Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay MotoActv 8GB

P911
5/9/2012 4:18Phản hồi: 7
Trên tay MotoActv 8GB
Đây là lần đầu tiên mình viết bài nên mong các bạn đừng "mắng" 😃 .
Sau khi đọc mấy bài giới thiệu về chiếc đồng hồ MotoActv này trên Tinh Tế mình mê ngay và vật vã mãi rồi cũng gửi mua được em nó bên trời tây. Nếu như bạn nào hay hoạt động thể thao như chạy bộ, đi xe đạp, đá bóng... thì với chiếc đồng hồ này chắc các bạn sẽ ưng ý.
Đầu tiên là chức năng nghe nhạc: chúng ta có thể đồng bộ với iTune hoặc copy file nhạc MP3 qua cổng USB bên thân máy (dây USB kèm theo máy). Khi bạn luyện tập thể thao thì nhạc sẽ tự động bật. Nếu không thích bài nào thì có thể chuyển bằng việc Nhấn - Chạm đơn giản. Ngoài ra, bạn có thể chọn 1 bài nhạc ưa thích để add vào chức năng Fit data music. Chức năng này sẽ điều chỉnh giai điệu nhạc theo nhịp luyện tập của bạn. Trong điều kiện không luyện tập thì bạn có thể dùng làm máy nghe nhạc với chỉ một nút bấm đơn giản
Chức năng quan trọng nhất phục vụ cho hoạt động thể thao là Workout. Với chiếc đồng hồ này thì nó có thể phục vụ cho bạn khoảng hơn 30 môn thể thao cả In/out door. Khi luyện tập, bạn chỉ cần chọn môn thể thao phù hợp và nhấn nút Start trên thân máy. Khi đó nó sẽ đo các thông số như: độ dài, tốc độ, lượng calo tiêu tốn, số bước... Đặc biệt là chức năng GPS rất chính xác với google map. Còn đối với việc đo huyết áp và nhịp tim thì bạn phải mua bổ sung thêm 01 sensor nữa (giá là bao nhiêu thì mình chưa biết)
Chức năng tiếp theo là cho phép đồng bộ với Acc trên trang Motoactv.com và đồng bộ với điện thoại. Mình đã thực hiện thì thấy chạy rất tốt. Đặc biệt là việc nghe điện thoại. MotoActv sẽ đồng bộ với điện thoại qua phần mềm trên Google Play. Rất may là điện thoại mình đang dùng cũng là Motorola nên không có trở ngại gì khi thực hiện
Các bạn có thể tham khảo các thông số của MotoActv đo khi luyện tập thể thao qua đường link : https://motoactv.com/public/show?workoutActivityId=6PP6Umt8QimFdWLcGhjRBQ==&activity=1
Chức năng đồng hồ thì cũng bình thường: cho phép xem giờ, bấm giờ, đặt thời gian luyện tập.
Thú vị là bạn có thể đặt những mục tiêu cho từng lần luyện tập. VD thời gian , độ dài... Khi thực hiện được 1/2 mục tiêu hoặc khi kết thúc đều có lời thông báo để bạn biết đã hoàn thành. Khi bạn hoàn thành mục tiêu thì sẽ được chúc mừng. Có các biểu tượng mặt cười, mếu ...
Sau đây là một vài hình ảnh. Mình chụp bằng máy không chuyên nên các bạn thông cảm 😃
À giá của em nó là 149$ + 27$ tiền chuyển hàng từ California đến Úc. Phụ kiện đi cùng gồm: tai nghe, clip để gắn vào xe đạp, dây USB, mấy tờ hướng dẫn sử dụng...

Moto Actv.jpg

Moto_dong ho.jpg
Moto_phu kien.jpg
Moto Actv call.jpg View attachment 666318
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đó. Mua đâu vậy bạn?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Mình nhờ đứa bạn đặt hàng tại California rồi chuyển về Úc để nó cầm về
bạn ơi bạn biết root cho nó có giao diện android hoàn chỉnh không
Mình không biết root , cũng chưa thử lần nào 😃 . Nhưng theo mình thì không cần, vì các chức năng như vậy là đã OK
Luisbaby
ĐẠI BÀNG
11 năm
... sr đã bới topic lên 😁 ... nhưng bạn chủ thớt cho mình xin cái link bán con này đc ko :D ... mình đang có ý định mua để tập thể dục :D ... lên ebay vs amazon sao giá nó bán cao thế ... @@ ...
Srr bạn, mình nhờ mua bên Úc rồi gửi về nên không có link.
Luisbaby
ĐẠI BÀNG
11 năm
... mình tìm bên Úc mà ko có chỗ bán 😁 ... chắc h hết rùi ^^ ... thế nên mình vừa đặt trên amazon ^^ ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019