Trên tay LG G2: máy mạnh, nhiều tính năng mới, hay

cuhiep
7/8/2013 18:22Phản hồi: 596
596 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thích lắm cái thiết kế của LG. Sámung, LG và cả Sky nữa, cứ na ná nhau
Phải nói là quá đẹp :x
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khá là đỉnh, nhưng sản phẩm mình mong chờ nhất vẫn là Nexus 5 :p
Quá tuyệt vời 😁, chỉ sợ giá cao.
Theo ý kiến cá nhân mình thì cục pin 3k phải đốt cho cái phần các nút hệ thống của android phía dưới hơi phí (nếu là màn amoled thì phần dưới hiển thị màu đen sẽ đơn tốn pin hơn). nhưng nói chung thích cái màn rộng và dãn tối đa ra các cạnh màn hình. còn cấu hình thì khỏi bàn rồi ra sau mà. so cool. Chắc SS nhà mình đang nuốt trái đắng đây. LG dạo này làm cái việc y chang SS đã làm với Apple. Nói chung là ngồi trên ngôi cao thì gió nhiều.
@thanhlamnguyen04 Mở cty ra làm CEO thử xem coi có dễ ko thím, nói như thật o_O
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhlamnguyen04 học clgt ???? phần cứng trước giờ ss hầu hết xài exynos tự chế sau này s4 mới ra thêm mấy bản có s600 vs s800, trước giờ lg toàn xài hàng snap =)) ss xài amoled trong khi lg xài ips =)) phần mềm thì chỉ có vài cái mới, đâu có mấy cái tính năng đuổi ruồi nheo mắt đâu, mà mấy cái đó nhiều hãng có rồi =)) tầm nhìn cao quá nên chỉ thấy mình ss có rồi đi nói copy =)) còn cách pr thì giống chỗ nào =)) có làm sự kiện hoàn tráng như hồi s4 ko ?? cũng bt như nokia hay mấy hãng khác ra mắt sp thôi =)) nói lg ko sáng tạo thế g2 có cụm nút phía sau còn s4 mới vẫn là cụm nút cũ ? g2 có mặt cam bằng sapphire s4 có ko ? g2 áp dụng công nghệ âm thanh mới s4 có ko ? cam g2 có chống rung s4 có ko ??? đừng có thấy giống có 1 tí rồi nói cái gì cũng giống =))))) ko biết là thay đổi có là tốt hay ko chưa biết nhưng ít ra là có thay đổi, ko như s4 ngoại hình y chang ko có gì hay ho nên phải phát triển mấy cái tính năng "tiện dụng, thần thánh" để mà đi pr =))))
@ZzAlucardzZ Có gì đâu mà nóng giận thế. Tặng bác bức hình hạ quả nào.
Em này nắp nhựa ko thấy ai có ý kiến gì. SS nắp nhựa thế nào cũng chém cho sập nhà. 😁
T_N_L
ĐẠI BÀNG
11 năm
@X-Metal nhựa cao cấp:D
@X-Metal
Nhiều ng có ý kiến mà, k tin đọc lại xem
Đẹp mê man!
G2 có thiết kế khá hoàn hảo ở mặt trước và cạnh viền. Riêng mặt sau của G2 theo quan điểm cá nhân thì mình thấy nó cũng khá ấn tượng với cụm phím Volume và Quick Note. Mặt sau G2 với một số bạn có thể là xấu nhưng với mình thì đó là một phong cách riêng khá hay, ấn tượng hơn cả mặt sau của một số model smartphone Android khác của Samsung, Sony, HTC đã trình làng và thậm chí là ấn tượng hơn một số model smartphone trước đó của chính LG.
Nếu Camera cho chất lượng hình ảnh khá và giá bán của G2 cạnh tranh hơn hẳn HTC One, Sony Xperia Z, Samsung Galaxy S4 thì nhiều khả năng G2 sẽ sớm vượt doanh số mà LG kỳ vọng là 10 triệu chiếc trên toàn cầu sau 3 tháng trình làng. 😃
@BuddyNguyen Bạn có mua hang mới của lg không? hay thường mua hang cũ hay xách tay bản hàn quốc của lg? Giá các hang đưa ra thường gần như nhau.
Chừng vài tháng sau lg lại tung ra 1 mẫu cấu hình cao hơn thôi, như optimus g pro ra chưa lâu. lại ra em này rồi. Và sớm vào quên lãng.
tiền???????????????????
conan_6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp quá......hi vọng giá mềm
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
con này LG có vẻ thực sự đột phá. chúc mừng LG. từ thời optimus 2X đến h mình chưa gặp lại. hi vọng camera con này đình đám sánh cùng iphone, lumia và S4.
Xét về độ thông minh thì LG không bằng Samsung, nhưng xét về phần cứng thì mình vẫn thích LG hơn
bác hiệp đã trên tay rồi, nhanh thật 😃

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
mrhoanghuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
trung bình cứ mấy tháng lại ra xì mác phôn vay làm sao đua theo kịp đây 😁. máy đẹp thiệt
LG yếu nhất mảng Camera và giải trí, hi vọng con này lột xác hoàn toàn. Giao diện cũ thì không thích rồi, nhưng cục pin 3k quá đã:rolleyes: Đợi hàng kẹp nách cỡ 16 chai mới ra rồi 14 13 12 chai xuống lẹ lắm😁
@smile_nice90 Bác thử G pro chưa, mấy con trước nó thì công nhận giống Sky là chụp kém nhưng G pro thấy khác đấy ip5 còn ko ăn đc cũng nên:D
@tranngocdxd đúng cái beep, từ con lg optimus g pro là camera đã ngang hàng với các smartphone khác rồi, chưa xài qua thì đừng có phán. Nếu không biết có thể tìm lại cái topic so sánh camera g pro với s4, iphone 5....
@thaiphuongxd Sky chụp đủ sáng cũng cùi bắp,LG chỉ cùi ờ khoản thiếu sáng,đủ sáng ăn đứt SAMSUNG
@Azion Samsung chụp thiếu sáng tối như mực ! Chụp có sáng thì hơi bị noise hoặc là do mình ngu ko biết chỉnh ISO và exposure
Thiết kế tổng thể chưa đột phá, mặt sau hơi xấu so với quy định. Nhưng mặt trước quá đỉnh. Đã đạt đến mức cảnh giới
Mặt trước y chang S 4 nhỉ😃 em này có vẻ được. Nhưng ko thích lg bằng SS hay htc.
Red Man
TÍCH CỰC
11 năm
Quá đẹp, quá ngon! Không biết em này ở VN giá khoảng nhiêu nhỉ :rolleyes:
Chà rất thú vị. Đẹp. Thiết kế mới lạ. Nhưng k xài vì đang yêu e 4s rồi
@kexuatchung 4S đồ cổ rồi, khoe làm gì?
@hennaotoko Hi bt mà. Đã qua rồi cái thời smp cao cấp rồi. H bình dân lắm. Nên dùng chán thì thôi. K vó hứng thú tậu hàng mới
@kexuatchung ý là không cần báo cáo với mọi người là bạn yêu 4S đâu. Liên quan gì đến cái G2
narsiscad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang đợi Note 3 mà thấy em này OK quá, k biết sao đây, LG thì giá tốt là cái chắc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019