Trên tay Nikon WU-1a: thêm Wifi cho DSLR Nikon

cuhiep
23/1/2014 8:25Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wp thì xài thẻ toshiba flashair đó bác, ngon mà
@saiback là sao hả bác? Mền chưa rõ vụ này, bác share ít kiến thức với 😁
@canhcutnamphi Thông thường thì người ta hay sài thẻ eye-fi vì sóng nó khỏe hơn, thiết lập cũng đơn giản.

Nhưng cái này mình thấy "hình như" nó chỉ hỗ trợ 1 số dòng máy nhất định (có thể kiểm tra trên trang web của hãng). Ko có nhiều máy nên ko thử được.
Link: http://www.eye.fi/

Cái Transcend với Toshiba thì gắn máy nào cũng đc, có nguồn điện là nó phát ra thôi nên mấy em powershot cũng xài tốt ^^ hoặc máy chạy CF thì dùng kèm với cái này.

Nó hoạt động kiểu như mạng chia sẻ ngang hàng ấy. WP thì chả có hãng nào viết app nên ko có app để sử dụng nhưng với thẻ Toshiba FlashAir thì có thể quản lý trực tiếp kiểu này:
giá 1 chai đổ lại là đẹp ^^
Mình đang xài cái SD flashair của Toshiba ngon phếch! Máy mình có 2 khe SD nên 1 khe để chưa RAW, khe còn lại là con flashair chứa file JPG chụp xong đẩy file thẳng qua iphone ipad dùng luôn, rất sướng! ^^
mr33acs
TÍCH CỰC
10 năm
Đã cố tìm mua ở Hà Nội mà ko thấy. Có cao nhân nào giúp đỡ chỉ giáo ko ạ 😃
ngocta
ĐẠI BÀNG
10 năm
[quotemr33acs, post: 41009184, member: 836002"]Đã cố tìm mua ở Hà Nội mà ko thấy. Có cao nhân nào giúp đỡ chỉ giáo ko ạ 😃[/quote]

Bac can thi PM minh nhe. Sorry vi bi loi TV.
jerytran
ĐẠI BÀNG
10 năm
em dùng micro-sd 32gb class10 gắn vào adapter và lắp vô máy, cần chép hình ra tablet android chỉ việc lấy thẻ micro-sd ra và lắp vào tablet. copy and paste. sau đó up lên fb full album, nhanh gọn lẹ hehe
duong nang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác làm con này ok luôn có đầy đủ pass ko sợ bị hack nhé image.jpg
Mình không thích thẻ Wifi thì khá rờm rà trong việc thiết lập, tốc độ kém và dung lượng nhỏ.

Thực tế thì nhu cầu wifi cho máy ảnh chuyên nghiệp rất nhỏ trong khid dung lượng và tốc độ thẻ là rất quan trọng.
A cuhiep cho em hỏi là cái này đã có bán ở SG chưa ạh, giá bao nhiêu vậy anh và có hỗ trợ cho dòng D700 không anh
nokin
CAO CẤP
10 năm
hiết bị thì bé tí nhưng dòng chữ MADE IN JAPAN thì cố tình in khá to, ta mới thấy sức mạnh Nhật bản là như thế nào.
Có hỗ trợ cho D90 hơm dậy...???
Gắn vào desktop kéo wifi đc k?
mua D5300 có luôn gps và wifi tích hợp khỏi phải long vòng
giá bao nhiêu vậy ? không thấy để giá.
@Kou Zhen Hai giá trên trang chủ là ~$60 nhé bác
ngocta
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều bác bảo sao không dùng thẻ sd-wifi. Đúng là sd-wifi có thể xài cho nhiều loại máy khác nhau nhưng nếu nói về sự ổn định, tốc độ và tính năng thì không thể so với hàng phụ kiện chính hãng được ạ.
Đặc biệt là tính năng chụp liveview thông qua màn hình smartphone, chạm để lấy nét...(dùng để chụp remote và tự sướng rất tiện) thì thẻ sd-wifi lấy đâu ra.
Còn về vấn đề bảo mật, 2 thiết bị dùng wifi direct, lúc thiết lập kết nối lần đầu cũng phải pairing như kết nối bluetooth và cũng có thể set passcode nên các bác yên tâm nhé.

P/s: Em mới từ 7100 lên 610 nên dư cục wu-1a và đang cần cục wu-1b. Bác nào cần thì pm em hoặc có thì trao đổi ạ.
@ngocta còn bán wu 1a không bạn?
edwin_anh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này D5100 có hỗ trợ không nhỉ? Nếu có thì mua cái này ở đâu vậy bạn 😁.
Dùng Eyefi cho tiện (không chỉ cho Nikon mà còn cho nhiều dòng máy các hãng khác):

hoang9u
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đơn giản hơn chút xíu mình xài cục Camera connection kit . Hihi.
@hoang9u Eye-fi vẫn là gọn nhất 😃
giờ mình mới biết có thẻ nhớ phát wifi chia sẻ file thế này đấy 😆 Bắt nhịp công nghệ chậm quá, thanks các bác đã chỉ dẫn.
Cái eye-fi kia không hỗ trợ wp nhưng vẫn truyền ra laptop bình thường, thế là ok rồi 😁
@canhcutnamphi Giá hiện giờ cũng tương đối rẻ rồi bác ạh :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019