Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay LG Optimus Hub

cuhiep
24/10/2011 0:12Phản hồi: 100
Trên tay LG Optimus Hub
[TAG]Optimus Hub[/TAG] là phiên bản thay thế cho chiếc [TAG]Optimus One[/TAG] rât thành công của [TAG]LG[/TAG] ở thị trường Việt Nam cũng như thế giới. Đó là một chiếc điện thoại nhắm đến phân khúc người dùng mới, người dùng cơ bản và giá rẻ. Kiểu dáng so với [TAG]Optimus[/TAG] One đã thay đổi hoàn toàn, nhìn nặng hơn, bóng bảy hơn và mập hơn. Điểm tuyệt với nhất bạn tìm thấy trên chiếc máy này đó là hệ điều hành [TAG]Android[/TAG] 2.3.4 với khả năng tùy biến, cá nhân hóa một cách đơn giản và nhanh chóng. Optimus Hub sắp được bán ra ở Việt Nam, giá thì mình chưa rõ nhưng nếu theo giá của Optimus One năm ngoái thì [TAG]Optimus[/TAG] Hub sẽ khoảng 6 triệu đồng.

Một điểm mạnh mà LG muốn nói đến trên chiếc Optimus Hub này là tính năng [TAG]Wifi Direct[/TAG], giúp chúng ta chia sẻ hình ảnh, video hay nhạc cho các máy có chùng chức năng một cách nhanh chóng. Ngoài Hub ra thì Black cũng có tính năng này. Tiếc là mình chưa thử được tính năng này.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này nữ dùng có hợp không các bác nhỉ? E định mua cho gấu. Không biết bao giờ bán ở Việt Nam ta?
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
theo ý mình thì con này nữ dùng good, bạn gái mình xài Optimus One cả năm nay chưa biết trục trặc là j`. Cũng đang tính nâng cấp Black cho vợ 😁
Sao lại mua phone của LG hả bạn ?
mình cũng có cùng suy nghĩ với bạn này
Bài học sau khi xài con G2x : KHÔNG BAO GIỜ MUA PHONE CỦA LG 1 LẦN NỮA 😆 😃)
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
bạn nói cụ thể nguyên nhân để ae còn biết đường mà lần đc ko ạ 😁
Kiểu dáng em này na ná Atrix 4G thu nhỏ lại
Thiết kế nút cảm ứng xấu quá , độ phân giải thấp
Đc cái giá thành rẻ cho nhiều người dùng android đc
Con này 5tr thì cháy hàng như chơi. 6tr thì xài hàng 2nd cấu hình ngon hơn.
thấy xấu và hơi thô.
linhhkvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua con này thì mua Hawei ideos x5 ngon hơn nhiều 😃, ghét cái màn hình 320x480 😔
CPU vẫn là ARM v6 nói không với flash :banghead: (trừ khi root💣)
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
chuẫn . con huawei x5 sài chip đồ họa areno 205 gì đấy . chip xịn
arm v6 đã có flash lâu rồi bạn ah.search trên diễn đàn đi nhé
linhhkvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
j mà tinh vi thế, ko thấy tui nó trừ khi root à, biết là con P500 của bạn cài được flash rồi, nhưng mà ko root thì cài vào răng nhé:skip:
thì đang bảo ko cài được thì tôi bảo cài được thế thôi. root thì kiểu gì chả root được ( ko trước thì sau ). lúc đấy răng cũng cài được bạn ah ?
Màn hình nhìn có vẻ đẹp hơn O1 khá nhiều, cảm ứng thấy tương đối tốt nhưng cái mặt sau theo mình thì xấu hơn O1, nhìn mặt sau thì có cảm giác o1 cao cấp hơn 😁
1 bản nâng cấp tốt, màn hình to hơn, camera nhiều "chấm" hơn. Hy vọng em nó tiếp tục giữ được thành công của thằng anh o1.
h2n2102
ĐẠI BÀNG
12 năm
A hiệp làm thế nào mà có icon của người hay gọi để "bấm phát gọi luôn" thế nhỉ chỉ cho e với

Sent from my LG-P500 using Tinh tế
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
nếu tui hok nhầm thì đó là cái app quay số trực típ à :showoff:

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:54 PM ----------

hix tiếc là vừa cưới e O1 đc 3 hôm 😔
Con này màn hình chán thật: TFT , 256k màu, 320 x 480. Sao LG k nâng cấp màn hình lên nhỉ?
độ phân giả màn hình thấp quá , mà nhìn hơi giống con atrix
Ghét cái nút ở giữa thế. Nếu mà không có cái nút đó thì nhìn trông lịch sự với sang trọng hơn rất nhiều lần rồi. 😔
em cũng giống anh chắt LG tạo sự khác biệt hi 😁
mua Wildfire S hợp lý hơn :p
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
Con nỳ màn hình nhiu nhỉ tầm 3.5 thi sút chứ 3.2 thì vẫn uot 😁
Màn hình 3.5 mà @@

Mặt trước xấu kinh, cái nút home kiểu nửa mùa
màn hình màu sắc nhìn bắt mắt phết nhỉ, chất hơn mấy con giá rẻ của samsung
thêm con đt tầm trung....
oldfriend
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn rất có thiện cảm với LG
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
Sao lai che LG ta.... Minh xai con p500 voc pha tua lua ma van chay tot ne,dang co gang kiem tien doi len con black xai thu,minh khoai game ma hien tai em p500 mot so game choi khong noi roi,co ai de lai con black 2hand gia tot khong ^_^

Sent from my LG-P500 using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019