Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy ảnh Panasonic GX1: máy đẹp, ảnh khá, lấy nét nhanh

sonlazio
14/12/2011 1:5Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrKay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngu ý của em, xem ảnh qua flickr cảm thấy con này khử noise không tốt lắm thì phải, iso400 xem 100% đã thấy hơi bất ổn rồi 😔
khiếp...Quá đẹp...!
đẹp thế, em kết quá, nét quá đi. Á à 3 bác kia đang đánh chén ngoài quán ốc nhá, anh hiệp nhìn ngáo quá 😃
Mình cũng kết máy ảnh kiểu này, thích chụp ảnh lắm mà k biết bao giờ mới có điều kiện mà mua được nó nữa. Hic
Máy đẹp phù hợp những ai cần tính năng động gọn nhẹ. Không biết ở sài gòn đã bán chưa nhỉ? Và chỗ nào bán?
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn 3 ông anh tội nghiệp quá ! ^^

luôn có cảm tình với các sản phẩm của panasonic từ laptop, tivi, tủ lạnh, máy ảnh, điều hòa cả quạt trần của nó cũng tốt !
có tiền mình cũng kiếm 1 cái @@
oceanstar
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp quá .chụp ảnh có chiều sâu nhưng giá hơi cao
trung_vd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù giờ đã chuyển sang chơi DSLR Canon nhưng mình vẫn luôn ấn tượng về màu sắc của các máy dòng Lumix đã từng dùng, tươi nhất so với các dòng khác, nhất là trong điều kiện ánh sáng đẹp. Sau này dư giả có khi phải sắm thêm 1 em dòng này.
tambeo9
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảnh đẹp đấy chứ
hoangbk17
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉnh hiệu ứng màu sắc ở đâu đấy bác
Theo như các bác thì giữa em Sony nex 3n (9,9 triệu) và em gx1 (7,5 triệu) thời điểm giá năm 2013 thì nên mua con nào hơn (nói về chất lượng ảnh chụp chứ còn tiền thì đắt rẻ cũng chơi) :-/
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@banglangtimst Mà đợi chút xíu đi, chuẩn bị có đợt hàng mới về, con này xuất xứ japan nhé
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@banglangtimst Ở đâu cũng có thì phải, Nguyễn Kim có đấy
@hai 1979 Nhưng hình như chỉ có Pico là có giá "thơm" vậy 😁
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@banglangtimst ừ, hình như thế, mua online;)
Bạn có thể mua tại Pico Xuân Thủy với giá 7,9 triệu, len power zoom. Giờ nex 3N cũng xuống khoảng 8,5 triệu rồi. Mình dùng cả 2 con này, theo mình thì Auto của Nex 3n dễ chụp vào cho ảnh đẹp hơn. Nhưng ngoại hình thì GX1 bắt mắt hơn
S H A R P
TÍCH CỰC
10 năm
So với gf2 thì máy nào ngon hơn nhỉ

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@S H A R P Đương nhiên con này ngon hơn gf2, gf2 có 5 triệu, các thông số kĩ thuật cũng cho thấy sự nhỉnh hơn, ngoại hình cũng thế, dòng x hình như hơn dòng f
nandage209
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh cung moi tau 1 e o pico. dang hao huc mai ve de nghich e no day (minh di ctac nc ngoai)

Sent from my Lenovo P780_ROW using Tinhte.vn mobile app
Pico khu vực miền Nam hết hàng. Bên Pico không chuyển hàng xa (từ Bắc vào Nam) nên mình không mua được, nên chuyển sang nghía em Sony A3000 mới 😁
Có mấy bức chụp bằng GX1 các bố xem giúp, tôi mới chơi chẳng biết gì cả. Tiện thể bố nào có ống kính ngon cho Lumix GX1 để lại mần với, mần đang dùng loại 14-42 (0.2m/0.66ft - vô cùng). Thông số vậy thôi chứ mần không hiểu nó là gì cả.

Chẳng ai vào đây nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019