Trên tay Nokia Booklet 3G

niky
21/11/2009 8:23Phản hồi: 74
Trên tay Nokia Booklet 3G
Vậy là chiếc máy tính đầu tiên được Nokia sản xuất và bán ra cách đây không lâu - Booklet 3G cuối cùng cũng đã có mặt tại Việt Nam. Dễ dàng nhận thấy là đây không phải là một chiếc máy tính phổ thông cho mọi người như những chiếc netbook khác. Booklet 3G thực sự là một chiếc máy được làm rất cao cấp, từ nguyên liệu cho đến các kết nối. Máy thực tế nhỏ hơn nhiều so với những gì ta có thể hình dung ra từ hình ảnh sản phẩm trước đây được đăng tải. Lớp gương màn hình hơi bóng khiến khó xem ở những nơi có ánh sáng phức tạp. Hiện Nokia Booklet 3G đang được bán tại www.hangdocusa.com.vn

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=5yXUx60nQSc[/ame]

Chiếc Booklet 3G này được thiết kế đẹp và chắc chắn với khung máy làm bằng nhôm cùng mặt trước ốp nhựa sáng bóng trông rất sang trọng. Là chiếc netbook đầu tiên do Nokia sản xuất nên nó cũng mang tính chất di động cao với các kết nối không dây lẫn có dây thông dụng hiện nay như: HDMI, WIFI chuẩn b/g/n, USB 2.0, và tất nhiên là khe gắn simcard mạng 3G... Nokia Booklet 3G còn được Nokia trang bị ổ cứng 120GB, vi xử lý Intel Atom Z530, tốc độ 1.6GHz và đặc biệt là Windows 7 cùng với gói phần mềm OVI cài đặt sẵn, giúp cho bạn kết nối và chia sẻ thông qua dịch vụ mới của Nokia dễ dàng như trên di động của hãng.

Ở Booklet 3G thì Nokia cũng đã trang bị bàn rê chuột đa điểm tương tự như trên các sản phẩm Macbook và máy tính dùng Windows 7 ra đời gần đây. Với bàn rê này, người dùng dễ dàng sử dụng 2 ngón tay vuốt để thao tác trượt màn hình lên xuống hoặc kéo 2 ngón tay để phóng to thu nhỏ hình ảnh, trang web... Điểm đáng chú ý nhất chính là việc Nokia tích hợp cho dòng netbook đầu tiên này pin dung lượng chỉ là 3840mAh nhưng lại cho phép nó hoạt động lên tới 12 giờ. Chưa rõ việc thực thi thời lượng pin như thông báo của nhà sản xuất ra sao nhưng nếu thực tế pin lâu như thế thì rõ ràng Booklet 3G chính là đối thủ nặng ký nhất cho các dòng netbook khác trên thị trường hiện nay.

Vài hình ảnh trên tay chiếc máy tính đầu tiên của Nokia - Booklet 3G:

Quảng cáo

Cạnh trái.

Cạnh phải.

Cạnh sau.

Cạnh trước.

Toàn cảnh mặt phím và bàn rê đa điểm.

Có một phím tắt F11, có thêm chữ Nokia nhưng chưa rõ chức năng phím này ra sao.

* Xin cám ơn cửa hàng vi tính Minh Khai đã giúp đỡ sản phẩm.

[relate]Nokia, booklet 3g[/relate]
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungtn197
TÍCH CỰC
14 năm
thật sự k thích body của em này cho lắm: thô và dày
mog được cơ hội dùg thử 1 lần sẽ kết luận 😃
em này trông sang đẹp ghê, mỗi tội bố trí nút power như vậy dễ chạm nhầm lắm 😁
fím power mình có thể tùy chỉnh nên ko lo chạm nhằm pác ạ:rolleyes5cz:
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
sản phẩm đầu tiên ra mắt của nó-kìa thật ko ấn tượng mấy :-(

nhìn cái hình này giống như N81 or N96 gì đó 😁 em có cảm giác như là chiếc di động chớ ko phải laptop nữa :D
Chính xác....vì nó vốn là từ di động mà ra mà:D
I LIKE IT :D:D:D
bblagi
ĐẠI BÀNG
14 năm
tui thì thấy cũng giống laptop, không biết khác cái gì mà giờ sao gọi lắm kiểu quá: netbook, booknet... cứ loạn cả lên. Không phân biệt được. Theo tui, tiếng Anh nên có thêm 2 cụm từ qui chuẩn cho rõ ràng: may tinh de ban để chỉ máy tính không mang, không xách đi chơi, đi quán cafe 1 cách dễ dàng được và may tinh xach tay để chỉ máy tính các loại khác với các loại trên (& khác với các loại điện thoại).

Em này có khe cắm sim 3G, thế cắm vina vào có nghe gọi, nhận (chứ không tính gửi) như điện thoại bình thường được không nhỉ? Bế em nó lên, ốp vào tai để đảm bảo tính riêng tư khi gọi điện hay lại phải đầu tư thêm quả tai nghe với mic....? Em này khác chăng là cắm được sim 3G tức là = laptop thông thường + 3G vina....?

Dẫu sao cũng hoan nghênh đồ công nghệ, vấn đề cuối là không biết giá em nó so với LAPTOP thông thường thế nào....?
bavuongbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
đẹp thật! giá bao nhiêu vậy anh? cái này thích hợp đi làm xa!
Nhìn đẹp đó ... giống N quá ha!... ước g2i em có 1 cái!...
hihi, mấy bác nói là thô và dày nên ra ngoài xem thử 😁
em đã cầm và đã rất mê em nó :D
Chuẩn luôn.Phải cầm trên tay thì mới đánh giá chính xác và khách quan đc,dù e chưa đc cầm e này:D
Chả hiểu cầm thật nó như thế nào nhỉ! Tò mò quá! Nhìn trên hình không khoái lắm!
Vậy mình cũng phải tranh thủ xem mắt em nó 😁
Nhìn cũng hấp dẫn mà, sao các bác chê ghê thế?
Giá cụ thể em nó nhiêu vậy các bác?
ko có hứng thú vs em này cho lắm😃
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
hình như nó k tạo nên cơn sốt như mong đợi của NOKIA
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
có thể lá sóng ngầm bạn ah ............................ :p
chưa test thử 3g của vina.hôm nào a hiệp test thử xem thế nào
có ai cho cái giá ko nhỉ, ccũng đc đấy chứ.
cũng đáng để thử, mình cũng quan tâm đến giá ....!
mới xem xong, 816$, chờ lúc nokia hạ giá...
Với mức giá này em xin chừa không dám đụng đến ạ, thà để thêm ít tiền mua con MacBook cho nó vênh. Mua em này ngại quá.
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
em thấy cũng đẹp, mượt mà đấy chứ ạh, nút power rất là Nokia 😁
Máy nhìn đẹp mỏng và sang trọng.
kỳ này tinhte review booklet chậm nhỉ. mình đã review nó trên itech và voz cả tháng.
chà hay nhỉ, làm sao các bác có máy về vn sớm vậy cho tụi em chút kinh nghiệm với 😃
Chậm là cái tội? Vui nhỉ
Mà hình như Nokia nuôi itech.vn hay sao ý, cái gì cũng có sớm
FatBear
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hãy cho mình 1 lý do để mua con này 😔 ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019