Trên tay Nikon WU-1a: thêm Wifi cho DSLR Nikon

cuhiep
23/1/2014 8:25Phản hồi: 75
Trên tay Nikon WU-1a: thêm Wifi cho DSLR Nikon

Wu-1a là thiết bị nhỏ gọ, gắn vào DSLR của Nikon để thêm tính năng Wifi. Bởi vì chiếc DSLR mới nhất của Nikon là Df không được trang bị Wifi và hiện chỉ có chiếc giá rẻ D5300 là được trang bị Wifi. Cái mình thích ở thiết bị này là nó rất nhỏ gọn và Nikon còn bán kèm một chiếc hộp đựng có thể gắn vào dây máy ảnh dễ dàng để chúng ta mang theo mà không bị rớt mất. Hiện Nikon hỗ trợ Android và iOS để có thể kết nối vào máy ảnh và điều khiển máy ảnh cũng như chép hình qua. Anh em cần cài ứng dụng vào Android hay iOS để sử dụng, đáng tiếc là iOS mới chỉ có bản cho iPhone chứ không có bản cho iPad.

Có một phiên bản khác với hình dáng và kích thước tương tự là Wu-1b thì chủ yếu dùng cho các máy nhỏ hơn. Nếu anh em quyết định mua nhớ tìm hiểu kỹ là DSLR của anh em phù hợp với Wu-1a hay Wu-1b nhé.

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Họ hack được cả cái này để cho nikon D600. Hôm trước tìn hiểu D7000 thì ko được hỗ trợ.
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
@vuidoi ùy....tiếc cho D7000 quá...
@vuidoi D600 dùng được với cái 1b mà
mình cũng tính mua em này mà thấy bị đánh giá là ứng dụng trên điện thoại ko tốt lắm
hay nhỉ
albatron
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cái thiết bị GPS gắn cho máy Nikon k bạn?
mabu9669
ĐẠI BÀNG
10 năm
d90 có ko ta
Không biết canon có cái nào tương tự ko nhỉ các bác?
Nhìn cục này mới thấy Canon tích hợp sẵn wifi thật là quan tâm đến người dùng. luôn đón đầu xu thế.
@archi-T tùy máy thôi b. Cũng mong chờ Canon ra cục này mua về tích hợp cho 60D đây
fring
ĐẠI BÀNG
10 năm
@allstreet Mua thẻ wifi đi bác
Không xem được ảnh, nhắp vào im ru luôn
Nản với trình xem ảnh của tinh tế dạo này quá
@mr.kavil Ủa sao kì ta, mình vẫn xem được bình thường luôn
@Duy Luân Không xem được hình ảnh trong topic này Mod Duy Luân ơi, nhắp vào im ru à, không có phản ứng gì hết
Dùng cả Chrome và IE đều vậy 😔
@mr.kavil Mình xài chrome khá ngon. @dihuta giúp bạn nhé
không biết D40 & D90 xưa cũ còn được hỗ trợ không ta?? 😁
Nghe đồn Nikon đang nghiên cứu Android làm hệ điều hành cho máy ảnh mà lâu quá chưa thấy sản phẩm nào ra dựa trên Android ?
@minhprodesign có 1 con PnS chạy android ra trc galaxy camera rồi
Foxbit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đang cần cái này cho Canon, không biết bên Canon có cái nào tương tự vậy không mọi người
meodihia007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá nhiêu vậy anh?
kaching
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu ko có password kết nối thì ai dùng iOS hay Android gần đấy đều kết nối và điểu khiển dc máy àh??
Canon DSLR vd như 600D của em có hàng tương tự và xài được ko a Hiệp?
Giá khoảng 1 chai là OK, chụp rồi chuyển qua dt Android rồi up lên FB luôn...
Hay có thể dùng cáp để chuyển trực tiếp từ Canon sang dt Android...
haunghia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrDuc2010 mua thẻ nhớ wifi đó bạn
tầm 700k 8gb
fring
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrDuc2010 Bác mua cái thẻ nhớ wifi ấy. E cũng đang dùng cái flash air của Toshiba cho canon 60D. 16gb class 10. Giá 1,290k chụp xong import hình qua iphone luôn, rất tiện.
@fring Bac mua dau dat' the^' , em ban co 1tr thui 😁
mademade
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrDuc2010 Bác làm con thẻ SD eye-fi tầm 1tr có thẻ 8gb rồi chuyền vèo vèo luôn 😁
giá bao nhiu
Xin hỏi là có password cho thiết bị hay ko? nếu ko có password thì bất cứ thiết bị di động nào bắt được sóng wifi đều có thể connect và lấy hình về thiết bị di động của mình được à, e là tính bảo mật chưa cao.
longplay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dontaskwhy Theo mình biết là có pass cho thiết bị. Khi đã conect voi 1 smartphone rồi ; smartphone khác muôn connect dù biết pass cũng không vào được trừ khi nhấn nút reset lại trên wu-1a.
Không hỗ trợ WP à 😔
@canhcutnamphi Anh rất tốt nhưng em rất tiếc 😁

Dùng cái này khoái hơn nhỉ @@
các bác cho em hỏi
Có cái nào tương tự cho canon 60d ko ạ ?
khá bất tiện. con sau nâng cấp wifi là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019