Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay LG Optimus GK: Pin ngon, cấu hình mạnh, máy dày, không đẹp

cuhiep
10/5/2013 8:50Phản hồi: 476
Trên tay LG Optimus GK: Pin ngon, cấu hình mạnh, máy dày, không đẹp

Optimus GK là phiên bản nâng cấp của chiếc Optimus G và được bán ra tại Hàn Quốc. Ấn tượng nhất của chiếc máy này đó là pin dung lượng rất cao 3100mAh. Ngoài ra chúng ta có máy được trang bị cấu hình cao như màn hình 5" FullHD, vi xử lý Snapdragon 600, RAM 2GB, Camera 13Mp... hệ điều hành Android 4.1.2 với giao diện truyền thống của LG. Pin là vấn đề của hầu hết những chiếc smartphone cao cấp hiện nay và có vẻ như GK giải quyết được vấn đề đó.

Optumus GK giống như là một chiếc Optimus G kéo dài và được làm ở dạng không cho người dùng bình thường tháo ra nên cảm giác cầm trên tay rất chắc chắn. Độ dày và trọng lượng của máy so với các máy cao cấp khác cũng hơn đáng kể vì cục pin trong 3100mAh cũng lớn hơn đáng kể so với pin của các máy cao cấp trên thị trường. Nút Home cảm ứng trên G đã được thay thế bằng nút cứng giống như trên G Pro hay những chiếc LG của năm 2013.

Thời lượng dùng pin của Optimus GK là rất ấn tượng, mình tháo pin ra khỏi sạc từ 6:30 sáng và đến 10:00 sáng pin mới chỉ tốn khoảng 2%, mình cũng làm đủ thứ việc bình thường, không tắt wifi hay 3G, độ sáng tự động... anh em có thể xem qua hình bên dưới.

Màn hình của Optimus GK 5" to hơn so với màn hình 4"7 của Optimus G và độ phân giải là FullHD so với HD720. Màn hình mịn hơn rất nhiều, dĩ nhiên, nhưng hình ảnh hiển thị có vẻ không sáng và trong bằng G. Cảm ứng trên GK cũng cho cảm giác mượt và nhạy như G.

Được trang bị cấu hình cao nên Optimus GK thể hiện rất tốt. Mọi thao tác đều mượt mà, duy nhất là lướt web với Chrome hơi lắc, không mượt bằng trình duyệt mặc định.

Như thường lệ thì LG bán ra GK ở thị trường Hàn Quốc trước rồi sẽ chuyển ra thị trường quốc tế sau. Và nếu giống như năm ngoái thì GK là phiên bản tiếp theo của Nexus 4.

Cấu hình cơ bản của LG Optimus GK:
  • Màn hình: 5" FullHD (1920 x 1080 pixels / 440ppi)
  • CPU: 1.7GHz Quad-Core Qualcomm Snapdragon™ 600
  • GPU: Adreno 320
  • RAM: 2GB
  • Camera: Sau 13.0MP với LED Flash / trước 2.1MP
  • Pin: 3.100mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.1.2 Jelly Bean
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB/ hỗ trợ thẻ microSD
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, USB 2.0 Host, Wi-Fi / Wi-Fi Direct, NFC, SlimPort (HDMI & RGB)
  • Kích thước: 139.1 x 69.9 x 9.9 mm
  • Trọng lượng: 156g
Tinh Tế sẽ có bài đánh giá chi tiết hơn chiếc GK này. Cám ơn bạn Bạn Lê Xuân Hùng lxhungdp du học sinh bên Hàn Quốc có gởi về cho mượn .....

476 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

g pro đẹp hơn nhiều
@thanhngoc654321 đẹp nhưng, pin ko ngon được bằng 😕
Sam với LG đẻ nhanh quá, đọc tin tức không là cũng đuối nói chi pỏ tiền ra chạy theo trời!
@pnphuongonline Bác chạy theo bao nhiêu lần rùi....bác.. mỗi hãng mua một smartphone cao cấp của hãng đó, cúi cùng rùi đến hkphone nha..:p

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@pnphuongonline Bác nói quá chuẩn 😁 Bọn Hàn Quốc có vẻ thích đẻ và mắn đẻ :D
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
@pnphuongonline Bản dành riêng cho hàn mà bạn
LG dạo này ra sản phẩm liên tục, không nhấn mạnh vào 1 sp nào cho 1 năm cả :eek:
@cobebanduachuot dòng G là nhấn mạnh rồi bác à, cả 3 con g cùng 1 cấu hình còn gì
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Quá ngon, mong tinhte sớm có bài review chi tiết.
dày tý mà pin ngon cũng chơi 😃. Sợ nhất pin nhanh hết .
@ilovequyen Pin tốt thế rồi còn gì😃
bác cầm cái mỏ chim đẹp đấy :v
đang tính optimus G thôi mà ra như thế này phát nản
Soledas123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lxhungdp Bác ở xa quá, em ngoài Bắc cơ mà.hix. Tks bác
@Soledas123 7 củ hàng sạc cáp thôi bác 😃
lxhungdp
TÍCH CỰC
11 năm
@nhokpro1992 7.2 củ fullbox likenew nhưng hết hàng rồi
Giờ còn 1 cái máy trần thì 6.5 củ
@Soledas123 hàng sạc cáp mà bác, e mua ở trần cung, bác ấy cũng khá nổi tiếng đó
Cái ná của lão Hiệp vừa bắn và đâm dc luôn làm bài trên tay con đó đi a. Mặt sau chán hơn G pro, nhưng 5inl thay dc pin là ngon rồi
Lg optimus Gay Korean:p

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@takun92.com ? thay được pin
@takun92.com Hay. Gay korea
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai nhớ tên hết các sản phẩm của LG, Samsung, Sony ko nhỉ ?
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@zimihieu Biết S1, S2, S3, S4 không đồng chí? Nếu không biết thì trình PR của SS quá tệ, không như người ta đồn :rolleyes:

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
funnypippi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhbao1989 Co minh ne bac, ranh wa nen ngay nao cung xem riet roi thuoc me no luon:-D

Sony: S,P,U,SOLA,TIPO,MIRRO,SL,TX,V,T,ION,ACROS,Z,ZL,SP....
Lg: Prada,L3_5_7_9,4xhd, lu6200,lte2,lte3(f7),lte tag,G,VU I,VU II, GPRO,GK..
Tren day la cac smartphone ra 2012 cho den gio
funnypippi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@funnypippi
tiem5t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhbao1989 Mèn ơi! Sợ chính nhân viên của hãng chắc gì đã nhớ hết 🆒
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
quá dữ khi mà pin đc như vậy 😃
pMoney Line
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ review chi tiết khả năng pin của em này😃
vip_colosi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy này còn đẹp hơn cả đống e galaxy
Nói thật mình vẫn thấy op G là đẹp nhất. G pro mang hơi hướng của Note 2. con GK này mặt đằng sau nhìn ko sang và tinh tế như G thường
@mrpresident55 G hàn còn xấu hơn g dev 😁
vistahome
TÍCH CỰC
11 năm
khoái cán dàn ná.. ước j được tặng nhỉ.. 😁
Nhình cạng bên giống hai miếng kim loại ốp vào nhau.:rolleyes:

Gửi từ GT-I9300 của tôi
phuongdss
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đẹp, LG ngày càng hot
bây giờ cuộc chạy đua về cấu hình về cấu hình & chức năng giữa các hãng gần như đã cân bằng. Vấn đề về pin và thời lượng sử dụng đang rất là cần thiết
Máy ngon nhanh mượt,nhìn giao diện lg mình k thích cho lắm
@anchoi_khongso_muaroi_t Cài giao diện ios , w8 , HTC , xperia hay as vô .

Nếu cần chơi màu về AMOLED luôn bác .

Mà bác có con này rồi à ?
@anchoi_khongso_muaroi_t Giao diện LG k ưng nữa. thì dùng giao diện lumia cho ưng.vãi bố này.giao diện xấu nhất adrion là sony nhìn củ chuối nhất?LG mang thương hiệu nexus và màn hình LG đc sxuất theo IOS (Iphone) tính năng của google .qua đây mình thấy LG đang ptrien rất mạnh
@avatar avatar Mỗi người có 1 sở thích ông bắt ai cũng giống ông à,ông lên các trang công nghệ lớn xem có trang nào đánh giá cao về giao diện của LG không.Ếch ngồi đáy giếng
@anchoi_khongso_muaroi_t Cái nào cũng có 1 đặc trưng, đều đẹp cả mà 😕
@anchoi_khongso_muaroi_t Thực tế thì mình khá là thích giao diện của LG. Nhưng bạn dùng Android có bao giờ bạn dùng giao diện gốc mãi không? Mình toàn đổi giao diện thôi. Lúc thì Go, lúc thì wp8,lúc lại chơi LG mix. =)) nói chung đã từng xài sam. Giờ là lg. Mình thấy màn lg có vẻ chân thực hơn chút. Nói chung không ảnh hưởng gì. Cả 2đều tốt. Nhưng cảm giác thì Sam đỡ tốn pjn hơn Lg. :|

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
6h30 đến 10h tụt 2% ( dùng tương đối, bật wifi). Nếu pin tụt chuẩn, đều thì được khoảng...175h xuống 0% 😃 (máy tắt).
con số đáng mơ ước của con htc của mình. cần được 1/3 như này là hp lắm rồi.
ps: nhưng chưa tin con số 2% kia (nếu tụt đều).
@vandatAT Có hình kìa, tuy nhiên 1% đầu con nào cũng vậy thường rất trâu. 49% còn lại tụt lẹ hơn

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@vandatAT Từ 100% thì pin tụt chậm nhất, dưới 40% pin bắt đầu tụt nhanh hơn tý. Dù sao thỉ trong số máy 5", em này pin ngon nhất.
@vandatAT mấy cái đt mình dùng sạc đầy 100% thì % đầu dùng liên tục ko nghỉ đc 30p có lúc lên tới 50p. nên cái đánh giá như thế ko chính xác. như hình bác hiệp chụp là thấy nó ghi tổng thời gian màn sáng là hơn 40p cho 2% đầu. chưa nói lên đc điều gì
@vandatAT Công nghệ pin SiO+ bạn ạ. Máy mình dùng công nghệ tương tự cũng thấy ok lắm. Xài tẹt ga cả ngày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019