[Trên tay] Mobiistar Prime 508: hiệu năng tốt, thiết kế trung bình, giá 5 triệu

TDNC
27/8/2014 4:33Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đag dùg em này đây và thấy rất là ô kê, chả đến nỗi như các bác chưa dùng đã phán...
Màn 5" IPS HD hiển thị màu sắc và độ sáng khá tốt
Android 4.4 nguyên bản ít tuỳ biến cho độ phản hồi rất tốt
Antutu 27k, pin cũng ok vì chip mtk có tuỳ chọn tiết kiệm pin
Fifa 14, Asphalt 8, Modern Combat 5 chiến vi vu mượt như lông cún
Hỏi thật các bác có mấy con tầm giá này có ram 2GB, rom 16GB? Lại còn có nhiều tính năng mà các máy khác phải "ao ước", như chụp hình bằng cử chỉ, mở màn hình ko cần phím nguồn...
Forum anh em cũng đông và các mod rất nhiệt tình, anh em đòi miếng dán chống vân tay cho mặt sau, các mod cũg đề bạt lên trên và mbs cũng tặng (kèm 1 miếg dán mặt trước tặng từ đầu thì đủ 2 mặt), rom có lỗi, góp ý lên thì 2 tuần sau các mod cũng làm rom mới cho anh em để fix
Tóm lại mình hài lòng về sp này
Pin khá hơn tí thì tốt nhỉ

Sent from my MT15i using Tinhte.vn mobile app
Hình như off hết hạn r mà mấy thím :v
@Jetstream KIẾm off ở đâu vậy bác @@
Đang me em này mà đọc qua thấy nhiều bác ném đá thương hiệu quá.
E cũng đang xài con touch kem 452 được hơn 2 năm từ lúc đậu dh ,rớt lung lung ướt mưa các kiểu mà vẫn xài vô tư ,dù phải công nhận là ko còn mượt như ngày nào.
Thấy nhiều bác chắc cầm con này bị hỏi hiệu gì chắc ngại ngại thế nào chứ ngon bổ rẻ thì quất thôi,sinh viên làm thêm hộc máu mồm ra các bác ợ 😁
@dinhyh Vừa mua xài nè (mua of 30% với giá 200k). Thấy xài cũng tốt. Thậm chí vênh mặt với bạn bè là: mua ủng hộ hàng Việt :v
@imagicd Of 30% cơ á bác @@
Cơ mà kinh nghiệm từ con mbs trc là khó kiếm case quá bác ợ,cường lực chớ rớt vẫn bể như thường
@dinhyh Đồng ý quan điểm. Nhiều đứa chưa xài mà nghe Mediatek với không có thương hiệu mà ném đá hùa.
Chưa từng dùng nhưng tư vana cho bạn bè và người thân ai cũng hài lòng, chính mình thấy người ta xài mà cũng thèm. Tiếc là ko thích 2 tay 2 súng.

Ps đang dùng G flex và ko có ý đổi máy vì pin quá trâu bò.
@dinhyh Ò, mua cái phiếu giảm giá 30% ý mờ (thằng kia gần hết hạn nên bán rẻ 200k).
Chắc mai mốt sáng chế cái case co giãn, dùng cho mọi đt 😁
hinh nhu hang vn ma cong nghe tau ha.ma pin co 2000 thi xai j dc.con nay 3trieu co le dc
Mà con này dự là còn rớt giá nữa nên vẫn chưa vội, 😁
Gaubonga7
TÍCH CỰC
10 năm
ông nào chê con này thì cứ quăng lên đây tầm 2tr đi tôi hốt hết, còn ai chê zen 5, 6 thì cứ quăng đây, bản chip 2GHz, ram 2g nhé Zen 5 thu cho 2tr3, Zen 6 thu cho 3tr, có bao nhiu lấy hết bấy nhiu, lấy về cho con cháu anh em dòng họ xài, toàn là thánh phán
EEE4G
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gaubonga7 Nếu ai bản con Prime 805 giá 2 triệu tôi đăng ký mua 10 con (về chạy Mobile Game cày xu và vàng ảo nào).
EEE4G
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi cũng đang dùng một con này, nhận xét máy tốt, chạy nhanh, màn hình đẹp.
Mỗi tội là màn hình cảm ứng quá nhạy, đang vuốt vuốt lại chạm vào đường link lại nhảy sang trang web khác chẳng hạn. Pin khá ổn, chụp không đẹp, nói chung với giá tiền 4,5T gì đó thì xài khá ổn (rẻ so với nhu cầu hiện đại - thời trang - sành điệu).
EEE4G
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại dùng Prime 805 cày game mobile, để qua đêm cắm sạc play game không bị văng.
daobeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
mobiistar dạo này quảng cáo nhìu nhỉ like like
Ủa, hình như android 5 có rồi à. Thía Prime 508 lên đc android 5 k0 nhể 😁
có ai bán lại 3 chai kô vậy .
EEE4G
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe nói Mobiistar đang chuẩn bị ra lò một con smartphone còn to hơn con Prime 805 đấy, mọi người chờ xem, họ đang hợp chuẩn và test rồi, không biết lúc nào bán ra (chưa thấy báo nào đăng Mobiistrar lộ hàng cả).
u_signal
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm trước đi test máy này có chút đánh giá như sau:
- Màn hình thiên về gam lạnh, khá sắc nét
- Hiệu năng ok, tuy nhiên chơi game,web tầm 30" máy sẽ nóng rực lên phần nửa phía camera, tầm phải đến 50-60 độ
- Loa trong hơi sắc, nghe gọi không trầm ấm
- Camera hơi kém so với các máy dùng cùng exmor của sony, chụp trong cửa hàng TGDD ánh sáng đủ mà ảnh khá nhiễu nếu ko flash, có flash thì ảnh lại hơi cháy+lệch màu.
- Pin hơi kém, mất 20% pin sau 30" test web + download 80Mb + game nhẹ 20"
-----
Giá đã khá hấp dẫn tuy nhiên mình cũng sẽ đợi con sắp ra của mobiistar xem thế nào 😁
Test thử ở tgdd cam trước xấu kinh hồn. Wifi nhận mà không vô gì được. Thử vài lần trả luôn.
Không biết em này của hãng nào sản xuất cho mobistars nhỉ
@imagicd Bạn cần k mình trích nguyên văn câu nói của ad mobiistar. Mobiistar hợp tác với Xolo để sản xuất máy này nhá
@The avengers hi thank bác
@The avengers Vậy tại sao bạn lại trả lời câu hỏi của bạn kia: "Không biết em này của hãng nào sản xuất cho mobistars nhỉ" là "XOLO Ấn Độ"?
Vừa bảo "XOLO Ấn Độ sản xuất cho mobiistar", giờ lại bảo "Mobiistar hợp tác với Xolo để sản xuất máy" 😁
@imagicd Thì nhà máy vẫn là của Xolo mà bạn. Mobiistar chỉ tham gia đóng góp thiết kế và phác thảo thôi còn công đoạn sản xuất do Xolo đảm nhiệm mà
Mobiistar Lai 504M ,
Mobiistar Touch Lai 512,
Mobiistar LAI 504C,
Mobiistar Touch Bean 402C (RAM 1GB),
Mobiistar Bean 412C
Mobiistar Touch Bean 402M
là của hãng gì bên trung quốc vậy admin xin chân thành cảm ơn ạ
hieule8673
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin con này thế nào ạ, onscreen lướt web,xem phim dc bao lâu?
conan1206
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao cấu hình y chang Lenovo Warrior S8 chỉ thua cái camera .
Chào bạn @hieule8673 ,
Với kết nối wifi ổn định, bạn có thể xem phim, chơi game, lướt web liên tục được 4 tiếng nhé ! Bạn tham khảo chi tiết bài đánh giá thời lượng pin của Mobiistar tại link : http://diendan.mobiistar.vn/threads/danh-gia-thoi-luong-pin-cua-prime-508.30279/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019