Trên tay MacBook Air 2014: thiết kế giữ nguyên, nâng cấp nhẹ CPU

TDNC
5/5/2014 10:22Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Turbo Boost là sao nhỉ, ai chỉ giùm với 😕
Các bác cho em hỏi
- Mua con 126 GB thì mình đc dùng bao nhiêu GB?
- Máy chạy có nóng lắm không ạ?
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
128GB thì dùng dc 128 GB cả ổ cài hdh mac chứ sao bạn? theo mình được biết thì ổ dung lượng cao hơn sẽ có tốc độ nhanh hơn. còn nóng hay không là phụ thuộc vào phần mềm bạn dùng. mình đang dùng con 256GB air 2014 này. nói chung ổn. chỉ trừ việc mình làm việc ở nhà mà lại dùng mac air thì nghe hơi buồn cười.
Tréo
TÍCH CỰC
10 năm
128GB liệu có đủ để dùng song song Mac và Win một cách thoải mái không các bác nhỉ? Mình đang lăn tăn không biết nên mua con 128GB hay 256GB vì chênh lệch về tiền cũng tương đối 😔
@Tréo Mua 128 về dùng được tầm 85GB bác ạ :/ Cả cửa hàng nó cài cho em linh ta linh tinh rồi còn từng ý
hipbro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dân thiết kế nội thất dùng con này có đc k các bác,e đag kết con này
@hipbro Bác có thích ăn món trứng rán không :rolleyes: Nếu không thì đừng chọn 😁
@hipbro thiết kế thì chọn macbook pro đó bạn
mac air chỉ dành cho dân vp hay di chuyển như mình thôi 😁
hipbro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh sociu Món ưa thích củ e đó bác😆
hipbro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dknyxdie41 Mình thì cũng thích pro retina mà nghẹt nỗi 27tr k kham đc,kết macbook mà chỉ đủ mua air,tình hình có vẻ air k thể đảm đương đc thiết kế j r,haiz
@hipbro Tầm cỡ 20tr thì chọn asus n550 đó bạn. Con này cấu hình cũng cao.
20tr chọn Dell đi bác :rolleyes: Đảm bảo là chất hơn hàng của Asus, Acer, Lenovo :rolleyes: Em chỉ vì thích cái HĐH Mac OS mới mẻ nên mới mua con này để thử dùng thôi :rolleyes: Chứ nếu không sẽ phang Dell 😁 Dell có nhiều con đẹp ngang Mac mà có cả bàn phím số mà 😕 Cấu hình khủng thôi rồi :p Nói chung là mua xong vẫn dư kha khá tiền để mua cái khác
@Minh sociu mình vẫn thích dell nhất hôm đấy không vì bọn thegioididong hết hàng đã xách 1 em dell về rồi chán thế cơ.
@chàng trai cô đơn 95 Bác mua ở TGDD làm gì? Bọn nó bán đắt bỏ xừ. Mình ngắm được đúng em đắt nhất thấy đẹp (cũng ở trang TGDD) nên thích thôi :3 Cả các tiền bối nói là Dell bền hơn mấy hãng kia 😃 Ngày xưa Dell cả Sony ngang hàng nhưng bây giờ Vaio xuống chiếu dưới rồi
@Minh sociu không phải SONY xuống dưới đâu mình cũng rất tiếc cho SONY họ đã phải bán mình trong cuộc chiến khốc liệt với SAMSUNG
hanhnv87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi ngu tí: Mình thấy tốc độ copy file từ USB vào MBA 2014 cài windows khoảng 21MB/s như vậy có ổn ko, trên máy desktop windows là nó khoảng 7MB/s ổ HDD. Mình thấy tốc độ write, read trong các video banchmark tối thiểu khoảng 300MB/s chứ nhỉ?
@hanhnv87 Tốc độ copy USB của bạn chậm là do USB 2.0. Nếu copy từ SSD này sang SSD kia thì nó mới đạt tốc độ ngta giới thiệu
hanhnv87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh sociu À giờ thì mình hiểu rồi, cảm ơn bạn!
@Minh sociu không cần là SSD đâu mà chỉ cần USB 3.0 là được mà :v
@chàng trai cô đơn 95 Thách kẹo uSB 3.0 luôn :v
em vừa ms làm 1 em 13 inch xong chưa xài macos bao h nhưng đúng là phê thật
Cấu hình tối đa thì thế nào nhỉ?
mình mới mua máy, nhưng máy lại k có ổ CD 😔
Cho m hỏi là có nên mua thêm ổ đĩa ngoài k ạ?!?!?
Mn tư vấn dùm mình với, m c.ơn ạ
VietT
TÍCH CỰC
9 năm
@Nerrisa Kim Ủa thì ai chả biết là Mac bgiờ k có ổ CD hả bạn? 😃 (kể cả là Macbook Pro hay là là iMac, MacPro...tất cả đều lượt bỏ ổ CD hết rồi). Quan trọng là nhu cầu của bạn là gì mà phải cần đến ổ CD? Vd như mình thì file mình muốn chuyển ra ngoài từ máy mình thì mình đều chép ra USB hết (file lớn thì ổ cứng di động). Còn film ảnh, nhạc, app để cài..này nọ thì mình đều down đc trên net về hết. Nói tóm lại là k có nhu cầu để xài ổ CD/DVD nữa 😃
Mình dang sài con dell XPS 12... năm 2007 đến giờ vẫn ok công nhận trâu thật cũng mong nó hỏng để thay em khác mà nó lỳ ra hàng này mua do newzealand lắp ráp nên bền và tốt hơn Malay
Chắc phải làm con dell thế hệ mới wa , thấy các pro nói là thềm điên luôn
@thangtuyet Dell mới gần đây build quality cực lởm
tan giấc mơ dell . thanks pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019