Trên tay loa siêu di động cho điện thoại của Elecom

sonlazio
26/5/2014 10:8Phản hồi: 98
Trên tay loa siêu di động cho điện thoại của Elecom
Elecom là hãng sản xuất phụ kiện của Nhật Bản và họ có rất nhiều các sản phẩm độc đáo mà chiếc loa mình giới thiệu trong bài viết này là một trong số đó. Có cái tên rất dài nhưng ASP-SMP050 lại là một chiếc loa siêu nhỏ để chúng ta có thể mang đi khắp nơi mà không bị vướng dây nhợ lằng nhằng như các loa di động kiểu X-mini hoặc lo lắng về khả năng kết nối như các loa Bluetooth. ASP-SMP050 dự kiến sẽ được bán ở Việt Nam vào giá khoảng 600.000 với nhiều màu sắc khác nhau trong tháng tới. Chưa rõ Elecom sẽ bán loa này với những màu sắc nào, ở Nhật họ có cả cam, tím, xanh dương, xanh lá...

600.000 đồng không phải là con số nhỏ thế, bỏ ra số tiền này bạn sẽ có một chiếc loa nằm gọn trong lòng bàn tay và giao tiếp với điện thoại qua giắc cắm tai nghe 3.5mm. Với đặc điểm này, ASP-SMP050 tương thích với hầu hết các thiết bị trên thị trường, từ máy đập đá cho tới smartphone cao cấp nhất. Phía trong ASP-SMP050 có một viên pin đủ cung cấp năng lượng cho máy hoạt động 5 tiếng đồng hồ liên tục, khi hết pin bạn sẽ cắm vào sợi cáp được tặng kèm để sạc. Elecom không dùng sạc microUSB mà họ dùng một khấc thứ 4 trên jack 3.5mm để sạc cho pin. Thông thường thì tai nghe/loa chỉ sử dụng 3 khấc, nếu có microphone thì dùng thêm khấc thứ 4 còn Elecom lại dùng khấc này để sạc pin cho loa, khá sáng tạo.

ASP-SMP050 có công suất 1.5W, không cao nhưng rõ ràng là lớn hơn nhiều so với điện thoại hay máy tính bảng mà chúng ta đang sử dụng. Âm lượng mà loa này phát ra gấp khoảng 4-5 lần so với iPod touch của mình, đủ nghe rõ trong căn phòng 6m2 yên tĩnh. Âm thanh phát ra từ loa tất nhiên không thật sự xuất sắc nhưng nó cũng đủ xài, không quá tệ.

Gắn lên Xperia Z2 Loa_Elecom-2.jpg
Mặt sau loa có đèn LED để báo khi sạc Loa_Elecom-3.jpg
Có một công tắc gạt để tắt mở loa
Gắn lên Dell XPS 15 Loa_Elecom-4.jpg
Loa nhỏ gọn trong lòng bàn tay
Bạn có thể thấy rõ Elecom dùng tới 3 khấc dù loa không có microphone Loa_Elecom-8.jpg
Sạc bằng cọng dây này, bạn đừng làm mất đấy nhé Loa_Elecom-7.jpg
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tạm được , chưa xuất sắc lắm , giá chát
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn đẹp ghê , mà hơi cồng kềnh khi lắp vào điện thoại , Cứ làm em HTC One là khỏi phải cần loa gắn ngoài
thích quá ah :x
chắt hao pin vãi
huancoi216
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HIEUANVINHTRUC 5 tiếng cũng đủ lâu mà.
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HIEUANVINHTRUC Cái loa này có pin riêng mà , chắc là không hao pin như bạn nghĩ đâu
@HIEUANVINHTRUC Nó chạy pin riêng của nó đc 5h liên tục 😃

Khá sáng tạo, thôi thán sau bỏ ra 200k đầy hàng china rồi còn j 😔
Gắn vô làm hề cho thiên hạ à? image.jpg
NCTV
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bán chơi ngay & liền 1 cái
600k mình sẽ kiếm 1 cái divoom bluetooth.
@thanh_nhan Bạn ko mua nhưng vẫn còn nhiều người khác mà .
Chán kết nối blt rùi . Bh lại thích một chiếc loa thật nhỏ cắm thẳng vào máy như chiếc trên bài viết nhưng là hình vuông .
Ah mà công nhận cái cục pin di sạc di động của bác sonlazio đẹp thật . Hôm trc xem clip xong mà search hoài không thấy.
Dở hơi
M_T933
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoang_HaoMinh Công nghệ mà "dở hơi" là thế nào bạn??
@MXT933 Công nghệ gì cái loa này vậy?
Tiện nhỉ. Gắng vào xem phim hay nghe nhạc khi nằm.
khá hay cho bạn nào thích âm nhạc di động?
chớ để rơi vào tay gấu nha thớt 😁
Đừng gấp, từ từ giá sẽ giảm, lúc mới về giá cao là phải rồi.
chỉ 1,5w thôi sao, con LG G Pro 2 đã là 1W rùi, G3 cbi ra cũng 1W, hơn có 0,5w có đáng mua ko ta?!.
longcomeon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đồ nhật mà mấy bác 600k cũng đâu có mắc....
@longcomeon Sx tại TQ nhé bạn.
Khoe Z2 trá hình chăng
Cũng đc đó chứ 😁
Em này độc thật đó, các chị em phụ nữ sẽ rất thích đấy 😁
Cấm vào thấy to nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119