Trên tay máy ảnh Leica D-LUX6

sonlazio
19/1/2013 4:3Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gianghoof
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này chắc ko dưới 1500$ dc đâu ^^
em đang cố đi ngủ để dc mơ chạm nó 1 cái
Em này giá chí ít cũng 1000$, ko rẽ đâu các bác
@Buzz&Buzz thấy đang web nước ngoài 800$
d7293
CAO CẤP
11 năm
Đọc mấy cmt đầu m ngạc nhjên vì có b nói giá 150$. Leica chứ k phải hàng tàu đâu đấy...
đọc đi đọc lại mãi mà k thấy ghi cái điểm quan trọng nhất của máy ảnh là độ phân giải.
Hay là mắt em kém.bác nào mắt tinh chỉ giúp em với.
@nguyenthanhhieuthanson 10.10 MP😃
http://www.imaging-resource.com/PRODS/leica-d-lux-6/leica-d-lux-6A.HTM
@nguyenthanhhieuthanson Đến thời điểm năm 2013 rồi mà bác vẫn coi trọng cái độ phân giải và lấy nó làm tiêu chí "quan trọng nhất" theo như bác nói, thì bác chưa hiểu gì về máy ảnh rồi. Với máy ảnh hiện nay, độ phân giải là cái thứ mà dân nhiếp ảnh không ai buồn quan tâm nữa rồi bác ạ. Trừ 1 số tay máy hay chụp những trường hợp cực cực đặc biệt thì mới cần độ phân giải cao.
@nguyenthanhhieuthanson Điểm quan trọng nhất của máy ảnh k phải là độ phân giải mà là kích thước sensor và ống kính, sensor nhỏ mà độ phân giải càng lớn thì càng noise chứ được tích sự gì.
hồn pana, da d-lux
Ôi bao giờ mới có
Đọc xong bài, em có ý kiến thế này:
Leica là hàng nhái của Panasonic
Leica giá cao hơn Pana..
Leica đẹp hơn
Chất lượng ảnh thì chưa chắc.
Leica thương hiệu sang trọng hơn
Vậy mua LX5 (lx5 thôi cho nó giống) qua Tinhte dán da, dán thêm cái chấm đỏ đỏ là sang trọng như Leica. Tiền thừa em để vợ con uống sữa.
@denta0182 kính cẩn bái bác lên hàng cao thủ ạ.
vya65 giá nó là bao nhui thấy mỗi 149$ phải giá nó ko?
@rapper1412 149$ là giá phần mềm kèm theo, giá nó 800$, về đợt đầu ở vn cũng 18tr là ít
Bác nào chưa biết nhiều về leica hoặc cứ chăm chăm vào "số chấm" của máy, sensor to nhỏ hay "fullframe" gì gì đó có thể tham khảo trong này để hiểu leica là thế nào

http://ndhmoney.vn/web/guest/s53/-/journal_content/dang-cap-leica
trời ơi, cái giá
Con lạy bố ạ, giá con này rơi vào tầm 975$, cái 147$ là giá phần mềm bản quyền lightroom 4 tặng kèm T_____T
Chỉ riêng tính năng nó ngang LX7, cao hơn canon G15, về hệ điều khiển nó hơn, chất liệu làm nó cũng hơn cả 2 thằng mà bảo giá 150$ không thấy lạ à >"< (làm ơn đọc kĩ và google là bạn phát).

Vì họ tưởng giá nó có 150$ ^^

2 máy này phân khúc khác hẳn nhau mà bạn :p. Sao mà cạnh tranh nhau đây.

Mỗi hãng đều có thế mạnh riêng của mình bạn ạ. Quan trọng bạn cầm cái nào lên có cảm giác tốt nhất thôi.

Có thể coi là giống nhau 😃, khác nhau ống kính (hoặc có thể không, cái này mình ko chắc), chất liệu chế tạo và thiết kế cũng như thay đổi một chút tiện dụng cao hơn. Có thể coi về cơ bản nó là bản nâng cấp thêm của LX7.
Vào Tinhte mà có mấy bài nói về mấy đồ sang như máy ảnh Leica, ống kính Carl Zeiss, đồng hồ Thụy Sĩ hay điện thoại Vertu y như rằng sẽ có so sánh mua cái này cái kia giá rẻ hơn mà có khi ngon hơn... Bla bla 😆
cubidonvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có Cái dluX5 rồi mà vẫn thèm cái x2 của nó..hu hu 😔
xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
Nhiều người Quote bài mình rồi phán cũng là thầy bói xem voi thôi, đã được đụng đến con nào đâu, bảo như là Vertu so Iphone thì thưa Vertu giá đắt gấp mấy chục iphone nhưng Sony ở đây đắt hơn Leica
@xkhoax con rx1 đắt hơn con này thôi còn nói sony đắt hơn leica thì chịu bạn rồi. nói vertu với iphone ở đây vì leica nó đẳng cấp cỡ vertu còn sony cỡ iphone thôi
xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
@meosu8x Ava đẹp đó bạn!
ống này là ống leica xịn nè, không phải ống mác leica của panasonic : ai có tiền chơi cho nó ... SANG 😃
@starnt Dạo này bác cả nhà mình hay dụ người ta mua hàng độc hại quá nha (độc đáo + lợi hại). Mà bác dùng từ SANG nó chuẩn thật.😁
Hàng Elite có khác..Kiểu dáng classical nhưng khá mạnh mẽ...~.~ Cũng đúng vì cái giá của nó cũng hơi chát..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019