Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy tính bảng Iconia W500 của Acer, Windows 7 nhưng chạy tốt

sonlazio
10/3/2011 14:24Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alexalexoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết con w500 và a500 khác nhau thế nào nhỉ, w500 mà cài đc cả android thì tuyệt quá
gia ca ra sao bác ................
orionviva
TÍCH CỰC
13 năm
con này không biết cài Ubuntu chạy có mượt mà không nhỉ, ổ 32gb quá ít còn xài ổ mở rộng thì rờm rà quá
nghiast125
ĐẠI BÀNG
13 năm
e này k đẹp như ipad 2 nhưng khả năng thay thế đc laptop đấy chứ. nếu có sự lựa chọn thì mình chọn em này hơn là ipad
bkq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiết kế ko hay bằng dell inspiron duo, nhưng cấu hình thì cao hơn.
Bàn phím tháo lắp rườm rà quá.
Các anh cho em hỏi chút: nếu phải cài là Windows cho máy thì dùng bản Win7 thường có được ko....?
Hay phải cài bản Win7 đc thiết kế riêng cho những dòng Tablet cảm ứng....?
Thanks....!
Máy đẹp, cấu hình máy có vẻ thấp. Tuy nhiên, với một chiếc máy tính bảng thì như thế cũng được.
Trình bác quay phim chán quá, toàn lấy net ở đâu í.
Em có vài nhận xét thế, thích chém em thì cứ vào mà chém. Keke
uandpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai sài hàng Apple rồi thì thấy mấy con này hơi nhiều thao tác, nhưng vẫn yêu Windows, Nếu muốn kết nối và chia sẻ, muốn khám phá và thông dụng thì em này đáng tiền,
Cak3u0t
TÍCH CỰC
13 năm
ko biết con này cài visual studio dc ko nữa
cài dc dual boot thì quá ngon
giải trí thì android còn làm việc thì win7
nhỏ gọn tiện dụng
cái bàn phím cũng ko chiếm chỗ nhiêu
bỏ vào túi xách dc

mà thiết kế bàn phím này nhìn hơi rối
Em thích con này rồi đấy. Không biết bao giờ thì có và giá thế nào nhỉ
các bác và bác Hiệp dùng bấy lâu nay cho biết là khi dùng để coi phim HD720, choi game liên tục dc bao nhiêu thời gian , có thử modem usb dc ko ạ, nếu hội tụ dc các tiêu chí trên thì con này thật tuyệt. Nhưng cá nhân em thì thích con Asus tranformator hơn nó chạy dc 9 đến 16 tiếng co mà, giá thì càng yêu 450$.
Tiếc là chưa có 3G.. mình cũng định làm 1 con nhưng sau khi đọc thấy ko có 3G nên lại thôi, dù gì máy tính bảng thế này khi mang ra ngoài có thể lên mạng tại bất cứ đâu vẫn hơn là phải ngồi tại những điểm wifi cố định, như vậy thì dùng laptop khỏe vẫn thích hơn.
Đợi sản phẩm tiếp theo thôi, Acer tuyên bố sản phẩm của họ năm 2012 sẽ có 3G rồi
Acer W500

Anh Sơn có thể giúp e xem là máy khi mua về đã có miếng dán màn hình sẵn rồi phải ko a?
latanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có TCBC nè các bác 😁

Con này theo em biết thì cắm được USB 3G đó. Thử xem phim thì được tầm 4 tiếng :D
miloodo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh moi mua con W500 ngay hom qua, noi chung la dung cung ok. Cai soft cung tuong doi nhanh. Cam ung cung dc, cai dc het tat ca cac chuong trinh cho win7. Nhung dung cai nhieu qua, vi cai nhieu may chay cham lam. Cong viec cua minh can la Remote DeskTop chay ok. Access chay vo tu. Document thi khoi noi. Noi chung la hien gio thi tam on. Gia cung mem ....
miloodo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngay thu 2 voi acer w500

Hom nay minh biet su dung nhieu hon roi, may dap ung dc cong viec cua minh. luot web duyet mail ok . xem va chinh sua file access ok. remote déktop ok. goi skype ok. nghe nhac ok (am thanh rat tuyet) minh lam nhung cong viec do het 5h nhung van chua het pin, con khoang 20% pin. khi can soan thao van bang , may tao ra dock ao chay rat ok. noi chung, so voi ipad thi acer w500 thien ve cong viec nhieu hon. game ko co gi hay. neu ai muin dung tablet de giai tri thi minh khuyen nen dung ipad thi hay hon hoac sámung tab 10.1 cung dc.
Hôm nay lang thang ở Phan Khang, hỏi thông tin về W500, được khuyến cáo là xài Office của Microsoft ko đc, ko biết thật hư thế nào ai xài rồi cho em lời khuyên nhé. Em cảm ơn.
sonvt444
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cách nào cài Androi cho máy này không nhỉ ? ? ?
thinhbk11
TÍCH CỰC
13 năm
Đầu tiên thấy con này thì cũng ham, Mình làm công trình phải dùng laptop để kết nối với thiết bị thường xuyên. có con này cầm trên tay sẽ tiện hơn nhiều.
Nhưng sau nghĩ lại thôi vì: Giờ cũng có nhiều laptop pin rất trâu và nhẹ, chạy 6-7 tiếng vô tư, core i5.... Dùng cho công việc tốt hơn nhiều. Và thứ hai nữa là dành cho giải trí thì lại càng không hay, thôi lên đời laptop và mua 1 con đt android là ngon rồi. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019