Trên tay máy tính bảng Iconia W500 của Acer, Windows 7 nhưng chạy tốt

sonlazio
10/3/2011 14:24Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hylan_metal
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này mà đưa cho ai ga` ga` cầm lật 1 cái ra 2 miếng không hết hồn mới lạ! 😁:D:D
Dùng chip AMD nhanh cũng phải ;))
huck23
TÍCH CỰC
13 năm
e chả cần biết nó XẤU HAY ĐẸP! miễn sao nó đáp ứng được tốt nhu cầu công việc là được!
mà tablet chạy Windows thì em quý lắm! e lúc nào cũng muốn mang bên mình cái cấu trúc quen thuộc của Windows mà vác PC đi thì ... hâm quá!, laptop thì... có rồi 😁 hihi
sẽ rất tuyệt khi mà vừa ngồi trên xe bus vừa up rom đc cho vợ bé BB thân yêu :D haha!
lqdat89
ĐẠI BÀNG
13 năm
COn này có cài lại đc WIN XP ko.
Chạy mượt mà nhưng chipset vẫn hơi yếu
Chipset yếu mà chạy mượt là quá tốt rồi. Giờ có thể dùng làm máy chủ ngon lành cho các thiết bị di động mà vẫn nhỏ, gọn nhẹ... Còn hỗ trợ công việc thì quá tuyệt,
Phải có cái viền, cầm mới dễ mặc dù nhìn không đẹp lắm.
Cấu hình vậy là ngon rùi,hôm trc rung rinh vì bé Xoom nhưng hôm nay nhìn thấy bé này thì kết hơn rùi,dù gì nền tảng Win 7 mình vẫn quen dùng hơn 😃ko biết giá bao nhiêu 🤔
Giá về VN bao nhiêu nhỉ 😁
Mình dị ứng vơi acer@!
Chiếc máy tương đối đẹp và hoàn hảo ; gần như cho mọi nhu cầu !

1 điểm hơi buồn là ổ cứng quá thấp . . hết !
emptyzero91
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này đi kèm với 1 hdd ext nữa là hết pài lun, cơ mà nếu mua cái này về mốt thích andriod bay qua bay lại được không nhỉ
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
Windows 7 phải tùy biến về giao diện cho hợp máy tính bảng, chứ để kia nhìn chẳng ổn tí nào.
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
con này mà xài chip fusion dòng E thì còn mượt nữa, dòng C hơi chậm 1 chút, SSD 64gb thì ngon lành cành đào
JunEddy
TÍCH CỰC
13 năm
thiết kế khá đẹp nhưng mà Wp7 thì lại ko thích lắm
Dạo này tinh tế đăng nhiều bài về máy tính bảng ghê. Windows hơn các HDH khác khoản phần mềm. Nếu giải quyết được vấn đề hiệu năng và nhiệt độ của máy thì Windows sẽ có lợi thế lớn.
Một em laptop có thề tách ra được thôi.....
Khác nhau chứ. Nói đến tablet thì độ linh động trong di chuyển chắc chắn phải đặt lên trên cùng. Laptop còn thua 1 bậc về khoản này.
farrell
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chủ topic đứng quay như thế thì khó nhìn quá, nên quay ở góc nhìn thứ nhất như nhiều video review trên utube, như thế sẽ dễ nhìn hơn nhiều
Em thấy chỗ này nên chỉnh lại nhất, con HP TX2z của em mua khoảng 1 năm rưỡi chạy nuột hơn con này gấp nhiều lần
delasneo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái HP TX2Z là Laptop dùng con AMD Turion dual core ZM80 35W và tốc độ 2.3GHz, 2MB cache, và VGA ATI RAdeon HD 3200.

Con đó dùng hơi bị nóng vì CPU công nghệ 65nm, pin cũng không lâu, vì công nghệ cũ. Dùng Pin 6 Cell, cùng lắm được 3 tiéng Pin.
Nói đúng hơn Đây là LAPTO dán cái Màn cảm ứng Walcom đơn điểm (single touch) trên màn hình. Cảm ứng không thể tốt bằng con này được

Còn W500 này dùng Chip CPU Fusion APU C50 chỉ có 9W thôi dual core 1GHz ( như các máy tính bảng hiện nay). VGA thì rất mạnh, HD 6250 hỗ trợ Direct X11 có thể nói có mạnh hơn chứ ko thua Nvidia Tegra trong mấy cái máy XOOM này kia đâu.

Cảm biến chắc là đa điểm rồi , chắc chắn Pin cũng khá tốt đấy khoảng tầm 4, 5 tiếng với Pin 3 Cell là ok.
bản của em chỉ RM74 nó vẫn thuộc dòng tablet chỉ khi Ipad xuất hiện người ta cứ nghĩ tablet phải giống như Ipad chỉ có màn hình, em vẫn dùng 2 tay zoom ảnh như iphone chẳng thể gọi đơn điểm được cảm giác chạy mượt mà hơn con bác Hiệp review. Em không so sánh pin chỉ thắc mắc dòng chạy chậm chạp như bác chủ đề cập
buudai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh cũng đang dùng con HP tx2 CPU ZM 82 😃, nâng cấp lên win 7 Ultimate luôn, nhanh hơn con này nhiều, mua lúc mới ra tới giờ cũng gần 2 năm , hehe. Ai nói HP tx2 ko đa diễm dc nào , đa điễm ầm ầm nhé các bác . Có xài mới bit dc à 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019