Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy in phun màu Canon Pixma E400 & E560 tiết kiệm mực

tuanlionsg
9/7/2014 13:6Phản hồi: 94
Trên tay máy in phun màu Canon Pixma E400 & E560 tiết kiệm mực
2488547_e400.tinhte.vn copy.jpg

Trong 8 máy in phun màu Pixma vừa được Canon giới thiệu tại Việt Nam tháng trước thì có hai máy in thuộc dòng tiết kiệm mực Pixma E400 và E560. Cả hai mẫu máy này đều có thiết kế nhỏ gọn, chỉ có 2 hộp mực: màu và đen, cơ chế hoạt động cực kỳ đơn giản, phù hợp với nhu cầu in ấn văn phòng nhỏ và gia đình. Riêng Pixma E560 có tích hợp thêm chức năng kết nối Wi-Fi, người dùng có thể in và scan tài liệu trực tiếp từ máy tính để bàn, máy tính xách tay hoặc các thiết bị di động chạy hệ điều hành iOS hoặc Android.

Thiết kế
Cả hai chiếc máy thuộc dòng tiết kiệm mực này có thết kế Canon gọi là "FastFront", cho phép người dùng thực hiện hai thao tác chính là nạp giấy in và thay thế hộp mực từ phía trước của máy. Thiết kế này phù hợp với không gian bàn làm việc nhỏ, máy có thể đặt sát tường, hoặc góc bàn, không như các model Pixma khác phải có không gian để nạp khay giấy hoặc mực ở phía sau.

Tiết kiệm mực
Canon rất kỳ vọng vào hai sản phẩm máy in này. PIXMA E560 và E400 là sự kết hợp giữa chất lượng in, hiệu quả in và khả năng tiết kiệm tối ưu nhờ hộp mực dung lượng lớn và công nghệ Canon gọi là "FINE", giúp giảm chi phí đáng kể so với các máy in laser thông thường. PIXMA E560 có thể in tới 800 trang đen trắng và 300 trang màu chỉ với một hộp mực. Trong khi đó, cũng chỉ với một hộp mực, E400 là sản phẩm có mức giá hợp lý nhất trong các dòng máy in tiết kiệm mực của PIXMA, với khả năng in 400 trang đen trắng và 300 trang màu.

Tốc độ
Pixma E560: in 9 ảnh trắng đen/phút và 5.5 ảnh màu/ phút.
Pixma E400: in 8 ảnh trắng đen/ phút và 4 ảnh màu/ phút.

Công nghệ kết nối không dây
Trong 2 chiếc máy in này, chỉ có E560 được trang bị công nghệ kết nối không dây (Wi-fi). Chiếc E560 cho phép đặt máy tại bất cứ nơi nào trong vùng phủ sóng của một điểm truy cập mạng. Kết hợp với ứng dụng Canon PIXMA Printing Solutions trên thiết bị di động, người dùng có thể in hoặc scan tài liệu và ảnh trực tiếp từ iPhone, iPad, iPad Mini hay bất kỳ thiết bị Android nào thông qua mạng không dây sẵn có. Việc người dùng phải làm đó là tải ứng dụng PIXMA Printing Solutions về thiết bị cầm tay của mình, đó là giải pháp “một cửa” cho việc in ấn, scan ảnh và tài liệu từ các thiết bị di động sử dụng hệ điều hành Apple iOS và Android.

Đối tượng sử dụng:
  • Gia đình, văn phòng nhỏ hoặc văn phòng tại nhà.
  • Quan tâm đến chi phí
  • Chỉ dùng các tính năng cơ bản
  • In văn bản nhiều hơn in ảnh màu
  • Lượng in trung bình
  • Kết nối không dây (dành cho E560)

Giá máy E400: 1,950,000 VND
Giá máy E560: 3,110,000 VND

Quảng cáo

94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đẹp quá.
Hộp mực bé xíu thì in vèo cái là hết. Mà mực này thì đắt lắm 😔
@baohen1510 in phun 1 năm bay sạch màu 😁
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
@baohen1510 hộp mực 200k đó in ảnh 10x15 chắc dc khoảng 40 tấm à.
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nam_Can Cám ơn bác nhiều!
@baohen1510 đó là in văn bản phủ mực 5% thôi bạn chứ còn in hình ảnh 13*18 thì chỉ được khoảng 20 tấm thôi bạn à
CHUYÊN VIÊN KĨ THUẬT MÁY IN PHUN CANON
CUNG CẤP MÁY IN PHUN CANON GẮN MỰC IN LIÊN TỤC CHÍNH HÃNG
BẢO HÀNH 1 NĂM
ĐT: 0127-203-5742
EMAIL : mayinmaugiare@gmail.com
thothaibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mỗi trang hết 500 cũng mặn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
blacklarson
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao ko chụp cái ảnh sau khi in cho ae xem hả bác? Hộp mực này thay thì khoảng bao nhiêu xiền vậy? Và mỗi hộp như thế in đc bao nhiêu ảnh
@blacklarson mực chính hãng canon là rất mắc bạn nhé ^^
bạn nên mua máy đã gắn mực in liên tục để tiết kiệm chi phí nhé
bạn có thể liên lạc với mình để mua máy in đã được gắn bộ mực in liên tục
máy vẫn được bảo hành 1 năm và đặc biệt đầu in được bảo hàng 3 tháng hoặc 1500 bản in
BẢO HÀNH 1 NĂM
highsky1811
ĐẠI BÀNG
10 năm
E mới tậu con Canon Pixma Pro 100
Vừa mới in xong tấm ảnh cách đây 5' nhìn sướng cả mắt😃
@highsky1811 Ảnh thế này mà mắt bác đã sướng rồi. :p
highsky1811
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungamg Tại chụp lại bằng phone nên cùi, chứ bác nhìn trực tiếp mới thấy đã😁:D
bazokaster
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 hộp mực 1 đen và 1 màu thì khi một trong các màu của hộp mực màu hết thì phải thay cả hộp. Không biết cái này nó có tách riêng từng nàu ko? Theo tiêu chí tiết kiệm chi phí thì tách riêng từng màu mới phải chứ.
há há há. lấy máy này đem đi in truyện tranh cui đc nè
@_tRùmsÒcOn_ hi hi in được nhưng chi phí không hề rẻ nếu dùng mực hãng bạn nhé
bạn có thể liên lạc với mình để mua máy in đã được gắn bộ mực in liên tục
máy vẫn được bảo hành 1 năm và đặc biệt đầu in được bảo hàng 3 tháng hoặc 1500 bản in
BẢO HÀNH 1 NĂM
cho mình hỏi, cái này in ảnh thẻ có ổn ko mấy bác ?
Các bạn cho mình hỏi là dòng máy in này của canon nếu k có nhu cầu in liên tục mà chỉ lâu lâu mới in một lần thì máy có bị nghẹt đầu phun không? Và cả độ bền của máy này có tốt không mọi người? 😔(
Tung31185
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy in phun có dùng trống không mấy bác chứ dùng máy in lazer một thời gian là bị lem màu, lại phải thay trống.
@Tung31185 dùng đầu phun, 1 tháng không in tí gì là thay đầu phun, đầu phun giá bằng 80% giá máy 😆
@nhatientri Đầu phun đúng là đắt nhất trong cái máy. Hỏng đầu phun thì mua máy mới cho nhanh.

Nếu dùng mực hãng thì sẽ được bảo hành cái này. Mà thực ra dùng mực hãng thì ko hỏng đầu phun được đâu. Nhưng dùng vậy thì rất đắt mà nhanh phải thay.

Hỏng chủ yếu do dùng hệ thống tiếp mực ngoài. Mực kém chất lượng nên hay tắc hỏng đầu phun. Tốt nhất không nên tắt máy, mua mực ngoài có chất lượng (Mực Hàn Quốc rẻ mà cũng được, tránh mua mực Tàu). Thi thoảng in vài tờ nháp nếu lâu ko dùng.
tri khang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@exciterc máy này đầu phun nó đi liền hộp mực, 2 hộp mực này giá tổng khoảng 650k thôi
tung solex
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng con epson l110 in bét nhè mực, nhưng lại cực kỳ củ chuối vì bộ cơ quá yếu không load được decal dầy... hi vọng canon ra con tương tự....
@tung solex E thấy giấy in ảnh định lượng nó cũng thấp mà bác (e đoán chắc bằng tờ giấy bìa thường). Như thế vẫn ko kéo đk ah bác
tung solex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangsonkh Điển hình là mình dùng cái giấy in card của kim mai load không nổi, nếu mỏng như giấy in ảnh thì ok, một nhược điểm nữa là nó chống chỉ định với giấy có bột.
@tung solex Em cũng chủ yếu in ảnh thẻ thôi bác ah. Nếu như thế thì nên mua loại giấy in ảnh loại nào cho nó phù hợp , nhờ bác tư vấn giúp e
tung solex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangsonkh In ảnh thẻ thì cứ giấy tầu mà chiến, tầm 60k/100 tờ loại này hơi mỏng sợ không hợp lắm, chơi giấy Kim mai thì giầy nhưng hơi đắt, nếu yêu cầu dán được thì loại 70k/50 tờ in thoải mái. ( Tờ A4 Cả nhé )
Máy in phun thì Epson số 1 thế giới rồi. Tank mực rời ko có, đầu phun trên hộp mực như con này thì mua mực đắt cực. 2 cục đó 1tr. Tởm Canon đến già.
In phun dùng mực nước, ko dùng trống mực (drum) để tia laser chiếu lên và mực bột đâu bạn ạ. Công nghệ phun rất đơn giản, ko phức tạp như laser. Bạn nên mua Epson là tốt nhất vì máy Epson dùng đầu phun thạch anh trong thân máy nên mực rời mua rẻ. Đầu phun như vậy lại bền, tuy nhiên máy sẽ đắt hơn so với Canon hay HP.
Trời ơi.Hôm qua tôi vừa mua cái IP 2770 biết vậy ráng thêm mấy trăm nữa mua E400 rồi được thêm cái cppy nữa.Tức quá...
Rẻ nhưng in đc it quá. Loại này liệu lâu k in chắc là tắc đầu mực k các bác

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Máy ảnh Canon thì khỏi bàn :3 Còn cái này chưa thử :v
Không biết dùng mực ngoài được không?
em thích máy in, vì in ảnh ở nhà rất đã
em cũng xài 1 em canon nói chung là ok ! nhưng phải lắp bộ tiếp mực ngoài chứ mực chính hãng đắt lắm
Em cũng có một con máy in phun của Canon. Mà máy hết mực thấy ông anh cũng chế bộ nắp mực ngoài mà mấy ông thợ cắt cắt bẻ bẻ xấu hết cả cái máy. Em về mua 4 cái kim tiêm cho 4 màu, ra quán 120k/4 lọ màu 100ml có lỗ sẵn trên khay mực chỉ việc hút 2 kim tiêm bắn vào trong là song vừa sạch sẽ lại đẹp đẽ 😁. Phải cái cứ nâu nâu lại phải bơm mực, nhưng cũng đơn giản :D
@Phạm Minh Thắng Bác cho e hỏi e560 mà đổ mực nước như bác nói có được k ? Sao e đổ vào k chay được máy báo sai mã mực

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019