Trên tay LG LTE HD2 - Ram 2Gb đầu tiên thế giới

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi lion_heart012, 10/6/12.

1. whymea

whymea Thành viên

Chỉ được cấu hình thì em này dự sẻ ảm đạm như One X :)

2. ocsen1214

ocsen1214 Thành viên

Có vẻ ngon. Nhưng không biết camera có ổn không. Mình đang dùng P990 nhưng thấy camera chụp kém hơn (thiếu sáng kém hơn và độ trễ cao) mấy máy của samsung (ở đây mình đang so với captivate)

Gửi từ Optimus 2X của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

lion_heart012 thích nội dung này.
  3. min min hero

min min hero Thành viên

Lg bây giờ khủng quá :D

4. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

em cũng thấy nhận xét này của bác hơi cá nhân, bác có thể phân tích cho ae hiểu vì sao dc ko ạ

5. xxlinkinpark123xx

xxlinkinpark123xx Thành viên

thích mỗi cái bàn tay màu xanh:D

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

6. volongbeg

volongbeg Thành viên

máy ngon đến mấy mà ít người xài với cook rom các kiểu thì cũng như không :oops:
    giá ngon

7. smartphones

smartphones Thành viên

bác ơi đẹp quá đẹp hơn s3 one x nhiều nhưng e ngại chữ LG quá (mà ũng chẳng có tiền để mua :p)

8. tinhtinh86

tinhtinh86 Thành viên

máy đẹp đợi 1 tháng nữa giá cả ổn định và nguồn hàng cũng nhiều hơn sẽ múc 1 em Optimus LTE 2 or Optimus 4x để dùng

9. kumoyuki9x_1st

kumoyuki9x_1st Thành viên

Lúc nào có 4x bác làm 1 bài và cho giá nhé.đang mong chờ em này

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn

10. ktphoenix

ktphoenix Thành viên

con này benchmark cao là do lợi thế về ram thôi (màu đỏ). chứ cái phần màu xanh dương là điểm đo sức mạnh của cpu thì kém hơn onex nhiều :)), kém gần = 1/2 onex :)

11. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

e bảo rồi, thích nhất là máy chạy mượt, ko giật, ko treo, mát lịm và tiết kiệm pin :D
    có ai cày hết 100% hiệu năng CPU của những máy đời sau này >????

12. ktphoenix

ktphoenix Thành viên

ram 2gb dual-channel nhưng cpu ko tận dụng hết hiệu năng cũng vậy, cpu khủng nhưng ram còi cũng như nhau => thắt cổ chai

13. vitxiem02

vitxiem02 Thành viên

Tất cả cũng chỉ là lý thuyết thôi bác ạ, bác là thương gia thì nên có một cái cờ líp so sánh thực tế khả năng hoạt động của các em nó với nhau (S3, One X, LG LTE HD2) thì anh em mới thực sự là tâm phục khẩu phục bác ợ :D

14. Cau.At'

Cau.At' Thành viên

SS sắp tung ra S3 quad core Ram 2GB để đạp chết LG rồi :p

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn

15. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

con í em cũng sắp có hàng, nó vuống vuông chứ ko tròn tròn xấu như con gấu như S3 bt :D

16. ancola66

ancola66 Thành viên

Nếu để ý nhận xét (Các bạn search lại các model LG và các model của các hãng khác ra sau đấy )thì :
    *Từ năm ngoái đến giờ LG luôn đi tiên phong trong các máy có cấu hình cao và rất nhiều cái mở màn đầu tiên : Chíp, Màn hình, Ram, Kiểu dáng bắt mắt.....
    *Nhưng..... Cuối cuộc chơi (So với các máy có cùng cấu hình và gần như cùng thời điểm ra mắt )thì thất bại lại thuộc về LG:p

17. cunhim

cunhim Thành viên

Bài viết này hay nè, Ancola66 xài androi là lão làng rồi:D:D:D

18. hung2900

hung2900 Thành viên

Có 3 nguyên nhân khiến cho smartphone LG không gây được tiếng vang
    - Đối với khách hàng nói chung: công tác truyền thông quá kém để so sánh với những đối thủ khác.
    - Đối với dân công nghệ: chậm chạp trong hỗ trợ phần mềm. Update quá chậm và ít dẫn đến người dùng chán ngán, dev cũng chán nên ROM của LG cũng ít
    - Đối với bản thân LG: chọn sai mục tiêu khi LG coi đối thủ chính là Samsung. Nhìn cách ra sản phẩm tương đồng với SS, cách đặt trên để chê màn hình của SS (True HD),... khiên LG mất định hướng đúng để phát triển.

bigpig879, thuyncvolongbeg thích nội dung này.
  19. Cau.At'

Cau.At' Thành viên

Bao giờ có hàng nhớ show nhé :D chắc em đợi con đấy ra mới chiến :D

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn

20. kumoyuki9x_1st

kumoyuki9x_1st Thành viên

Thấy bảo năm nay LG sẽ k chạy đua phần cứng mà tập trung vào các tính năng thông minh.mong là em 4x sẽ có nhiều tính năng mới :)

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn