[Trên tay] Máy nghe nhạc Sony Walkman NWZ-B173F

TDNC
29/6/2012 6:47Phản hồi: 234
[Trên tay] Máy nghe nhạc Sony Walkman NWZ-B173F
Máy nghe nhạc Walkman NWZ-B173F của Sony có bộ vỏ làm bằng nhựa, nhẹ và dài cỡ 1 ngón tay của chúng ta. Phía sau có chỗ gắn kẹp để kẹp máy lên áo hoặc túi quần. Sản phẩm nhắm tới giới trẻ nên máy có khá nhiều màu sắc rất tươi tắn. Nhìn chung máy khá đẹp nhưng thiết kế vòng tròn điều khiển hơi xấu và chất lượng âm thanh thì chưa thật sự xuất sắc.

Với mức giá 1.490.000 đồng, Walkman NWZ-B173F thuộc dòng máy nghe nhạc phổ thông của Sony. Mặt trước của máy được thiết kế đẹp với một lớp nhựa bóng trải dài từ đầu đến cuối máy. Phía bên trái có một màn hình nhỏ và bên cạnh là vòng xoay điều khiển nhạc. Màn hình này hơi nhỏ cho nên không hiển thị được nhiều thông tin bài hát. Bánh xe điều khiển có chất lượng hoàn thiện chưa tốt và được sơn phết trông hơi rẻ tiền. Phía trên bánh xe có một nút Play/Pause lớn kiêm luôn chức năng tắt/mở máy. Bạn bấm nút này để mở hoặc nhấn giữ khoảng vài giây để tắt.

Vòng tròn lớn bên ngoài bánh xe này có thể xoay được, bạn xoay nó để đổi bài hát hoặc di chuyển mục chọn trong menu. Tuy nhiên, nút này hơi khó điều khiển, bạn phải xoay mạnh và nghe một tiếng click nhỏ thì nó mới "ăn". Chính giữa vòng tròn này và nút Play có một vòng tròn khác chính là đèn LED. Khi bạn cắm sạc máy trong tình trạng cạn pin thì vòng tròn này sẽ sáng lên.

Các nút còn lại như chỉnh âm lượng, Hold, Rec, Back được phân bổ đều ở cạnh trên và dưới máy. Trong đó nút Rec có thể dùng để bạn tự ghi âm hoặc ghi lại chương trình Radio FM. Còn nút Hold có chức năng tắt tất cả các phím cứng để tránh tình trạng bạn vô tình bấm phải chúng khi để trong túi quần hay túi áo.

Phía đầu máy nghe nhạc có một cái nắp, khi tháo ra bạn sẽ thấy một đầu USB dùng để cắm vào máy tính. Khi cắm vào thì nó sẽ sạc pin ngay lập tức và Sony cho biết chỉ cần sạc trong 3 phút là máy sẽ chơi được thêm 90 phút nhạc. Để sạc đầy thì bạn cần khoảng 70 phút. Khi cắm vào thì nó cũng hiện ra trong máy tính như là một ổ USB, bạn có thể chép nhạc thẳng vào đây mà không cần phải cài thêm phần mềm gì.

Về mặt âm thanh, chất lượng của máy/tai nghe đi kèm chỉ dừng lại ở mức khá. Có âm Bass nhưng nghe không đã, âm thanh có vẻ hơi đục và không có độ trong.

234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều nhược điểm thế này thì thưởng thức làm gì "Về mặt âm thanh, chất lượng của máy/tai nghe đi kèm chỉ dừng lại ở mức khá. Có âm Bass nhưng nghe không đã, âm thanh có vẻ hơi đục và không có độ trong.
"
@love pocket pc Cái đánh giá về âm thanh của mod quả thực là hơi ngớ ngẩn!
Muốn biết khả năng của máy nghe nhạc thì phải dựa trên tai nghe tốt và phù hợp, muốn đánh giá tai nghe thì phải dựa trên nguồn nhạc và thiết bị phát phù hợp!
//Tai nghe đi kèm không phải luôn là tai nghe phù hợp nhất đối với các thiết bị âm thanh!
@Funnyclock chuẩn luôn.mod nên tham khảo các bài đánh giá của các trang khác trước khi đánh giá cảm nhận một sản phẩm âm thanh.có thể chất âm không hay với mod nhưng với nhiều nhiều người khác nó lại hay.không nên đánh giá khách quan theo cảm nhận của riêng mình sẽ làm sai lệch về sản phẩm.bác mod đã thử cắm cái tai nghe IE 80 + B173F =?????.xem cảm nhận có khác hơn chút nào không.hi😁
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
ôi 1tr4 âm thanh thì tệ!thiết kế thì rẻ tiền!
pin thì sạc hơn một tiếng con này thua xa teclast x19
sp sony mình chỉ thích cd walkman,tv,dvd chứ các sản phẩm smartphone hay đt bình dân,máy nghe nhạc thì không ham muốn j
ý kiến riêng!cùng quan điểm thì các bạn like .ko ném đá nhé
lalaemilly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@movado_38 Nghe bạn nói là biết chả hiểu gì về công nghệ của sony rồi, chưa từng đụng tới dòng smartphone hay dòng walkman của sony thì đừng nói bừa. Dòng nào của sony cũng gây ấn tượng về thiết kế trẻ trung, đẹp, ko đụng hàng + những công nghệ độc quyền từ Sony. Nghe nhạc trên cái máy tàu rồi chuyển qua walkman để thấy thế nào là khác biệt. Sony đứng top công nghệ hình ảnh âm thanh bộ ko biết à. Về máy trên thì đây là dòng phổ thông nên đừng đòi hỏi cao quá. Muốn chất lượng cao hơn thì mua dòng cao cấp đi. Dòng này chuyên bass sao bài đánh giá lại nói bass đục?? Có thể chất lượng của máy nay ko xuất sắc nhưng là quá đủ cho những người dùng bình thường, nghe đi rùi sẽ biết, đừng thấy bài viết nói vậy mà tưởng dở!

Sent from my Xperia P using Tinhte.vn
Mình toàn xài đt với máy nghe nhạc Tàu vài chục nghìn thui, tai trâu nên như nhau

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
@nvtt910 Mình Like bạn, mua cái headset có 80k mà đã nghe phê lòi !
sp k co gi noi bat tai sao lai gt
@sieu_nhan Có thể là gt qua cho ae biết đường mà tránh không mua thui ý mà ! tinhte nên phát huy những bài như thế này cho ae biết đường mà tránh nha !
@sieu_nhan không giới thiệu làm sao bạn biết nó không nổi bật ?
@vinhtuong1990 thế thì có rất nhiều sp để gt lắm
@sieu_nhan tại sony có tiếng trong thị trường âm nhạc , mà cái sản phẩm nhiều khuyết điểm quá , nên mới cần nói để mình so sánh ;)
giá này thà mua ipod, hơn ipod được mỗi cái là có màn hình.
@nhq1485 Không rõ bạn nói ipod nào?
@nhq1485 Lúc nào cũng có những thành phần như thế này. Dù chất âm chưa xuất sắc nhưng thách ipod nghe hay hơn đc con này đấy.
khongvanlam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namtran™ làm gì có cái nano nào giá đấy, chỉ có shuffle thôi.
Mình dùng qua cả shuffle lẫn cái sony b162f (đời trước con này), nghe với tai nghe kèm máy thì thấy nghe của sony vẫn sướng hơn 1 chút
@leenoo shuffle
con này thiết kế hơi thô
h ai nghe cái này nữa, dung điện thoại là chủ yếu!
@hoangduykt7990 chắc mình bạn.
@liverpool_hai ừa, dĩ vãng 1 thời, cách đây 7 năm mình cũng có 1 cái walkman ;))
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn không đẹp.
các loại máy nghe nhac mp3, mp4 sắp vào quên lãng!
@leenoo vì nó it người dùng! nên không phổ biến! 1 chiéc smatphone có đầy đủ các tính năng giai trí đa phương tiện, nên nó dần dần sẽ vào quên lãng,
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anh_ut_sg hê điện thoại thì ai chả dùng nên thấy phổ biến nói chung các thiết bị chuyên trị nhạc k thể die đc có cả 1 cộng đồng đông đảo mà bác! có phải ai cũng hài lòng với đt đâu! tương lai khi người ta nhét đc đủ thứ vào đt thì chưa đến!
condienban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leenoo beast là cái gì hả bạn =))
bạn nhầm sang từ quái vật rồi, tai nghe kia là beat cơ mà
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@condienban @@! nhầm ạ beats!
.. có chức năng A-B không vậy?

Màu này style của Japan và Korea chứ thị trường VN thì chưa thấy thiết bị nào màu này ngoại trừ bàn ủi...nhưng dù sao thỉnh thoảng cũng phải 'out of the box' cũng tốt.

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
Sony Walkman huyền thoại một thời....

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Máy nhìn cũng tạm ổn mà. Nhưng máy nghe nhạc mà có mấy nhược điểm đó thì mua chi nữa
mình đã dùng đời cũ con này là B133F đã được 5 năm,bây giờ vẫn dùng mà chưa lỗi gì!nghe nhạc nhiều cũng được 2 ngày liên tục!Đúng là chất lượng âm thanh không quá tốt nhưng mình đảm bảo là tốt nhất ở mức giá này!Mình khẳng định là tốt hơn Ipod Shuffle!Với những ai có thu nhập trung bình,thích nghe nhạc,không yêu cầu chất lượng quá cao thì đây là 1 chiếc rất hợp lý!
anhduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xoanchelsea92 Chuẩn men..!!!
@xoanchelsea92 tốt bằng clip zip ko 😃
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác trên chưa đọc kĩ nhảy vô phang như vớ được đó. Các bác thấy tai nghe nào đi kèm máy ngon chưa? Kiếm cái tai nghe xịn nghe rồi hãy phán nhé... Chủ topic cũng chỉ nghe = tai nghe theo máy lên như thế nào nói thế thôi.
ley995
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa thử qua con này bao giờ nhưng mình ghiền nhất là con 5800+cái tai nghe rin của nó :X nghe ghiền lun
@ley995 cùng ý kiến với bác,nghe rất phê.con này bass còn phê hơn 58 nhưng nhiều bass quá cũng kén người nghe 😁
@ley995 em chấp bác dùng 5800 đấy xưa em dùng qua rùi.em dùng n81 thôi với ccais tai nghe mh500 thui là quá đủ đo ván.walkmen em dùng w595 và cái máy nghe nhạc trên tay kia rùi. tuyệt khi nghe chế độ megabass đó là tất cả điểm mạnh của nó so với n81. .bass nghe trong dải âm trầm trải đều khá ấn tượng nhưng bass to lại lấn áp cái khác.tiếng ca sĩ hát thì lại hơi bé.mà để megabass k chỉnh equalize đc nữa rất khó chịu.ko để megabass thì xách dép 5800.n81 bass chắc khỏe âm trầm ko dải đều như 595 .n81 tiếng ca sĩ nghe rõ hơn vì chỉnh đc equalize.kết luận w595(megabass)> n81> 5800.
ngtnviet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe con này cũng được mà đâu đến nỗi chê quá nhỉ. Mình đang dùng và nghe B172F đây.
@ngtnviet Đáng lẻ phải nói với giá tiền đó thì quá tuyệt đến có 1 máy walkman, nói theo kiểu tác giả như muốn dìm hàng vậy. Tại tác giả nói sao mình hiểu vậy, hen mình có tìn hiểu công nghệ walkman và cũng sở hữu 1 cái nên chỉ tin 1 phần thui
con này hỗ trợ mp3 320kps ko nhỉ
@hanso9012 Con đt ghẻ nokia E6 của mình còn nghe đc thì con này vô 4 đi bạn 😁
@hanso9012 Bác hỏi như đùa ý. Không hỗ trợ cái này thì hỗ trợ cái gì.
dmt24292
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sansa clip+ của mình vẫn nhất 😆
@dmt24292 đúng clip+ vẫn nhất..mình có 1 cái.;)
Các bác chê cho lắm thế đã nghe thử bao h chưa mà phán như đúng rồi thế ?! hay nghe người ta nói ko hay nên nói theo ? Nghe ko hay là với tai zin thôi,thwr thay tai nghe khác vào xem .. thiết kế rẻ tiền thì sao ? các bác thiết kế đc 1 cái máy như này không mà chê bai ? nghe nhạc bằng đt à ? xin lỗi chứ có cái đt nào cắm sạc 3 phút nghe đc 90 phút như con này không ? đi chơi xa mà các bác dùng đt nghe nhạc xem pin cái đt của mấy bác nó sống đc mấy tiếng ? Toàn ném gạch phong trào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019