[Trên tay] Máy nghe nhạc Sony Walkman NWZ-B173F

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi TDNC, 29/6/12.

1. minhmapdepzai

minhmapdepzai Thành viên

Bạn mình có con này. Nút Bass bật lên nghe rất hay, đặc biệt âm bass mạnh đối với những tai nghe ko phải In-Ear như con này
    pqk12279senshin thích nội dung này.
  2. khongvanlam

khongvanlam Thành viên

3. khongvanlam

khongvanlam Thành viên

làm gì có cái nano nào giá đấy, chỉ có shuffle thôi.
    Mình dùng qua cả shuffle lẫn cái sony b162f (đời trước con này), nghe với tai nghe kèm máy thì thấy nghe của sony vẫn sướng hơn 1 chút
  4. the_ruler

the_ruler Thành viên

Đang dùng cả ipod shuffle và sony 172F vs sansa. Cảm nhận thế này :
    - Đối với dòng nhạc nhẹ thì ipod còn nghe tạm. Đi chơi, muốn khoe của thì vác ipod ra.
    - Với bass thì ipod chỉ là đồ vất đi. Tuy bass của 172F không thể sánh bằng dòng cao cấp nhưng với mức giá này + tai nghe trung bình SoundMagic E10 thì sony quả là một đối thủ đáng gờm.
    - Tất nhiên với mọi loại nhạc thì đúng sansa clip là vô đối trong tầm giá.

Chả hiểu các bác kia nào là ipod nano gen6, nào là bass 173F đục...
    Cái nano gen 6 kia giá bao nhiêu??? Tầm đấy mà mua sony hay bất cứ thằng nào khác thì nano chỉ đáng cho trâu nghe. (Đã dùng qua nano gen6 1 tháng của ông anh họ).

Kết luận : Với 1tr4 (có chỗ khuyến mại gần 100k nữa) thì em này nghe bass không phải nghĩ. Nếu muốn nghe nhạc ngon mà không có nhiều tiền thì sansa mà táng, đảm bảo không bao giờ thất vọng
    nmluong, derick151manhthang_599gtb thích nội dung này.
  5. hellwalker

hellwalker Thành viên

Rất thích thiết bị nghe nhìn Sony từ trước đến giờ nhưng mà vài loạt sản phẩm máy nghe nhạc gần đây của Sony là một sự đi xuống rõ rệt. Cái mới đã không hay hơn còn tồi đi rất nhiều từ thiết kế, chất liệu, gia công đến chất lượng âm thanh. Không biết do Sony định hướng tới người dùng phổ thông hơn hay là tự đánh mất bản sắc. Thật sự thất vọng.
  6. thaihue_nh9

thaihue_nh9 Thành viên

1tr4 ma the mua cob ipod nano cho lanh
    sr e ko viet dau dc
  7. punakawa

punakawa Thành viên

Em đã dùng Walkman S được khá lâu, trc có tai zin noise cancelling nghe tuyệt, sau này bị đứt, tiếc ghê, nhưng lại mua con EX 10 LP, cắm vào thì chuyển beats tour cho thằng em luôn, đúng là chỉ có hàng của sony mới ăn được với nhau :">
  8. leecongdon

leecongdon Thành viên

Vẫn đang dùng walkman dưới em này 1 đời.
  9. kienkul99

kienkul99 Thành viên

Mua cái máy này về tậu thêm con beat by dr dre nữa là ngon ngay
  10. punakawa

punakawa Thành viên

Đừng bác =)) e đã thử thì theo cảm nhận cá nhân nghe như *#%& =))
  11. luuanhdong

luuanhdong Thành viên

Hai vợ chồng em vẫn tranh nhau cái sony dòng A mãi.
  12. thanhsangmobile

thanhsangmobile Thành viên

thua xa iphone 4s :D , cắm tai nghe nghe nhạc thì miễn bàn
  13. vaan

vaan Thành viên

nhìu bác chưa nghe qua phán như thánh vậy,nghe thử 1 lần đi mấy bác trai ạ rồi vào đây del comment nhé ,hay là từ nhỏ tới lớn chỉ chuộng hàng cao cấp ,tai nghe tầm 10 chai trở lên mới thỏa mản ?
  14. namtran™

namtran™ Thành viên

shuffle
  15. vodanhdaisu

vodanhdaisu Thành viên

có con walkman vất trong ngăn bàn hơn năm nay ko dùng tới
  16. anh_ut_sg

anh_ut_sg Thành viên

vì nó it người dùng! nên không phổ biến! 1 chiéc smatphone có đầy đủ các tính năng giai trí đa phương tiện, nên nó dần dần sẽ vào quên lãng,
  17. steaven

steaven Thành viên

Đã từng xài Apple Shuffle,Classic... T__T Bây giờ thì cứ Walkman + Sennheiser nhé các chú,cái tai kèm chỉ đáng đem ....trưng bày (cái này ko cần phải nói ,ko hiểu sao chú chủ thớt lại đem ra test nhỉ ?!?!?!)
  18. alone90

alone90 Thành viên

mình dùng con sony đời cũ của con này mua hơn 900k gì gì ấy
    cắm tai nghe beat detox cũng ngon như ai =))
    test thêm bằng tai sony mdq4 in-ear hàng ship malaysia + tai beat kèm máy htc one X cũng cho chất lượng ko tệ
  19. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

4s có tuối không bác:))
  20. leenoo

leenoo Thành viên

hê điện thoại thì ai chả dùng nên thấy phổ biến nói chung các thiết bị chuyên trị nhạc k thể die đc có cả 1 cộng đồng đông đảo mà bác! có phải ai cũng hài lòng với đt đâu! tương lai khi người ta nhét đc đủ thứ vào đt thì chưa đến!