Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Nexus 7 phiên bản 3G, giá 8,88 triệu đồng

TDNC
23/11/2012 9:1Phản hồi: 477
[Trên tay] Nexus 7 phiên bản 3G, giá 8,88 triệu đồng

Đã có Nexus 7 3G ở Việt Nam và nó đang được bán với giá 8,88 triệu đồng ở của hàng Haloshop.vn. Máy chỉ có 1 mức dung lượng duy nhất là 32GB, ngoài kết nối 3G ra thì máy có cấu hình y chang phiên bản Wi-Fi. Bạn có thể nhìn thấy khe cắm SIM nằm ở cạnh trái của máy và nó là loại Micro-SIM.

Tuy có SIM nhưng máy không hỗ trợ chức năng nghe gọi và nhắn tin SMS. Bạn chỉ có thể dùng kết nối 3G của SIM để lên Internet mà thôi. Mình có thử bỏ SIM 3G của Mobi vào nhưng máy không tự động cài đặt APN nên mình phải tự thiết lập bằng tay, máy nhận SIM, nhận sóng rất tốt và lên Internet ngon lành.

Cám ơn cửa hàng Haloshop.vn đã cho Tinh tế mượn sản phẩm.

477 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đắt hơn giá quốc tế nhiều quá. Chắc nhờ người thân bên Mỹ mua giùm thôi
@hactory93 Hot mà bạn, mới về và bản 32GB.
@hactory93 bác ơi bên Mĩ giá bn thế

cảm ơn bác nhiều
@hactory93 đệt, tem nhanh thế 😁
quá ngon cho cả giá và cấu hình! có thêm 3G nữa như hổ mọc thêm cánh! :X Google -> Pro

Máy 32Gb , có cả 3G lẫn wifi mà còn đòi rẻ hơn nữa thì mua đồ tàu mà dùng bạn àh! 😃
noname_9x
TÍCH CỰC
11 năm
@tuansiro thế bạn biết giá thật sự của nó ko, 300usd về vn tới 9tr. Nếu bạn muốn làm con gà cho thương gia vặt thì cứ làm, còn những người muốn hưởng đúng giá trị thực của máy thì họ sẽ đợi
@nam888 ai lại đi gọi điện bằng mtb bác😃 chủ yếu 3g để vào mạng khi không có wifi thôi (về quê chẳng hạn);)
@tuansiro hung hăng
RushRobbier
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm bữa con em nó mua cái N7 nhưng ko có 3g 6 triệu, xài thấy cũng khá tốt. nhỏ gọn tiện lợi... sài mượt... bản có 3g này mắc hơn 2 triệu 8 lun...
lamchibeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhanh gớm , nhưng ghiền nexus 4 rùi
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@phd5 có chắc là chính hãng ko, còn đắt hơn là bt, n7 16gb cũng đắt hơn xách tay khá nhiều. mà với những mặt hàng dc bh toàn cầu có trụ sở ở vn thì chính hãng hay xách tay ko quantrongj lắm

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
leeherolak
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phd5 nguồn ở đây nè: http://www.mainguyen.vn/google-nexus-4-ve-viet-nam-gia-12-trieu-dong.html
phd5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leeherolak nhảm vãi. Đang box nói về Nexus7 chính hãng giá bao nhiêu, tự nhiên trả lời giá con nexus 4 xách tay. Có vấn đề rùi o_O o_O o_O
leeherolak
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phd5 cái này là trả lời cho NEXUS 4...I'M SORRY..
đợi thôi không thì bị chém...
citizen
ĐẠI BÀNG
11 năm
$$$ ngang ngửa ipadmini hiện tại !! các bác chọn em nào đây? 😁
guitar179
ĐẠI BÀNG
11 năm
@citizen đầu óc bác này có vấn đề thật rồi!!! :D ipad mini đang bán bản cấu hình thấp hơn với giá > 15 triệu.
@citizen :Dthì nexus 7 32 GB 3g wifi ngang ngữa ipad mini 16 GB wifi, vậy chọn em nào ?
TOPXP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@technological experience Nếu bản nexus dù kô có 3g mà giá ngang ipad mini mình sẽ chọn nexus vì màn hình nó đẹp hơn, chạy ngon kô thua kém zì cả.

Nhưng nếu ipad mini rentina thì mình chọn ipad

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
@citizen minh co chu wifi nay, thay qua on, vi khi nao k co wifi, thi phat 3g bang dt nay la.xong. nhanh va tot, phai cai man hinh va cam ung k bang con ipad 3.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
Dân Việt Nam luôn được hưởng mức giá ưu đãi.
nhoc1rang
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy mình có xài mấy cái như viber để gọi được không vậy
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoc1rang viber ok hết.ko khéo gọi đt thường đc chứ bộ.tại họ ko có.phần mềm thôi.
đắt quá nhỉ!
chờ bao giờ down tầm 6M thì xúc!
32Gb cũng tạm ổn rồi!
@hanhngao46 chắc bạn chờ tới N7 ra bản 4G quá
haizz bên viettablet bán có 8tr 😁
kíng6
ĐẠI BÀNG
11 năm
@remeoxzx bọn đấy đã có hàng đâu mà đòi bon chen
Chờ thôi ......
Muốn ...nhưng không đủ sức
Từ từ cho cháo nó nhừ. 😃
Gía gần 9 triệu,vẫn chưa hấp dẫn lắm !
Mình nghĩ thời điểm này,nếu kinh phí eo hẹp,thì lựa chon bản wi-fi sẽ hợp lý hơn !

Có thể dùng ké chức năng phát wi-fi trên điện thoại củng ok lắm !

Và điều quan trọng, có thể tiết kiệm được hơn 3 triệu 😁

manhduc384
ĐẠI BÀNG
11 năm
cần gì nghe gọi nhắn tin đơn thuần khi đã có viber, line... 😁
đợi em nó hạ giá, ko gấp gáp
giá tốt rồi nhiwng mà cửa hàng này ở hcm à
đầy web bán 8 triệu cho bản 3G này mà. H là hàng hot vài tháng chắc down còn 7 triệu h cấu hình này là quá dư dã cho một MTB rùi 😃

viettablet và thegioikts nè đầu nhận đặt hàng đồng giá 8 triệu !
@quangnhut123 Giá 300$ chưa thuế, cả thuế tầm 330$ về VN giá 7tr chắc cũng khá lâu đấy😁
@quangnhut123 Gia' gốc ở mỹ cũng tầm 7tr4 rồi bác ạ
like mạnh em này 😃
TOPXP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khoảng 1, 2 tháng nữa, con này hàng nhiều chắc khoảng 8 tr.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019