Trên tay Motorola Defy và EX115 chính hãng

Didu
19/3/2011 6:12Phản hồi: 93
Trên tay Motorola Defy và EX115 chính hãng

Defy là chiếc điện thoại chạy Android có khả năng chống nước cũng như chống bụi được Motorola trình làng tháng 9 năm ngoái. Những máy xách tay đã về Việt Nam khá lâu thế nhưng mới đây thì Motorola Việt Nam mới chính thức phân phối smartphone này tại thị trường trong nước. Các sản phẩm của Motorola được nhập khẩu và phân phối bởi công ty TNHH Brightstar. Defy chính hãng đang được hệ thống bán lẻ điện thoại Mai Nguyên (mainguyen.vn) bán ra với giá 9.990.000 đồng.
Bên cạnh Defy thì chiếc điện thoại hai SIM với bàn phím QWERTY là EX115 cũng đã chính thức được bán tại thị trường Việt Nam. EX115 có màn hình 2,3", camera 3.2MP và đang được bán ra với giá 2.490.000 đồng.

Motorola Defy có màn hình rộng 3,7" thế nhưng kích thước tổng thể của máy khá gọn, với những người tay to thì sẽ là hơi nhỏ. Defy không có được vẻ bóng bảy như những smartphone khác vì nó là sản phẩm chống nước và chống bụi, có thể hoạt động ở những điều kiện môi trường khắc nghiệt. Những khe hở trên Defy được Motorola bít kín bằng vòng cao su để tránh nước và bụi lọt vào bên trong máy. Phần nắp lưng trên Defy cũng khá đặc biệt, nó không bao quát toàn bộ phần mặt sau của máy mà chỉ một phần nhỏ. Để tránh tối đa những khe hở, Motorola sử dụng cơ cấu lẫy khóa cho phần nắp pin này và nếu chưa quen các bạn sẽ cảm thấy khó khăn khi đóng nắp.

Một điểm khác biệt nhỏ trên Defy chính hãng và Defy xách tay đã giới thiệu trong một bài viết trước đây đó là máy chính hãng không được Motorola tích hợp cho giao diện MOTOBLUR. Bằng chứng là logo BLUR trên nắp lưng đã bị loại bỏ, chỉ còn lại logo của Motorola. Dù thân máy khá nhỏ song các biểu tượng của bốn nút cơ bản ở mặt trước của máy khá to và in đậm, khiến người dùng có cảm giác không cân đối, nếu Motorola in những biểu tượng này với viền nhỏ hơn thì sẽ cân đối hơn. Defy có màn hình 3,7" độ phân giải WVGA, camera 5MP với đèn flash trợ sáng và chạy Android 2.1.

Xin cảm ơn Mai Nguyên đã hỗ trợ sản phẩm giúp chúng tôi thực hiện bài viết này!

Quảng cáo

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galamco
TÍCH CỰC
13 năm
con này ra quán nhúng xin cốc nước nhúng vào rửa máy thì ối thằng hộc máu
bikun512
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe bác nói chí phải
Quảng cáo là 1 chuyện nhúng nước chết lày chuyện khác... mua về nhúng mà nó chết đừng ân hận, giống ngày xưa có con Nokia dòng seri 5( hình như 5510 hay sao) bảo ném vào tường không sao nhưng nó thêm 1 câu( ném vào mà vỡ là không bảo hành)... cứ thử đi thì biết ngay....
chuẩn đấy bác ợ, lại mắt tròn mắt dẹt ngay
Cũng xinh nhưng giá này khó cạnh tranh lắm...ko up 2.2 luôn trời =.=
Loading...
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có clip đập hộp EX ah, clip trên quay mờ quá ^^
Bài này cũng mới có trên Số Hóa, con Defy bị mấy bạn bên đó chê quá (cấu hình yếu, thân máy dày, OS version lỗi thời ...), bạn nào ở Tinh Tế dùng Defy rồi cho ý kiến cái, mình kết em nó đã lâu vì muốn vừa tắm vừa nghịch điện thoại 😁
jing
CAO CẤP
13 năm
Hự, vừa tắm vừa sạc đt ?
he, cuối cùng e nó cũng về hàng chính hãng 😃
Mà e nó lên đc 2.2 full flash r ạ 😃
9.900K thì có lẽ còn có nhiều sản phẩm đáng quan tâm hơn. Đt bền cũng tốt, nhưng như loại này thì chỉ dành cho những người hay vô ý hoặc cộng việc ở môi trường khác nghiệt
tungamss
ĐẠI BÀNG
13 năm
cấu hình Defy mà bro bảo yếu ah nên xem lại xem nhé : DEFY chạy hệ điều hành Android 2.1, chip xử lý OMAP 3610 tốc độ 800MHz và RAM 512 MB . Cấu hình này ngay cả N8 hay 3GS cũng chỉ là hàng đệ tử thôi đấy nhé hơn nữa lại được chứng nhận dt chống nước có lẽ cũng ko quá đắt so với mấy e HTC hiện nay đâu.
cptruong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Do các điện thoại bạn so sánh không có cùng nền tảng OS, thế nên không thể so như vậy được. Nếu so với mặt bằng chung của các Smartphone Android cùng thời điểm hiện tại thì có lẽ Defy hơi đuối hơn một chút thôi.
Mình đang dùng defy, thỏa mãn, máy chắc chắn, màn hình đẹp, độ phân giải cao cực cao, cảm ứng rất nhạy nhưng so với blackberry storm1 cũ của mình thì màn hình nhìn ngoài trời nắng thua kém hẳn. Khá đầy đủ chức năng, phụ kiện hiếm, khó tìm. OS cũ (2.1) (nhưng có thể xào nấu lên cao hơn). Các phím cảm ứng phía dưới thiết kế quá gần viền, dễ bị chạm khi cầm. Độ dày vừa phải, cầm chắc tay. Pin hơi kém. GPS nhanh, các ứng dụng văn phòng (đọc docx, pdf, prc, ebook, ...) thoải mái.
Đặc biệt chống nước, bụi, dòng bình dân, thiết kế đại chúng, ... nên không phải quá lo lắng phải giữ gìn mỗi khi móc ra sử dụng chỗ đông người.
Nếu máy chính hãng không được tích hợp Blur thì đấy là một điểm cộng, giao diện Blur dùng rất kém.
Nói chung dùng rất chi là thích, hiện tại không vì Nokia chuẩn bị xây dựng nhà máy ở Việt Nam thì chiếc điện thoại tới của mình sẽ là Moto hoặc vẫn giữ Defy mà dùng thôi !
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rùi có hàng chính hãng rùi @@!...phân vân quá....@@!
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
cả hai mẫu đều ko có nhu cầu sử dụng
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn con này đẹp ra phết kô biết giá cả thế nào
bác ngộ thật giá ở bài 1 chà bá thế mà cũng hỏi đc ah😁 mình thấy trong tt giờ thường có những câu cmt tương tự như thế này lắm nhé:mad:
mình đang xài defy :X chỉ có 1 chữ thôi " đã "
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Phím QWERTY, 2 SIM, lại có tên tuổi và nguồn gốc đẹp!
Có thể đua với E63 nếu cảm giác phím tốt :p
Có thể là vua trong dòng 2 Sim bởi thiết kế và thương hiệu, không biết miền Bắc có chưa đi làm một em trải nghiệm phím.
Hic, thấy chẳng có gì đột phá. Thiết kế nhìn cục mịch quá
Bị não à.
Điện thoại nào mới ra cũng đòi đột phá. Sao ông không đi mà đột phá đi.
Theo ông thì điện thoại gắn vào răng hay vào mũi mới là đột phá à.
Hay bấm một cái nó biến thành rô bốt thì mới là độc đáo?
dạo này ít có thông tin hot trên tinh tế quá hen,
lelinhcn
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói defy yếu thì lầm quá 😔 mình dùng defy đc 3 tháng chỉ thấy 1 số điểm yếu sau:
+giao diện blur:tùy vào nhu cầu của từng ng`,nhưng mình thấy đa fần tiện ích của blur nặng và k hữu ích.dòng defy nhập chính hãng vào VN là dòng without blur,mình thấy cái này rất hay,chắc máy chạy mượt hơn nhiều
+cộng đồng ít ng` dùng : box defy trên tinhte ko rôm rả = nhiều dòng khác (đơn cử như milestone - cũng 1 fần vì máy mới fát hành cuối năm 2010) nhưng mình lại thích cái này vì ít ng` dùng -> cũng độc,hồi mới mua máy ai cũng hỏi máy gì?lạ thế?biểu diễn màn nhúng nc thì độc nhất >😃
+màn hình máy đôi lúc bị đơ,ko thao tác đc,ko hiểu vì sao nhưng có lẽ do lỗi fần mềm chứ k fải lỗi fần cững->mong moto sẽ có bản cập nhật trong time tới

ngoài ra defy còn có chip đồ họa PowerVR SGX 530,chạy các ứng dụng đồ họa khá mượt,,chip 800MHz,ram 512,bộ nhớ trong 2GB.mức giá 9900k là khá fù hợp chứ ko fải là cao,nhất là lại là máy chính hãng,so với mặt bằng giá chính hãng chung mình thấy khá đẹp
forzet
TÍCH CỰC
13 năm
Mua hàng xách tay có BH 12 tháng có 8T2. Xài tha hồ chấp mưa, nước, bụi, cát blah blah blah... nói chung là good nhất trong các phone mình thấy bây giờ về độ trâu bò. Kính cường lực nên xài dao kéo tha hồ ko sợ xước. Mình bóc luôn tấm dán màn hình vứt đi rồi. Nhìn ngon lành.
Không biết nhúng lẩu thì sao các bác nhỉ, nồi lẩu đâu có sâu đến 1m đâu. Ước mơ điện thoại nhúng được vào nồi lẩu sắp trở thành hiện thực. I love Motorola!
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm nào trời mưa muốn quyết tâm tỏ tình vs e nào đấy đứng dưới cửa nhà e ấy ko che ô cầm con defy ra alo rồi giả vờ rơi xuống cống mò lên alo tiếp e ấy sẽ bái phục và đổ ngay tức thì :bounce:
HNT24681
TÍCH CỰC
13 năm
Spam phát, Quả nick của bác này dịch ra là gì nhỉ: KHÔNG SỢ VỢ ĐÂU hay KHÔNG SỢ VỢ ĐAU....? :d:d:d
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
cả 2 đều được bác ah
ngoài ra còn có thể dịch là không sợ vỡ đầu =))=))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019