thấy có lợi ích gì cả, thiết kế lại còn xấu nữa
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenthanhhieuthanson

Ý bác là cái này ah
@nguyenthanhhieuthanson Đồ mod mượn mà bác 😕
@tinhxuandh lg tính hết rồi các bác nào ko biết cứ bảo đut túi dễ gãy =)) nhìn cai video này thi lg đã tinh toán kỹ lưỡng hết rồi ...
@nguyenthanhhieuthanson mình đã trên tay em nó.Và xin bảo đảm rằng làm lành vết sướt là có thật,,nhưng không phải trong vài phút như quảng cáo mà là vài giờ tùy theo vết sướt nặng hay nhẹ.Còn việc bỏ túi thì khỏi lo ,vì khi bỏ vào túi đâu phải lúc nào nó cũng nằm thẳng đứng,mà nó nằm hơi nghiên,do túi quần nào cũng có độ rộng,và độ nghiêng đó sẽ giúp đt ôm sát đùi và gọn gàng hơn đt khác hình phẳng có độ lớn tương đương.
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
bác Hiệp test vụ ngồi lên nó chưa vậy 😁
Cầm con này đúng sang, không như $$ ai kia ^^
đẹp mê hồn
dzungbot
TÍCH CỰC
10 năm
Khá đẹp
Ưu điểm chính của màn hình cong này là gì?
@HD2513 to sướng ngoài, dài sướng trong, cong cong thì sướng cả trong lẫn ngoài. Có thế cũng hỏi sao bác
@HD2513 Để túi sau bạn ah
@HD2513 Toẹt vời khi xem video😁
cang1988
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HD2513 cong là để phù hợp với góc nhìn của mắt đó bác
nhemdaika
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp quá. Tuy nhiên là có cảm giác giống galaxy nexus ngày nào
culihvc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giống Kotex nhỉ
anhdetinh
TÍCH CỰC
10 năm
@culihvc
thứ bạn dùng để ốp lên mặt à 😕
@culihvc tiếc là ko có cánh ^^
Tối nay làm thịt e nó thử:p:p:p:p:p:p

Gửi từ LG-D802 của tôi
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
Cong hợp lý chứ không như ai kia cũng cong mà chuối nải
@meobeo_ "ai kia" của bác thì củng chỉ là sp thử nghiệm thôi , sẽ có những cải tiến và sửa đổi .
Mặt trước của em này quá đẹp..... By h LG lại luôn là người đi đầu về những đột phá rồi .
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghaidang Thử nghiệm hay không thì mình không rõ nhưng cái kiểu cong như thế sơ qua là không được hợp lý cho lắm rồi
bobontre
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meobeo_ Ss cũng cho ra màn hình cong trên galaxy nexus Và Đẹp gấp 10 lần con này. Những con ếch hãy đọc báo nhiều hơn
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@bobontre Xin thưa lại với bạn là Galaxy Nexus chỉ là kính cong chứ màn nó không cong, bạn hãy đọc báo nhiều hơn !
Bạn nhìn lại xem mình là ếch hay ai là ếch. Mình bảo em này cong hợp lý chứ không có chê đồ Sam Sung làm xấu, với mình bất kỳ điện thoại nào đã và đang là cao cấp đều đẹp cả =))
Xin phép cười bạn 1 cái
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp đó chứ. Nhưng giá cao chứ tầm 10 triệu thì khối ng xài
Nhìn cũng không đến nỗi cong lắm, không biêt màn poled gì đó có được như truyền thống của LG không nhỉ?
@quynhbeu vì là tấm nền oled nên màu sắc tươi tắn, rực rỡ hơn IPS, tuy nhiên màu sắc có vẻ ko chân thực bằng. bù lại, hiển thị màu đen đúng chuẩn màu đen - đen tuyền chứ ko hơi xam xám.
nhìn chung là chất lượng màn hình khá tuyệt
heouuuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
e này bán bên HÀN rùi, mình mới đi coi về, nhìn to mà đẹp lắm.chỉ tiếc cái màn hình ko phải FULL HD
chuẩn bị may túi quần ngang để để vừa e này 😁
minhduchp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh12345 nó đc thiết kế để bác đút túi quần sau chứ ko phải tuó quần trước đâu
@Minh12345 làm cái bao da giông như mấy cụ ngày xưa hay đeo dt ấy rồi ốp nó vào dây lưng ấy??
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng hot
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lxhungdp uh,củng chuẩn bị tinh thần cả rồi bác ah, nhưng kết em nó quá nên quất luôn khỏi phải nghỉ bác ah
zimihieu
TÍCH CỰC
10 năm
@lxhungdp xt mua của anh ạ.thấy trên facebook anh để cho CH mà
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zimihieu :eek:,
lxhungdp
TÍCH CỰC
10 năm
@zimihieu àhh, không phải bạn àhh
Mình bán cho 1 bác thương gia ở HQ luôn, bác ấy mang về VN, k biết trôi dạt đi đâu, nhưng Flex về cuối tuần vừa rồi cũng có nhiều chỗ, bạn lên genk xem ở Hà Nội cũng có đấy. Tưởng lên tinhte nhưng k pải
Nhìn đẹp wa'
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
màn hình 6 inch mà chỉ HD thôi sao ?hơi tiếc.
cho hỏi board mạch và pin nó có cong k các bác ?
@xtmg1 pin cong, nhưng main thỳ ko biết, con này LG phô diễn nhìu công nghệ mới, nhưng nó vẫn thực dụng hơn là con ROund
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xtmg1 pin LG cog SS thi pin nhu nhug dt khac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019