Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Mobiistar Touch Kem 430: Smartphone 2 SIM 2 sóng giá 3,4 triệu đồng

cuLong
13/9/2012 9:57Phản hồi: 650
650 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

của mình thì ko đến nỗi tháo pin lúc tối có gặp thế 1 lần vẫn đổ chuông vẫn rung nhưng màn hình đen xì mình bấm nút nguồn thì nó lại hiện lên rồi bấm nghe thôi ;)
@namiky Của m vẫn nhận cuộc gọi bt. Đêm mua về ko cài pm hiện ram nên chạy hơi quá . Em nó đơ 1 phát. Giờ thì thỉnh thaong kill ram nên ko sao. Rút kinh nghiệm chạy ít ctr1 lúc thôi
Đúng rồi đó ad ơi, chắc MBS fải bổ sung thêm bản room 2.3.6 dành cho KEM để những mem có nhu cầu sử dụng
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi chết mobistar touch s03 có gi nhầm thông số ko bạn mạng 3G tốc độ 21Mbp/s lạ nhỉ
mà m ko thích màn hình 4 inch mà độ phân giải có 320x480 lại còn 65K màu nữa chứ bọn Q smart s15 đã bị chê cái điểm này rồi Mobistar lại dính vào
mà cái hình sp là android 4 sao lại gi chạy 2.3.6 nếu sai ad sửa đi ko nghe điêu lm
e nghĩ MBS nên nghiễn cứu 1 dòng điện thoại mới... đi theo hướng thiết kế mẫu mã sản phẩm theo 1 khuôn khổ...nghĩa là kiểu dáng của sản phẩm sẽ có nét tương đồng...để nhìn người dùng có thể nhận ra là MBS chứ không phải kêu là nhái IP, HTC, hay Samsung nữa,,,
Quá nhiều cmt báo lỗi trên kem,làm hoang mang quá,ko biết có nên mua ko

tinhte
@fastlove mình cũng hoang mang... mình chờ s03 nhưng thấy bảo màn hình ''thôi dồi'' quá...híc... làm sao bây h MBS ơiiii
Mình đang chờ coi touch kem và qsmart s18 ai lỗi nhiều hơn,ai lỗi ít hơn thì mua 😁

tinhte
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fastlove ko phải chê chứ touch kem chỉ bằng Q smart s18 chỉ hơn mỗi màn hình... nhưng độ phân giải = nhau thì hoà
thôi các b chờ như mình đi gom tiền tết quất lun con 12mp í
Thật ra touch kem không phải là tốt nhất. nhưng cũng không phải là quá tệ. Với tầm giá 3tr thì không thể đòi hỏi nhiều hơn, hãy chấp nhận của tương xứng với tiền. Chẳng biết mấy bác ở trên lúc mua máy test như thế nào rùi lại la làng, tui lấy máy được test thoải mái ưng bụng mới trả tiền chứ có ai bắt mua đâu mà xoắn cả lên. Trong bảo hành ghi rõ trong 24g đầu máy lỗi có quyền đổi mà,
@anxongjong Bạn mua và test ở đâu,mình test ở tgdd căng thẳng quá,mấy anh ở đó cứ nhìn mình suốt,ngượng chết :p

tinhte
@fastlove Đến VP của Mobiistar, tui ngồi test máy gần 3 tiếng đồng hồ đấy.
@anxongjong vĩnh phúc á @@
ngockey
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Việt Tonick 🆒 VP = văn phòng , phải ko ta
@Việt Tonick Hí hí, bác thích ra đó cũng được 😁
tốt nhất mua s18 đi...Kem đang trục trặc rồi, khó chịu quá...đau đầu với KEm, S03, S18
ngockey
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nay siêu thị mình mới nhập con này về , bóc ra nghịch luôn
cảm giác đầu tiên 😃 mặt trước như IP3 í , mặt sau như HTC , nói chung là nuột 😁
bật wifi lướt web xem phim nhanh phết
nhưng mà thấy dùng 1 lúc thấy máy nóng lên , cảm giác như đang cầm one x vậy
lôi con Lai 5 ra so sánh , thấy chất lượng hình ảnh nhìn na ná nhau ko khác nhau mấy
được cái loa nghe thích thật ko như loa của Lai 5
Máy ảnh 5mp chụp lên ảnh không nét lắm ( xem trên điện thoại ) ko = Lai 5 và ko có đèn Flash.
nghịch có 1 lúc lên chỉ cảm nhận được vậy
tháng sau có lương mua Lai 5 thui , sắp mùa đông rùi ko muốn ăn Kem :p
@ngockey Hình như bác nhầm, đó là con S03 màn hình với độ phân giải tương tự Lai. Con Kem độ phân giải đẹp lắm
ngockey
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangantoni đúng là con Kem bạn ạ , nhưng tai mình test chưa kĩ
hôm nay cho vào chỗ tối xem yutube 2 con , thấy Lai 5 màn hình rỗ , ko nét = Kem 😃
hôm nay khách lấy 1 con Kem , cài ứng dụng trên CH Play cho khách 1 lúc thì máy nóng và thấy lag , ngại quá . lúc tư vấn ko sao lúc cài cắm thì lai lag:oops:
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngockey s03 màn hình 320x480 xấu mù
đa~ có thông tin về S12 và dòng máy sắp tới cua~ Q-smart. http://genk.vn/c187n20120922101440522/q-mobile-ra-mat-dong-san-pham-moi.chn
bác nào vít bài feel về cuộc gọi + độ bền kon kem cho e tham khảo với 😁 tks tr' nhé
Mình mua kem cho vợ từ ngày 20 tháng 9, cảm nhận như sau:
- Độ phân giả màn hình: 16,7 triệu màu - Đẹp và mịn hơn so với các dòng khác của các hãng Samsung, LG, HTC... tầm giá 5t đổ xuống.
- Cảm ứng: nhạy
- Pin: sài được hơn 2 ngày với các chức năng thông thường ( email, lướt web ) nghe gọi
- Game: hơi bị giựt nhưng không thành vấn đề do mình không chơi game
- Nghe gọi: âm thanh rõ, không bị méo tiếng, incoming call rung chuông đầy đủ
- Âm thanh: loa ngoài hay hơn nhiều so với máy dòng samsung, Lg, HTC tầm tiền 5tr đổ xuống, cấm tai phone Sony chính hãng nghe rất hay.
- Bộ nhớ: internal 2GB, thẻ nhớ up tùy theo bạn.
- Android: 4 ICS có thể nói là mượt, do máy cài mặc định nhiều ứng dụng
xã hội chạy ngầm nên thỉnh thoảng bị lag. Có thể sự dụng Go Task Manager để quản lý ram ( sau này root được máy sẽ gỡ bỏ ứng dụng dư thừa )
- Cầm rất nặng tay: nói chung là cầm sướng hơn máy 4.3 inch của các hãng khác,
Theo tôi tầm tiền 3.4tr cho máy android 4 thì ko còn gì để bàn cãi và tranh luận so với máy hãng nổi tiếng.

==> các bạn đừng đem máy touch kem430 so với S3 hay One X gì nhé, nếu có so thì có thể so được với Desire HD đấy, hoặc những máy từ tầm tiền 5 triệu đổ lại của các hãng lớn.
@colintran2006@yahoo.com kon kem lúc e test thì quả thật nó hơi lag + chơi game k sướng lắm =( hơi thất vọng chỗ này. camera cũng tạm nhưng k = HTC......loa ngoài nge tương đương vs HTC like chỗ này + thêm kon kem cũng khá mượt ^.^ ngon hơn samsung < 5tr.......độ bền thì e chưa bít =.= .....đó là cảm nhận của e
bác nào bít cách root bỏ bớt ứng dụng + đỡ lag thì tư vấn e nhé :-s e tks nhìu
@supa_kyocute bạn vào đây tìm hiểu nha : http://trainghiemsmartphone.vn/diendan/threads/578-Huong-dan-Root-TouchKEM430
=)) bây h mình mới biết con touch kem này cơ bản chính là con Karbonn A18.. chỉ thua kém con A18 cái camera thôi...đề nghị MBS ra 1 bản rom 4.0 mới khắc phục lỗi của e này nhé...
Con kem này còn nhiều lỗi quá;tiếc quá

tinhte
nhiều lỗi thật...ko có bản rom sửa lỗi thì bao công sức của MBS đi hết r
nếu chọn kem với máy khác thì mình sẽ mua sky 😁
Mobistar touch kem có đầy đủ cả các yếu tố của smartphone. Chỉ co điều nó hoạt động không bằng galaxy y cảm biến chậm choi game không dc mạng lắm..........
@vh_230 Galaxy y cấu hình đâu có mạnh đâu bạn , cảm ứng của nó cũng tạm ổn thôi mà .
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vh_230 bác này tn chứ galaxy quá cùi cảm biến giở ẹc m có xoay màn hình phải lắc mạnh mí đk. màn hình thì độ phân giải thấp nên xấu.nc là thua
về màn hình thì 480x800
Wvga tạm dc
android 4.0.4 nên hỗ trợ nhiều nội dung.....
hàng việt nam đấy hk bit chất lg thế nào tậu đại về con......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019