Trên tay Motorola RAZR i XT890

cuhiep
18/5/2013 9:38Phản hồi: 998
998 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
Razr i toàn hàng cũ với hàng dựng gom từ Trung Quốc về thôi 😁
Chào các Hiệp và các đồng đạo.
Mình có thắc mắc này mong các pro nào biết giải thích thêm cho mọi người cùng biết.
Số là mình mới lấy một em Motorola razr i xt890 fullbox brandnew (hộp và máy trùng imei).
Máy đang chạy bản android nâng cấp 4.1.2 (system version: 91.2.26001.XT890.Orange.en.GB)
Máy mình đã root.
Cấu hình các pro tham khảo em này trên GSMARENA thì cpu sẽ là Atom Z2460 đơn nhân.
Nhưng khi mình chạy cpuz con máy của mình thì lại cho kết quả là:
- Intel (R) Atom (TM) CPU Z2480 2.00GHz
- CPU architecture: x86
- Cores: 2
- Clock speed: n.a. - 2.00GHz
Core 0: 600MHz
Core 1: 600MHz
- CPU load: 16%
- GPU Vendor: Imagination Technologies
- GPU Renderer: PowerVR SGX 540
Ngay khi chạy Es task Manager thì cũng cho biết CPU frequency: 2000MHz (Dual Core).
Như vậy các pro nào biết rõ thì cho anh em cùng biết cuối cùng em này là CPU gì với????
Cám ơn đã xem tin.
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@Daicadau ở trên m có trả lời rồi.CPU giống peltium D ngày xưa,1 lõi 2 luồng
Như vậy thì xt890 là Z2480 hay Z2460 vậy pro?
@Daicadau Z2480 xung 2Ghz là 2480 rùi, 1.6 mới là Z2460 lên Wikipedia tìm hiểu sẽ rõ!!!
@Ton Binh Cám ơn pro!
satoshi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa mới mua lg Optimus G e970 hôm qua. Mọi thứ đều hoàn hảo trừ cái cục pin do mình dùng tần suất cao nên đến chiều đã phải sạc. Tự dưng lại nhớ em Razr i này 😔.
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@satoshi thấy người ta khen pin e này mà. có bác uprom đc 7h onscreen đấy. bác corfim ae vụ pin con G này nhé
satoshi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@weixiao Mình mới test đc 2 hôm. Rom stock đã xóa hết bloatware, bật 3g và auto sync liên tục thì onscreen đc 2h20p. Đang test thử rom carbon xem sao 😃. Mà kiếm ốp cho em này khó vãi ra 😃).
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@satoshi oạch thử rom khác đi bác 😁
chứ 2h20 thì quá yếu rồi
Lạy chúa, bên Sony đã công bố lộ trình update cho các Model cuối 2012 lên 4.3 và 4.4 rùi mà Moto vẫn chưa công bố, không biết sao đây!!!
Vừa qua có 1 số thông tin từ phía Motorola rằng hãng sẽ cập nhật Android 4.3 cho những Model như DROID RAZR HD, DROID RAZR MAXX HD, DROID RAZR M, ATRIX HD và Photon Q. Riêng về việc nâng cấp Android 4.3 cho RAZRi thì Motorola có phát biểu rằng đang đợi 1 sự hổ trợ từ phía PowerVR vì GPU SGX 540 của hãng PowerVR có thể sẽ không nâng cấp được OpenGL 3.0 trên Android 4.3 nhưng hãng sẽ cố gắng! Không biết tương lai của RAZRi sẽ ra sao...
2 mẫu DROID RAZR và DROID RAZR MAXX thì vĩnh viển chạy trên HĐH Android 4.1.2 do hãng Texas Intrument OMAP đã chính thức dừng chế tạo vi xữ lý di động nên 2 máy đó sẽ không còn được hổ trợ thêm và sẽ không được cập nhật bản Android nào nữa trong tương lai!!!
Các anh em là fan của Motorola cùng nhau vào tham gia thảo luận, đóng góp nhận xét về em mới của Moto nào http://www.tinhte.vn/threads/moto-g...-mau-de-thay-android-4-3-gia-179-usd.2206649/
À mấy anh ơi nhằm tạo sự tiện lợi lúc cần giải đáp khi mấy anh em mình thắc mắc về smartphone Motorola hay nhằm mục đích giao lưu trao đổi hiểu biết công nghệ thì chúng mình sẽ tạo 1 fanpage trên Facebook với tên là Vietnamese Motorola Fans không biết các anh thấy sao ạ???
@Ton Binh có thì like và follow thôi 😃
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
hnay thử test pin thì đc sau 15h bật máy,5h30' onsceen thì còn 20% pin 😁
kết quả ko tệ chút nào 😃 rom gốc,wifi 24/24.chạy ngầm fb,viber,line
Lạy chúa tin vui cho những ai đang sỡ hữu 1 con RAZR M, sau 1 vài ngày bị ban nick thì hôm nay Ton Bình đã quay lại và ăn hại hơn xưa. Tôi đã phát khóc khi nhận được thông tin DROID RAZR HD, DROID RAZR MAXX HD, Atrix HD và đặt biệt là DROID RAZR M nhận cập nhật Android 4.4 Kitkat xác thực từ Motorola....còn RAZR i sẽ có hay không 😔 ???​

DROID RAZR M - DEVELOPER EDITION
This device will be upgraded to KitKat (Android 4.4)​

DROID RAZR M
This device will be upgraded to KitKat (Android 4.4)
Do you have the latest Motorola software? Find out.

DROID RAZR HD
Receive emails when software updates are available for your device.

DROID RAZR MAXX HD

ATRIX HD
Receive emails when software updates are available for your device.
@Ton Binh Mấy em này giờ chả bác nào xách về bán cả 😁
Coi bộ năm nay Motorola đã làm rất tốt cho các mẫu smartphone cũ như Atrix HD nhảy vọt từ 4.0.4 lên 4.4, RAZD M, RAZR HD, RAZR MAX HD từ 4.1.2 lên 4.4 động thái tích cực từ phía Motorola, chuyện này thật không thể ngờ, cứ nghĩ những Model này cao lắm chỉ được nâng cấp lên 4.3 thôi. Thật không thể ngờ, tôi đã rất shock...:eek:
Đây là 1 lời giải trình từ phía Motorola Fans nói về lịch trình cập nhật của RAZR i: "razr i dont Located in motorola site but im sure 100% Android 4.4 Kit Kat Updates come for razr i" Motorola được phân phối chính thức cho thị trường là Châu Âu cũng có thể các nước Châu Âu chưa có thông báo cập nhật vì Motorola hổ trợ sớm hơn cho thị trường Châu Mỹ. Nên vẫn hy vọng RAZR i sẽ được cập nhật Android 4.4 thay vì 4.3 như các báo đã đưa tin.
Chính thức ngày hôm nay Moto X, DROID MAXX, DROID Ultra và DROID Mini sẽ nhận bản cập nhật Android 4.4 Kitkat và trải nghiệm những tính năng mới do Kitkat đem lại cho các thiết bị này.
Bổ sung thêm 1 smartphone nữa có mặt trong danh sách cập nhật Android 4.4 của Motorola chình là Electrify M. Như vậy rất có khả năng RAZR i cũng sẽ có Android 4.4...hãy cầu nguyện :p
Hy vọng quá mọi người

Sent from my XT890 using Tinhte.vn mobile app
@cndkhuong Tui cũng vậy, sau khi hổ trợ cho thị trường Châu Mỹ xong Motorola sẽ tiếp tục tung ra các danh sách cập nhật cho Châu Âu. Hãy cầu nghuyện :p
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@Ton Binh Chúc bác và mọi người ở lại vui vẻ 😁
tớ mới đổi sang LG rồi,quá tuyệt. Màn trong veo,rom supot,tùy biến cao :D
hiện giờ thì đang mãn nguyện lắm rồi hihi
hungcuongkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@weixiao bạn chuyển sang G2 à. G2 so với Z1 thì con nào ngon hơn nhỉ? phân vân quá
@hungcuongkt Tất nhiên G2 ngon hơn Z1 rùi sư huynh...
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@hungcuongkt m nghĩ là LG hơn,vì rom Sony khá nặng và xấu 😃
Cơ mà m gl em rarz I sang LTE3 chứ ko phải G2 hehe
Qualcomm ra mắt Chipset SnapDragon S805 Ultra HD xung nhịp cao nhất 2.5 GHz, GPU Areno 420 dự là hiệu năng rất cao.
hungcuongkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z1 MENLY HƠN! VẪN THÍCH VẺ BỀ NGOÀI BÓNG BẨY VÀ SANG TRỌNG CUẢ Z1
pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony dùng chán lắm Firmware viết thì kém, màn hình thì xấu vô đối. Ngày xưa máy Sony được cái nghe nhạc, chụp ảnh ngon giờ mấy con Android của Sony dùng chả ra nợ gì. Android giờ ngon nhất là Samsung, LG rồi đến Moto
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@pinata sr bác nhưng bác đang nói phần cứng or mềm ?
mềm thì e xin xếp Moto thứ 10 ạ 😁 vì rom ít đầu tư,thực chất là dòng thuần GG như Asus

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019