Trên tay Motorola RAZR i XT890

cuhiep
18/5/2013 9:38Phản hồi: 998
Trên tay Motorola RAZR i XT890

Thực chất thì chiếc RAZR i này đã được giới thiệu từ năm ngoái nên trên tay cũng hơi muộn. Nhưng có hai điểm mà mình rất thích và muốn chia sẻ với anh em nên làm bài này. Điểm ấn tượng nhất là viền màn hình rất mỏng của nó cho chúng ta một chiếc máy màn hình 4"3 nhưng chỉ to khoảng bằng chiếc iPhone 5 4", cầm trên tay rất thoải mái. Điểm còn lại là nó được trang bị bộ vi xử lý của Intel chứ không giống như hầu hết những chiếc điện thoại khác trên thị trường. Vi xử lý Intel đơn nhân như xung đến 2.0Ghz.

Đây là chiếc điện thoại màn hình 4"3 nhỏ nhất mà mình từng cầm trên tay. Các bạn sẽ bất ngờ vì hiệu quả mang lại của viền màn hình siêu mỏng. Cầm RAZR i Xt890 trên tay rất thoải mái và vừa vặn, tuy lớn hơn iPhone 5 0.3" nhưng kích thước của RAZR i xt890 gần như bằng iPhone 5. Máy được thiết kế nhìn rất mạnh mẽ và nam tính, hầm hố một sự khác biệt hoàn toàn với thế giới Android còn lại. Máy không tháo được nắp pin và được gắn lại từ các phần khác nhau một cách rất chắc chắn, bạn có thể nhìn vào 3 con ốc mỗi bên để nhận thấy điều này. Mặt sau lưng thì có một phần làm bằng vật liệu Kevlar chống đạn.

Motorola cũng bố trí 3 nút cơ bản của Android trên màn hình như Sony nhưng cách họ để 3 nút đó nên trên hình nền làm cho chúng ta có cảm giác rộng rãi, thoải mái hơn nhiều so với cách màn Sony làm là tạo hẳn một vùng khác hoàn toàn cho chúng ta cảm giác như màn hình bị ngắn.

Điểm tệ nhất của máy có thể kể đến là màn hình Super Amoled Advance qHD (540x960) điểm ảnh. Tức là màn hình đã dùng cấu trúc Pentile lại còn có độ phân giải không cao nên nhìn rất rỗ. Điểm cứu vãn của màn hình này là chữ Advance mà Motorola gọi, màn hình này sáng hơn nhiều so với những màn hình Amoled hay Super Amoled.

Do máy chỉ bán ra ở một số thị trường và cho một số nhà mạng nên không phổ biến lắm trên thế giới cũng như Việt Nam. Bọn mình sẽ có một số thử nghiệm với chiếc điện thoại sử dụng chip intel này. Và hy vọng Motorola sớm quay lại thị trường với những mẫu máy với thiết kế đầy nam tính này.

Cám ơn bạn colombo35 (Lưu Kha Luân) đã cho mình mượn máy để trên tay .

998 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơi bị thích máy này rồi đấy
Hix, moto gần như tuyệt chủng 😔 gg chưa có động thái nào cứu cánh cho.moto ở hiện tại
Mong là con Xphone gì đó có thật
sent from my Lumia 1280 using tinhte.vn
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Mod viết toàn sai chính tả 😔 (đã sửa nhưng vẫn còn sai ) 😃
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 cuhiep viết sai từ đó h rồi mà.
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 sai chỗ nào ta? tìm hoài ma hổng thấy.
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
@boyzxinh Mod đã sửa chính tả nhưng vẫn còn sai ,bạn cứ đọc kĩ lại đi
lxhungdp
TÍCH CỰC
11 năm
@ducminh60 chỗ nào ta, tìm hoài vẫn chưa thấy, hehe
@ducminh60 tHÔi bẠn ơI thời bủi bÂy dỜ gÕ bÀn phím là chính cho nên dÁNg hỈu gIùM đê. CẦm cây viẾt bÂy dờ cŨnG hIếM lắM tOàN kÝtÊn với GhI hỌ tÊn là nHiềU tHuI. hỒI nHỏ đI hỌc cẦm viẾt dIếT cÓ 1 cỤc tRai ở đầu....ngón Tai nhƯng bÂy dỜ tHì cHỉ mÒn có 2 ngÓn dỮa😁 thui (tUi mỔ bÀN pHíM kHôNg cHứ KhÔnG gÕ hAy qUáNh mÁI):D Tui viết không đẹp nhưng được cái là dễ đọc dễ hiểu chứ không như bác Hiệp. :D
oh yeah...really manly 😃

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
@smallgent chắc em tích đạn đợi xphone của moto quá anh... thik cái vỏ phía sau quá @@! 😁
vutrungson
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp, máy dày nhìn cứng cáp hơn Rarz thường
Nhìn lại thấy đau lòng
Ở Việt Nam bây giờ ít thấy nơi bán điện thoại Motorla, chỉ thấy bán dòng 2 sim Motorola EX226, một thời mình từng dùng rork E1, E398, V3i, pin lâu và bền, từ khi GG mua lại mà bỏ bê không có nhiều mẫu nổi bật.
lexuspts
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chip Intel đơn nhân 2Ghz . Không biết hiệu năng thế nào nhỉ :rolleyes:

Sent from my IM-A710K using Tinhte.vn
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuspts đừng thấy nó lõi đơn mà khinh bác ạ. Bữa thấy con intel lõi đơn 1,6 Ghz đạt 30k antutu. Cân cả con octa lõi 8 của sam luon, bá đạo.
@lexuspts Intel ko dùng kiến trúc ARM mà dùng kiến trúc gì ấy kêu là hiệu năng cực cao mỗi tội ngốn pin hơn ARM
lexuspts
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhokakaza em có nói khinh nó đâu . chỉ hỏi thôi mà 😃
@lexuspts Hiệu năng rất cao bạn á. Đừng khinh thường đơn nhân. bạn cứ google benchmark là biết ngay.
NGon nhưng mà. k ăn được =))
công nhận là em nó đẹp thật. các hãng cứ cạnh tranh nhau thế này ae tt nhà mình lại có thêm nhiều lựa chọn tốt
SilverChick
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có hình test hiệu năng ah bác 😃
Em này quá ngon cho cái giá hàng xách tay dùng lướt. Có hơn 5tr.
Với người dùng chỉ cần nhu cầu cơ bản: nghe, gọi, sms, viber or các dịch vụ OTT khác thì em này quá ok rồi.
@tuananh2803 5 tr mà ngon, LU 6200 lướt có chưa đến 4 tr nhé
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ly_tam_hoan lu62 ko có cửa so với em này về time pin + thiết kế nha bạn 😁 mình rất thiết nhưng kiểu thiết kế của blackberry vs motorola.
@trumsatgai thanks bạn đã trả lời thanh mình nhá :D
Lu6200 hàng dựng sợ lắm.
Với cả 2 em này theo 2 hướng khác nhau cơ mà. Lu6200 thì cho giải trí, đầu tư cho màn hình.
Còn em này cho pin trâu, sóng khỏe, chip hiệu năng cao
Chụp ảnh thì cùi như nhau :v
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@tuananh2803 Con chip intel 2Gh mà bạn bảo dành cho cơ bản a? Đã gọi Smartphone thì không dành cho cơ bản đâu!
@ly_tam_hoan Thời nào rồi mà còn khen lu vậy ta? Con lu giờ 3tr cũng còn đắt. Dùng lu mang ắc quy đi theo mà nạp thì được. 😁
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này đẹp và chất từ giá đến cấu hình. Có lần đọc rao vặt bên nhattao thấy có người bán trên dưới 5tr. Đáng mua
Trên tay cuhiep thì nếu thích , máy sọt cũng hay mà nếu đã không thích thì máy hay cũng sọt.
Hay thật
@changphuthuybietyeu Hãy thể hiện mình.
Comment hãy có ý thức
@cuhiep Đừng cau có giống Lão Hạc chứ Anh Hiệp😁. Hãy thư thả nào....mà thấy anh có vẻ bóc tem em nó hơi mạnh tay ấy nhĩ....hãy nhẹ nhàng khi nắm lấy tay e:D:D:D

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@cuhiep Bức xúc và thể hiện không đúng cách thôi. Bác Hiệp nên lưu ý hơn thôi.😁
Không có hàng chính hãng ở Việt Nam, mua hàng xách tay em không rành dễ dính phốt lắm 😔
Motorola bây giờ thì chỉ ấn tượng với em Rarz Max với cục pin siêu khủng mà thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019