Trên tay máy in phun màu Canon Pixma E400 & E560 tiết kiệm mực

tuanlionsg
9/7/2014 13:6Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Came
Cảm ơn bác đã trả lời.
Máy em nó nháy cái đèn vàng ngay dưới đèn power
@trinhhongthai_vn bạn nhìn vào trong máy tính xem báo gì, ngoài đèn đó đèn mực có báo không(nếu báo 1 trong 2 cục mực thì cục đó chưa nhận)..... máy có khởi động được chưa.( chưa khời động xem lại nắp đậy, bên phải có cái rờ báo đóng nắp)...............còn cái nửa là cái nắp chổ ra giấy bạn phải để nằm xuống không được để quay lên vì ở đó cũng có cái rờ......
Em này chỉ thích chế cục mực dẫn mấy cái dây mực thòng lòng vào cũng in tạm dc ít nữa các bác ah
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác tư vấn cho em với. Em mới lấy cái e400 của canon. Bgio em muốn mua mực ngoài để tự đổ lấy có đc ko ạ. Em ko muốn lắp tiếp mực liên tục vì nó rườm rà và máy thì vẫn còn bảo hành.
@nhimxu061013 Đổ vào thì đổ được nhưng cơ mà bác phải bơm liên tục thôi ý mà. Và còn tùy điều kiện của cái đầu in. Cái đầu in đó nhanh chết hay không. Máy báo hết mực bác reset dc cục mực đó thì in dc nhưng nếu mà hết mực nó cũng không báo nữa. Và bác lại phải nhấc ra bơm vào. Dùng HTDM liên tục thôi bác ạ
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phankiem Em là ngại cái máy vẫn còn bảo hành thôi ạ. Dẫn mực thì phải tháo máy. Muốn đẹp phải cưa cắt. Em thì đã táy máy đổ mực vào rồi. Ko thấy nó báo hết ạ. Mà hình như là loại này ko có chip đếm ko phải reset phải ko hả bác
Có bộ đếm nhưng mà cỡ mấy nghìn trang cơ. Cái máy in của bác chắc chả bao giờ hỏng mất. Đắt là nó đắt ở 2 cái mẩu mực con con đó. Nó chết không nhận là bác phải thay thôi. Đến khi nào mà bác in nó báo dấu chấm than rồi X đỏ ở góc màn hình đó thì bác phải reset cái mẩu mực đó. Reset xong thì còn tùy hên xui nó chết nhanh hay chậm bác ạ
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phankiem Hức. Em chưa thấy nó báo chấm than hay hết mực. Chắc vẫn dùng đc. Mà bác nói thế nào chứ con E400 này là cái máy in thứ 3 em dùng rồi. 2 cái trước 1 cái em cho còn cái 3600 mua dẫn mực về tự lắp. In đc 1 tháng đang in máy nó ngủ luôn. Giờ làm cái e400 còn bh nên em ngại dẫn mực lém. Nhưng mà con này chả sợ. Hỏng thì làm 2 cục mực mới lại phun phè phè. Mỗi tội em chưa biết reset và cũng chả hiểu mực thải nó chảy đi đâu. Nhìn thấy rồi mà ko biết chỗ nó chảy ra. Nhỡ mình đổ mực ngoài máy nó rửa nhiều. Lúc đầy mực thải thì phải làm sao hả bác
Dưới gầm máy có 1 lớp bông hút thôi. Bác cứ hạn chế Deep Cleaning là được mà. Clean nhiều nó nhanh tràn bộ đếm. Mà lúc đầy mực thải máy tính báo INK ABSOBER IS ALMOST FULL. Lúc đó bác cần reset cái bộ đếm đó về 0 mới in tiếp dc. Mà phần mềm hiện tại e chưa có
ai biết reset hộp mực máy e400 bảo tôi với, nó cứ nháy vàng suốt
@duck91 Bác giữ thử nút stop/ reset khoảng 5s ra. Bác làm tới khi nào mà nó báo 2 hộp mực trắng tinh mà vẫn in dc là ok
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phankiem Bác ơi. Chính xác là mấy giây ạ. Và nó nháy đèn bnhiu cái thì bỏ ra đc ạ. E làm hoài ko đc
cho mình hỏi mình dự định mua máy in màu, vì mình đang thiết kế dây chữ cưới, hỏi, sinh nhật và những vấn đề liên quan đến ảnh ccụp sản phẩm mọi người tư vấn dùm mình nên mua con nào phù hợp, in màu như trên hay in màu nước chất lượng sản phẩm tốt hơn. Xin cảm ơn
cho mình hỏi mình dự định mua máy in màu, vì mình đang thiết kế dây chữ cưới, hỏi, sinh nhật và những vấn đề liên quan đến ảnh ccụp sản phẩm mọi người tư vấn dùm mình nên mua con nào phù hợp, in màu như trên hay in màu nước chất lượng sản phẩm tốt hơn. Xin cảm ơn
giải đáp các thắc mắc về tiết kiệm mực in , máy in phun canon tại đây nhé mọi người
https://www.facebook.com/shopmayincanon/
Mấy anh co thể hướng dẫn e setup in wifi cho máy canon E 560?
e đã làm theo hướng dẫn mà vẫn không được, tks
p/s Laptop e đã cài đầy đủ, đã thử in khi cắm cable
Tks mọi người
máy xịn thì dùng mục cũng phải xịn
4-5 củ là được mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119