Trên tay máy chiếu siêu di động cho điện thoại

sonlazio
9/10/2013 12:26Phản hồi: 111
Trên tay máy chiếu siêu di động cho điện thoại
May_chieu_SK_Telecom_-2 copy.jpg
Chúng ta từng có rất nhiều máy chiếu khác nhau nhưng hầu hết chúng đều khá lớn để có thể mang theo. Mình vừa mượn một chiếc máy chiếu cực kỳ nhỏ gọn của INNOIO do SK Telecom của Hàn Quốc phân phối. Sản phẩm này có giá khoảng 5,5 triệu đồng ở Việt Nam, kích cỡ bằng nửa nắm tay người lớn và tạo ra hình chiếu có kích cỡ 1m2 trong ở khoảng cách 2 mét so với tường.[prebreak][/prebreak]

Bỏ ra 5,5 triệu đồng, bạn sẽ có những gì?
  • Máy chiếu mini
  • Tripod nhỏ và kẹp để giúp máy nằm ở các tư thế dễ trình chiếu hơn, bạn có thể tận dụng nó kẹp điện thoại để chụp hình
  • Cáp MHL kết nối điện thoại với máy chiếu.
  • Cục sạc 15W.
Thiết lập máy chiếu này không thể dễ hơn, chỉ việc cắm cáp MHL vào các điện thoại Android là toàn bộ hình ảnh trên màn hình sẽ xuất ra. Trong hướng dẫn thì nhà sản xuất có đề nghị chúng ta tải thêm một ứng dụng từ Google Play Store nhưng mình không biết tiếng Hàn nên không tìm được phần mềm đó, có lẽ nó sẽ giúp chúng ta có các chế độ trình chiếu phức tạp hơn hoặc một nội dung nào đó cho người dùng.

Bản thân máy chiếu có pin nên bạn sẽ không phải lo ngại về dây cắm điện trong quá trình sử dụng. Viên pin trong máy có dung lượng 2300mAh, thông số từnhà sản xuất cho biết máy dùng được 1,5-2 tiếng liên tục. Mình có dùng thử 1 tiếng thì thấy máy vẫn có thể chiếu tiếp.

Nói về ứng dụng thực tế, Smart Beam có thể lấy nguồn chiếu từ cổng MHL trên điện thoại hoặc HDMI của máy tính. Để sử dụng, bạn cần đặt nó cách màn chiếu (tường) khoảng 2m thì ta sẽ có hình ảnh kích cỡ vào khoảng 1 mét vuông, khá ấn tượng. Hình ảnh từ Smart Beam có độ phân giải 480x640, chất lượng thể hiện tốt và không cho cảm giác thiếu sắc nét. Trong điều kiện phòng làm việc bình thường, độ sáng 35 ANSI Lumen là hơi tối, bạn cần tắt một vài bóng đèn để máy hoạt động tốt. INNOIO cho biết tuổi thọ đèn chiếu vào khoảng 10.000 giờ, tức nếu mỗi ngày bạn xài 10 tiếng thì máy sẽ hỏng sau 3 năm.

Cảm ơn www.dienthoaihanquoc.us đã hỗ trợ Tinhte.vn thực hiện bài viết này.

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cái này thì không cần mua TV rồi.
Bác sonlazio làm cái video minh hoạ đi ah
Cho em hỏi thêm tí là có kết nối được với ipad không?
lxhungdp
TÍCH CỰC
11 năm
@tú tầu Ipad iphone chi can mua them cap chuyen la dc nhen ban. Da test roi. Ok
@sonlazio Bác làm phát thực tế cho anh em xem luôn đi, chứ nghỉ như bác rồi mua về nó rơi vô 5% còn lại thì sao
@sonlazio Theo mình thì khả năng thành công lên đến 96,69% ấy chứ.
gacondado
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio điện thoại windowsphone sài cái này được ko mod (Lumia 1020)
nierec
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn trông giống loa mini vậy....khoái cái chân tripod quá.haha
minh211
TÍCH CỰC
11 năm
Hay phết, thiết kế tương tự mấy cái loa di động, hy vọng sẽ có thêm nhiều nhà SX để giá giảm còn 1 nửa là đẹp!;))
có hình để xem không mod ơi, hình chiếu ra tường đấy, nếu độ sáng tốt thì mua về một cái, làm thuyết trình trên lớp 😁
@Doyle Illusion video ah bạn, ở lớp thì ko xài dc đâu😃
@Doyle Illusion mờ lắm cụ ạ
muốn rõ phải tắt hết đèn đóng cửa lại sinh chuyện ..x..x..
@duclinh79 máy chiếu nào chả vậy. đã xem phim thì đều phải tắt điện đóng của xem mí ok 😁
@duclinh79 ở lớp thì chẳng tắt đèn tối thui đc rồi, mà có tắt hết đèn cũng ko tối thui như video được 😕 cái này mua về để xem phim ở phòng kín à :eek:
kinisorao
TÍCH CỰC
11 năm
lúc tắt đèn đi thì đúng là rất ấn tượng 😃
2 tiếng, ko lẽ xem phim xong 2 tiêngs lại xạc lai xem tiếp mấy phút còn lại à.
TTris
TÍCH CỰC
11 năm
@virusday_123 Vừa sạc vừa múc phim!
Từ từ pin die thì cắm điện lun cho tiện xem phim tại nhà!
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@virusday_123 Phim thường trên 2h mà 2h hết thì đúng hồi gây cấn rồi 😁
Không liên quan nhưng Breaking Bad :v kết thúc rồi, buồn vãi
Kết hợp nhiều ưu điểm trong một sản phẩm đó là nhỏ gọn, tiện ích và thẩm mỹ.
càng ngày càng nhỏ lại...;)
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
ban ngày thì chịu, vì ánh sáng nó phát ra hơi yếu
Độ phân giải hơi nhỏ thì phải? chỉ có 640x480 thôi sao? khi nào có bản HD thì múc ngay ^^~
@khoado93 480*800 mà bạn! độ phân gải tốt cho máy chiếu rồi!
khavancho
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình ảnh đẹp nhỉ
kinisorao
TÍCH CỰC
11 năm
con này nhận cổng sạc của laptop ko nhỉ, vừa sạc vừa xài...dc thì nhiều lúc cứu nguy ngon nha 😁
Quá đắt
x10man
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smartphonelg
Chình xác!
trông hay nhỉ 😁
trong tương lai sẽ được tiếp tục cải thiện và cho ra sp tốt hơn thôi...
nhỏ đc như vậy là ngọt nước rồi
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này moi nhin thì nghĩ thay tivi, chiếu sopcast đc.....đọc xong lại thấy ko đc vì chỉ đc 1m2, cũng ko to hơn tv 40 inch là mấy mà lại fải tắt đèn tối thui nhìn mới nét.
Giá thì đắt, 5.5 triệu mua đc tivi LCD 32 inch rồi.
Kết luận : Mua con này chả để làm j.
@cvietduc31 ai đời đi ss máy chiếu vs TV thế b =))
Máy chiếu chất lượng sao bằng TV đc nhưng nó tiện lợi ở tính di động, và vs 1 cái máy chiếu bé bằng nắm đấm ntn thì hợp lý rồi
NgocDuong3k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình hơi giật, mình đoán rơi vào cỡ 15 FPS
Nhìn ngon và nhỏ nhỉ hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119