Trên tay máy ảnh Nikon D3300 - Nâng cấp nhỏ mà giá trị

starnt
16/2/2014 4:20Phản hồi: 108
Trên tay máy ảnh Nikon D3300 - Nâng cấp nhỏ mà giá trị

Chiếc Nikon D3300 mới được giới thiệu đầu tháng 1 vừa qua, Các bạn có thể xem thông tin chi tiết: Tinh Tế đã có bài đưa tin. Nói một cách ngắn ngọn, đây là phiên bản nâng cấp của dòng DSLR khởi điểm của Nikon với một số thay đổi không lớn, nhưng rất có ý nghĩa với những điểm lưu ý chính như sau:

• Ống kính bán kèm có thể thu ngắn gọn khi không chụp, chất lượng hình vẫn tương đương
  • Cảm quang CMOS 24,2 MP APS-C, không có bộ lọc khử răng cưa tương tự D5300 và D7100
  • Bộ vi xử lý Expeed 4 thay vì Expeed 3 giúp tăng khả năng xử lý ảnh và tăng tốc độ chụp liên tiếp lên 5fps, ISO lên 12.800
  • Thân máy có một số bộ phận bằng sợi carbon giúp giảm trọng lượng và tăng độ bền, với ống kit mới, nó nhẹ hơn D3200 tới 114 gram

Đây là chiếc máy ảnh hứa hẹn cho chất lượng hình rất cao, tình năng vừa đủ sử dụng cho người bắt đầu

Trân trọng cảm ơn cửa hàng Khanhlong.com đã cho mượn thiết bị.

TMH_3920.JPG TMH_3923.JPG TMH_3924-2.JPG TMH_3927.JPG TMH_3928.JPG TMH_3929.JPG TMH_3930.JPG TMH_3932.JPG TMH_3936.JPG
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thanh sửa chỗ "Bổ vi sử lý" nữa là đẹp 😃
@alocuki Cám ơn bạn.
Đã sửa giúp các Thanh
0978696869
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Anh Hiệp sửa chỗ "các Thanh" nữa thì hay :p
cu kum
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Bác @cuhiep sửa thành "Bác Thanh" nữa là ok
vutuan47
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep "Cảm ơn" chứ không phải "Cám ơn" bác Hiệp ạ 😃 cám heo cám lợn chứ ko có "cám ơn" 😁
ống kít thiết kế hay ghê 😁
1200D lại có đối thủ mới trong tầm.
dù d3300 vượt trội hơn nhưng kiểu dáng rất thích của canon 1200d. thiết kế rất mượt
slbadguy
TÍCH CỰC
10 năm
Với người nhu cầu chụp hình gia đình, du lịch có nên sắm em này ko nhỉ

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
@slbadguy vậy thì quá ok rồi , m đang dùng e canon 450d chụp du lịch cũng cảm thấy đc rồi e này chắc thừa đáp ứng nhu cầu nhỏ đó, vấn đề chỉ là bạn muốn bỏ bao nhiêu và bạn thích hãng nào thôi
50mm L 1.2 em thấy các bác bên Vnphoto lẫn tinh tế thấy rất ít người đã từng cầm và sử dụng nó nên phán như thánh . Toàn nghe nói lại và hùa theo số đông . Ở Việt Nam em thấy ko ai đánh giá cao về em nó nhưng nước ngoài thì hoàn toàn ngược lại ... Giữa 1 lens 1600 usd ( 50 1.2 ) và 1 lens 350 usd ( 50 1.4 ) usd mà các bác bảo hơn nhau 1 xíu em thấy cũng lạ đời . K lẽ canon nó lại ra con lens đó bởi nó Ngu hơn khách hàng Việt Nam àh ?? ... Cũng như 85 1.2 và 85 1.8 ... Một lần nữa mong các bác đã từng dùng em nó cho em xin thông tin một cách xác thực hơn về 50 1.2 ... Em đang có ý định cưới em nó về trong tuần . Tài chính mình có tầm 32 tr
@MinhTi2012 1600$ cho 50mm f1.2 nope. Em mua zeiss quay tay bác ah. Còn thật sử muốn lên pro 200mm f2 thẳng tiến 6k$$.
@MinhTi2012 50 1.2L là một trong những ống kính tuyệt vời nhất của Canon mà mình được sử dụng. Chất ảnh trong vắt, bokeh thì mịn như nhung. Bạn mua đi sẽ không hối tiếc đâu. Nếu dùng nó đẻ quay phim bạn sẽ thấy nó tuyệt vời nữa.
@black_w0lf Về cơ bản ? 50 1.2L rất tuyệt bạn à. Chất ảnh trong vắt mà những len dưới 1000 không bao giờ có được. Người này chạy hơn người kia đôi lúc chỉ 1giây hay vài phần trăm giây nhưng để được cái đó là rất khó. Hơn nhau là chổ đó. Mình xài Nikon nhưng đã xài qua 50 1.2L.
@MinhTi2012 thánh phán như thánh rồi thì còn hỏi chi cho mệt. thánh chê anh em tinh tế it ai cầm em lens nầy, và toàn hùa theo số đông, vậy thánh còn vào đây hỏi chi vậy, vào mấy trang wep nước ngoài mà hỏi đi thánh, tui ko có tiền, chỉ là 1 tay mơ, nhưng thấy thánh nói chuyện khó nghe quá nên bức xúc thôi, chổ đang bàn về D3300 , nơi dành cho anh em mới vào , mà thánh vô đây tào lao cái lens 32 củ gì gì đó
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
ngóng hình 😁
Máy nhìn chất và đẹp thật.
GIA´ 14TR xach tay la qua cao....do`ng D3xxx tam duoi 10tr xach tay la hợp ly´....gia´ na`y mua NEX la` hợp ly´ hơn...ko thi` D5200 ngon hon nhieu....
tanthao123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xperia_no1 Giá ở Mỹ là 640 chưa thuế, về Việt Nam 14 Trieu là quá ngon chứ chê bai gì. Giống như mua dùm chứ lời lóm gì.
vthuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
để dành tiền mua em nó là vừa 😃
m thấy bắt đầu năm ngoai a e tinh tế quan tâm chuyển sang chơi nhiếp ảnh nhiều thì phải . cũng hay chỉ cần bỏ chút tiền , thời gian, đam mê, và trí sáng tạo, con mắt nghệ thuật là có tác phẩm riêng của m rùi , năm ngoái tinh tế tổ chức nhiều buổi offline hy vọng năm nay nhiều hơn để anh e học hỏi kn
@tt764119tt Chơi dslr mà chút tiền thì chắc hok dám rồi b ơi,như bộ cùi cùi của e cũng ngót nghét 30tr rồi 😔

Sent from my iPhone using Tinhte.vn app
@allstreet thú chơi đâu nhất thiết nhiều tiên chỉ cần kkhảng 8tr có bộ 600d cũ cũng ok m vẫn dùng 450d cũng cảm thấy ok , xl m ko nói bạn nhưng nếu ng ko có đam mê , học hỏi ...... thì dù có trg tay bộ 1Dx cũng chưa chắc bằng bác nhiếp ảnh gia dùng máy fim. vài triệu đâu, trc mới tập minh cũng sắm e 5d mark 2 nhưng cuối cùng cũng chia tay vì nó ko hợp với m .mà máy số ko sánh đc máy phim đâu nhé
@tt764119tt thời đại nào rồi mà bác kêu máy kts thua máy film
@Ảo Ảnh vậy thì bạn nhầm rồi m ko tranh luận vấn đề này nhưng bạn muốn biết m với bạn cá ccượ đc ko m kiếm 1 chiếc máy fiml tầm trung bạn kiếm một chiếc máy kts tầm trung nói về chịp tốc hay phơi sáng m ko biết chứ chụp phong cảnh cùng 1 góc cùng 1 ống kính, rồi đem ra rửa ảnh xem , bạ ở đâu sẽ đến thi cùng với bạn. ng ta thay may kts ko phải vì chất máy fim , mà vì dùng máy fiml tốn kém, dùng máy fiml rất khó vì phải có kn, chỉnh tốc độ , khẩu độ lấy ánh sáng sao cho hợp lý ......
Kemehoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài Pentax Ok không, Pentax coi bộ kén người dùng.
Tuan_KK
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kemehoa bác xem em Kx hoặc K7 2nd đi, đảm bảo mê ngay. Em ở HN đợt trc tết cũng tìm mà chả có bác nào bán 😔
hamyty
CAO CẤP
10 năm
suot ngay njkon, canon ,the gioi dau chi co chung do bac ,bac start co xai thu dong sigma chua ,cho mjnh y kjen de, nghe gjang ho khen du qua ma ko bjet sao, mjh nho nguoj nha ben my mua dum, sigma vua ra mat sigma dp2 quattro ,kieu dang tuyet dep,khj nao ranh bac hand on cho moi nguoi cung thuong thuc @@
@hamyty Về học lại Tiếng Việt trước khi phát biểu ý kiến nhé.
@hamyty B mua mà trên tay cho mọi ng xem,đa số ae toàn ca va ni thôi,review các sản phẩm của 2 hãng này là đúng rồi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn app
vphlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái ống kính có cái nút để kéo ống kính vào hả các bác ?
vậy trung thành với d7100 vậy
duong231981
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích mỗi D3 + cái len thôi
mod oi cho em hoi la mua may nay co dc tang theo cai em da banh mat kia ko, cho thi em gop lua mua luon
tin_lx87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi cái len 18-55mm đời mới này có gắn lên con D3100 được không? Nếu gắn lên chụp có hơn len kit cũ không?
D3200 với D5100 thì hay có nhiều người đặt câu hỏi nên chọn con nào. Nhưng con D3300 này thì em nghĩ chắc sẽ ít người phân vân với D5200 hơn. Bi giờ lót dép hóng đánh giá chất lượng hình thực tế coi sao!
Tặng cho bạn nào biết giá trị, không bán 😃
Như đã nói trong bài, chất lượng như lens cũ và gọn hơn, dĩ nhiên gắn được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019