Trên tay LG G3 xách tay Hàn Quốc: 2 pin 3000mAh, sạc rời và ăng ten

cuhiep
29/5/2014 9:43Phản hồi: 556
Trên tay LG G3 xách tay Hàn Quốc: 2 pin 3000mAh, sạc rời và ăng ten

LG có truyền thống bán ra rất sớm các điện thoại tại Hàn Quốc ngay sau khi giới thiệu trên thế giới. G3 cũng không thoát khỏi giai thoại này. Máy quốc tế hay máy Hàn Quốc thì cũng đều tháo nắp pin nên việc G3 ở Hàn Quốc được tặng thêm một cục pin và một bộ sạc ngoài thì sẽ hấp dẫn hơn. Chiếc của mình màu vàng và có bộ nhớ trong là 32GB nên RAM là 3GB. Anh em khi mua G3 nhớ lưu ý vụ bộ nhớ trong và RAM. Mình mua chiếc G3 này từ cửa hàng Dienthoaihanquoc.us với giá 16,5 triệu đồng.

Những thứ anh em nhận được khi mua LG G3 từ Hàn Quốc.

Đế sạc rời tặng thêm cùng với một cục pin 3000mAh.

Tai nghe với dây được thiết kế chống rối

G3 có nắp lưng tháo được. Bản Hàn Quốc hay bản quốc tế đều có nắp lưng tháo được.

Phủ bên ngoài lớp nhựa củ nắp là lớp hoàn thiện kim loại.

Phần phía dưới màn hình có màu cùng với màu máy. Nếu là màu nòng súng hoặc màu vàng thì họa tiết là dạng vòng tròn đồng tâm trong khi màu trắng là các sọc ngang. Nhìn thì có vẻ là các khe nhưng khi rờ tay lên thì nó phẳng.

Quảng cáo

556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đẹp,ngon bổ rẻ đúng chất LG
@nhuankhom Mình thấy ngoài cái vỏ nhôm ra thì không có điểm nào IP ăn được G3 cả?
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
10 năm
@palapolopi10 Xu thế ngày nay....điện thoại không chỉ đơn giản là về phần cứng hay những thứ bên trong bạn ạ.
Điều đó lý giải tại sao rất nhiều điện thoại lúc mới ra cấu hình luôn thuộc top đầu nhưng trong 1 thời gian ngắn lại mất giá thảm hại trong khi iphone luôn giữ được giá trong khoảng thời gian nhất định (dài hơn các hãng khác)
Mình đang dùng G2 nhưng cảm thấy nó mất giá hàng ngày luôn 😁
@palapolopi10 thì em nói ip ở cài giữ giá đó
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@Xperia. Thèm chảy dãi ra, hic chắc gom lúa cả năm mới đủ đến vs e nó, ngon quá là ngon
dobuoito
TÍCH CỰC
10 năm
xời,nói về thiết kế thì bằng làm sao dc m8
@aktily Chuẩn. thằng tàu khựa đến cái " Ba Con Sứa" nó còn làm giả được thì cái gì chả nhái được.
@dobuoito M8 thiết kế thì khoa học thôi rồi,không gian thừa rất ít =)
duyhuynh82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vo khanh tan Chỉ nhìn thôi mà phán như thánh, đó là bệnh chung của fc cuồng ip
@duyhuynh82 Uhm., phán người ta như thánh rồi fan cuồng ji đó . Ko bik tự vã vào mồm mình
Nhìn good quá.
vncasper
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đẹp. Mong sớm về VN. 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@vncasper Về rồi mà bác! Quan trọng pin thế nào chứ con này quá good. Chén thôi!
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
10 năm
@vncasper Về việt nam rồi đấy thây..... không đọc bài hả cha nội ................ comment lấy lệ ah 😔
Đẹp quá xá là đẹp... Xét về flagship thì Z2 số 1, nhưng xét về giá thì số 1 sẽ là G3 :0
db9911
TÍCH CỰC
10 năm
@KenLeeMT z2 số 1 chỗ nào vậy thím :]]
Chỉ không thích cái ăng ten còn lại tuyệt vời!​
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
16.5
và mua đứt làm review\
quá sung sướng
Dogmatix
TÍCH CỰC
10 năm
@verybeo hihi, vậy lên băm mấy đi bạn 😁 Thôi, chưa hẳn họ đã phải bỏ tiền túi ra để review đâu bạn, bớt lăn tăn hơn chưa? 😃
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
@Dogmatix à cái đấy ko quan trọng, họ làm ra nhiều gấp mấy lần từ 1 bài review mà, hehe
Dogmatix
TÍCH CỰC
10 năm
@verybeo Ấy, nhầm ý rồi 😁
lockhomes
ĐẠI BÀNG
10 năm
@verybeo Pác Hiệp làm gì mà giàu quá, toàn hốt mấy em hotgirl không
mhtvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 quả pin 3000mAH, bá đạo 😁
chỉ biết đứng và nhìn!😔:(
LG G3 đẹp và sexy qá...:"((

@kyoshiro3000 đẹp thiệt
@cuong642 E này là vợ ưng hoàng phúc
phongka36
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kyoshiro3000 Ngực có vẻ hơi thấp😁
@phongka36 Vú mướp mà bác.pro 2 giảm chậm wá. Ful hd là ngọt rồi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
đẹpppppppp
kjll0v3
TÍCH CỰC
10 năm
16.5t cơ ah . giá hơi cao . chờ khi nào có hàng chính hãng rồi tính vậy
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu cũng vỏ nhựa và ko chống nc thì htc m8 vỏ nhựa ko tốt hơn sao??
@lala206 Thần thánh M8 vừa thôi, đợi tổng kết doanh thu xem M8 có bán được không mà thần thánh, chẳng chết bẹp, M8 có gì mà đẹp, điện thoại gì mà nặng kinh, phần trên và dưới màn hình quá nhiều chi tiết đen xì thừa thãi, bo tròn quá nhiều, nhìn xấu như ma mà cũng thần thánh được, màn hình thì gọi LG bằng cụ nhé, pin thì cũng cụ nốt...ăn được gì so với LG mà so sánh...
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@thichlangthang oạch, bác đọc kĩ lại dùm e. e có thần thánh cái m8 đâu. cá nhân e đang xài g2 mà. chẳng qua là vì cái giá quá chát thôi :|
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuankage Bạn nguy hiểm quá. Chả nhẽ M8 vỏ nhựa camera của nó là 12.9999999... MPx :eek:
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ton_vu1 còn tớ thì tớ không thích thiết kế của M7-8, nhìn nó không sang lắm!
Em G2-3, kiểu giống Galaxy nhưng viền mỏng, thiết kế tinh tế hơn!
minhqp107
TÍCH CỰC
10 năm
Giá tốt. Mấy bữa nữa bớt hot hạ giá xuống là cực đẹp. Mình khoái nhất cái camera focus bằng lazer với màn 4k 😁
@minhqp107 cái này là Quad HD chứ không phãi 4K Ultra HD đâu
minhqp107
TÍCH CỰC
10 năm
@n.a.v.i.p Tks bạn 😃
@minhqp107 màn 2k mà, chưa đc 4k đâu
@minhqp107 màn 2k nhoá bạn :v
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đẹp !!!!
tinhte.vn nhanh thật đấy nới giới thiệu mà đã có rồi
@Potter257 mình nghĩ bạn phải nói là dienthoaihanquoc.us nhanh thật thì đúng hơn
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
Qua nhanh ! Bản này chắc khác với bản Quốc tế ở chỗ RAM 3G, Anten TV và 2 quả Pin + Dock.... Nhìn thấy thèm ghê,... Tiếc là mới cưới G2 Gold mới được có 1 tháng,... đành chờ 1 thời gian để giá tốt hơn thì lên đời thôi.
Adingon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieutu007 bác này lên đời để mình e g2 nhé =))
bản hàn quốc có lợi thế 2 pin ... 2 cục là 6000 ... giá này trên tay liền khi mới ra 1 ngày nên hơi mắc, chắc mình nghĩ máy tầm 15tr

Vẫn tiếc là tại sao LG ko thiết kế vỏ kim loại ... Learning from you !
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jack xetix Dùng lâu là biết, Trc xe Dream cũng vậy toàn bằng kim loại ở phần đuôi, lâu dài đuôi nó bị mọt và hỏng ăn lên cả bình xăng, cuối cùng là không phải cái gì bằng kim loại đã là tốt, có nhiều loại nhựa đắt hơn và độ bền cao hơn kim loại, cái này sử dụng nhiều trong công nghệ chế tạo tàu con thoi và máy bay nhiều hơn 😃
@ste7en9x91 Mình chỉ thấy tiếc là LG ko làm full HD, pin sẽ good hơn, độ phân giải 2k với màn hình dưới 7" là thật sự ko cần thiết, full HD là đủ rồi, chỉ cần cải tiến độ sáng, màu sắc, tương phản cho đẹp là đủ 😃
nhoga_cf
ĐẠI BÀNG
10 năm
@t2k G2 màn hình đã đẹp rùi, về phần màn hình thì LG bá đạo nhất🆒
@ste7en9x91 Nhựa vẫn co loi the của nhựa mà bạn(tháo lắp+ ko nog), nhưg đừg xấu SS là dc. =)) chứ nhựa cua G3 thi tren tay NGON nhá
lesud
TÍCH CỰC
10 năm

tấm này nhìn đẹp nè, không bị bóng bóng như những tấm ở pic trước 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019