Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Máy in ảnh Pocket Photo - Nắm bắt cảm xúc

zukita99
13/7/2013 1:4Phản hồi: 41
[Trên tay] Máy in ảnh Pocket Photo - Nắm bắt cảm xúc
[​IMG][​IMG]
Cuối năm 2012, khi các sản phẩm công nghệ cao liên tiếp ra đời, LG đã cho ra mắt một sản phẩm làm bất ngờ giới công nghệ và nhiếp ảnh. Đó là máy in ảnh di động thông minh Pocket Photo – tên tiếng Hàn là PoPo, dịch ra là “kiss”. Chỉ trong vòng 1 năm, PoPo đã vươn ra khắp thế giới, thâm nhập và chiếm lĩnh được các thị trường lớn như Hàn Quốc, Nhật Bản, Ấn Độ, Tây Ban Nha…
Hôm qua, ngày 11 – 7 – 2013, sản phẩm Pocket Photo (PoPo) đã chính thức ra mắt tại thị trường Việt Nam bằng sự đón tiếp nồng nhiệt của đông đảo member trên các forum công nghệ và nhiếp ảnh. Hôm nay mình sẽ giới thiệu một cách chi tiết cho các bạn về sản phẩm này.
PoPo có kích thước rất nhỏ gọn, cầm rất nhẹ, nó to bằng những smart phone phổ biến hiện nay và chỉ dày hơn 1 chút. Bạn có thể cầm gọn trên tay hoặc bỏ vào túi quần 1 cách dễ dàng và thoải mái. Máy có thiết kế theo xu hướng của các smart phone hiện đại, 4 góc được bo tròn tạo cảm giác mềm mại. Mặt trước và mặt sau được phủ các lớp hoạ tiết trái tim nhỏ nhắn, đơn giản và tránh trơn trượt khi cầm. Phía dưới mặt trước có logo nhỏ của LG, chính giữa phía trên là dấu hiện kết nối NFC. Cạnh bên trái là nguồn, bên phải là cổng cắm sạc. Cạnh trên là chỗ đưa ảnh vào và cạnh dưới là chỗ để ảnh ra. Nhìn chung thiết kế của PoPo rất trẻ trung và bắt mắt.
Đi sâu vào các tính năng, đầu tiên, PoPo sử dụng công nghệ inInkless từ ZINK ®, do đó máy không cần bơm mực, mà mực đã tích hợp sẵn trong giấy in. (Sau này mình sẽ viết 1 bài về công nghệ này). Với công nghệ này, bạn sẽ không phải mua các hộp mực đắt tiền, thay mực vất vả mà thay vào đó, sản phẩm đã sử dụng triệt để nhằm kích hoạt các chất hóa học giúp phân tán màu sắc hình thành hỉnh ảnh trên giấy ZINK 2.0. So với quá trình in ảnh thông thường, hệ thống Inkless ZINK giúp lưu giữ hình ảnh lâu hơn và giảm chi phí in ảnh hơn. Giấy ảnh này có kích thước 5.1 x 7.6cm (2 x 3 inch). Ảnh sẽ rất phù hợp cho bạn trong việc để trong ví, kẹp trong những cuốn sổ lưu niệm, bàn học, hay tặng bạn bè…Đặc biệt, ảnh có thể bảo quản rất lâu, bạn có thể gập ảnh hay thả ảnh vào nước mà vẫn không bị hỏng.
Tiếp theo là tính năng in ảnh không cần kết nối dây của PoPo. PoPo được sử dụng để in ảnh chủ yếu từ smart phone (Android và iOS), nên 2 kết nối chủ yếu được sử dụng là Bluetooth và NFC (chỉ Android mới có NFC). Yếu tố này khiến việc in ảnh với PoPo rất đơn giản và dễ dàng.
Điểm nổi bật của PoPo là khả năng chỉnh sửa trước khi in – giảm tối đa những bức ảnh hỏng. LG đã rất kỳ công khi xây dựng 1 phần mềm riêng cho PoPo có tên Pocket Photo. Bạn có thể tải về miễn phí phần mềm này trên chợ ứng dụng của Google hay Apple (2 QR code ở thân hộp sẽ dẫn đến link để tải phần mềm này trên itunes và google play). Phần mềm khá dễ dàng để sử dụng, nó cũng tích hợp các công cụ chỉnh sửa hữu ích như điều chỉnh độ sáng, chèn khung, tuỳ chọn số lượng ảnh trên 1 lần in, tạo ghi chú, ngày tháng… và đặc biệt là tích hợp mã QR. Mã QR này cho phép bạn ghi các thông tin về địa điểm, ngày tháng, thông điệp…, và có chia sẻ trên các mạng xã hội, các website. Ngoài ra có thể sử dụng mã QR như thẻ kinh doanh, lời mời hay tài liệu quảng cáo. (Mình cũng sẽ cố gắng viết 1 bài về mà QR này)
Đi vào quá trình in. Bạn khởi động nút nguồn từ thân PoPo (nhớ ấn 4sJ). Sau đó, bạn chỉ cần khởi động phần mềm từ smart phone. Chọn ảnh cần in từ các album, chỉnh sửa và ấn vào biểu tượng print. Điện thoại sẽ tự động kết nối với PoPo (lần đầu sẽ mất vài chục giây, từ lần thứ 2 thì gần như là ngay lập tức). Công việc còn lại của bạn là chờ khoảng 15 – 20s và thưởng thức những tác phẩm của mình.
Không khó để bạn nhận ra các ưu điểm của 1 sản phẩm thời trang, công nghệ và tiện lợi như PoPo. Ngày nay, khi mà hầu như mỗi người đều sở hữu cho riêng mình những chiếc smart phone thì PoPo sẽ trở thành là người bạn đồng hành vô cùng lý tưởng cho chiếc điện thoại thông minh của bạn. Và không chỉ đơn giản như vậy, nó còn mang lại cho bạn những cảm xúc đặc biệt khi bạn có thể nắm giữ những khoảnh khắc ý nghĩa của cuộc đời mình. Hãy cảm nhận theo cách của riêng bạn.

Thông tin chi tiết:

• Kích thước sản phẩm: 72 x 120 x 24 mm
  • Trọng lượng: 215mg
  • Kích thước ảnh: 5.1 x 7.6 cm (2 x 3 inch)
  • Tốc độ in: 15s
  • Kết nối: Bluetooth, NFC, USB
Sản phẩm hiện được phân phối tại hệ thống siêu thị ThếGiới Di Động với giá 2.990.000 VNĐ. Giá giấy in ảnh là 10k/1 tấm.

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết rất chi tiết, đúng cái mình cần. Mà hình như mọi người thích đọc mấy bài promotion nhiều hơn là mấy bài chi tiết thế này
Nó thế đấy bạ ạ. Thời buổi kinh doanh mà. Chẳng mấy bài cung cấp thông tin vô tư cả
Có 2 bài trên tay về sản phẩm này cơ àh? Mà bài này hay hơn, nhưng bài kia hình như của tinhte. Thấy view nhiều hơn hẳn, mặc dù nội dung rất ít
Bạn để ý sẽ thấy biểu tuợng nhỏ màu xanh với 1 số bài ở trên list. Di chuột vào sẽ có chữ promoted. Làm gì bây giờ cũng phải gắn với kinh tế bạn ạ
Tự nhiên bàn về cái vấn đề tất yếu đấy nhỉ? Có ai sống bằng nước và không khí được mãi đâu.
Mà nói chung sản phẩm này cũng được. Cơ mà giải thích thế nào thì giá giấy in cũng hơi đắt nhỉ? Chụp 1 kiểu mà mất toi 10k
Thích thì phải chấp nhận thôi bạn ạ, vì máy nhỏ gọn, mang di động được nên giấy đắt chút cũng chấp nhận được. Lại tiện cái không phải thay mực. Mà mình cũng kết em này từ hôm em nó chưa về Việt Nam
Kết thì mua thôi bạn. PoPo sử dụng nhiều công nghệ hiện đại. Mà lại gọn nhẹ, rất hợp với giới trẻ. Mình dùng thử rồi, thấy cũng ok
Cũng hay. Kết nối tiện lợi. Đặc biệt là có thêm cả QR code, công nghệ đang được áp dụng ngày càng nhiều trên thế giới, vì nó rất hữu dụng
@Dark Lord Ar Thực sự rất hứng thú với cái QR code này. Nó là 1 bước phát triển mới. Rất đáng để trải nghiệm
Cũng hay, cũng đẹp, đợi khuyến mại rồi mua luôn
LG hay phát triển ra những công nghệ mới, nhưng cứ bị lép vế so với các đối thủ
Nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố bạn ạ. Đôi khi là chính sách khuếch trương thương hiệu nữa. Samsung là 1 điển hình cho việc làm thương hiệu rất tốt
Làm thương hiệu tốt nhưng sam sung chưa chắc đã thành công bằng LG trong 1 số sản phẩm cụ thể
Mình biết mà, không phải tin promoted thì cũng khó có thể tu hút lắm. Chia buồn😔
Một bài chi tiết hơn lại ko được đọc nhiều bằng 1 bài promoted sơ sài.
Bác có vẻ hơi bức xúc hộ e. Cám ơn bác
Các bác đóng góp ý kiến cho em với
Bài viết hay mà. Hôm trước em cũng được vài bác tư vấn con này, cũng đang phân vân. Nói chung ra xem thử thấy em nó cũng ổn. Ngoại hình đẹp, chất lượng cũng chấp nhận được.
Nói thế thì cũng khó, chấp nhận đựơc nghe khiên cưỡng quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019