Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Nokia E7, có N8 ké

cuhiep
30/9/2010 7:55Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đêp quá nhưng hệ điều hành sybian 3^ thì nghèo nàng quá phải như nó chạy hệ điều hành android thì tốt biết mấy
chạy Adroi thì đã ko phải Nokia.
vào đọc chưa thấy đánh giá j hay ho đã có mấy chú fan táo vào lảm nhảm ko = ip,nhạt v....
Symbian chạy 680 là đc rùi...cần chi 1ghz cho phí,phục vụ tốt là đc....mong nokia sẽ thành công đợt này
Hoàn toàn chính xách ko cần chỉnh . Symbian lên 1ghz là gì cho nó thừa ra dùng ko đến , mọi tính toán đều nằm trong tay các nhà công nghệ Pro Nokia cả
failtear
ĐẠI BÀNG
13 năm
haz.
Thứ nhất e7 chứ ko phải c7.
Thứ hai sym ko cần đến 1ghz làm gì.
Thứ ba chưa cầm trên tay sym^3 biết quái gì mà phán.
Thứ tư không thích thì miễn spam vớ vẩn.
hongdang158
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích NOkia,nhưng nếu muốn đổi mới triệt để thì ko nên có những sản phẩm giống nhau thế này :|
Về 2 em này thì vẫn thích N8 hơn,bản màu ghi trông rất sang 😁
E7 thì cũng đc,nhưng vì đang dùng N900 rồi nên ko thích em nào có bàn phím trượt ngoài "Đương kim Quán Quân của Smartphone Championship" cả hehe
n8 và e7 nhìn hao hao nhau nhỉ? 2 em đều nhìn rất manly 😃
1202,1280

mình chi thấy nokia tuyệt nhất là 2 con 1202,va 1280,còn smartfone thì blackberry là đỉnh hy mã lạp sơn của thế giới điện thoại thông minh.
nokia 1280 có chương trình chặn cuộc gọi va ko hiển thi nội dung tin nhắn rất tuyệt đối với 1 chiếc fone màn hình mono!thank you nokia quan tâm tới người dùng bình dân!
cảm nghĩ chủ quan.xin tất cả lượng thứ.
Thích BB thì cứ việc nhưng ko cần thiết phải dìm nokia xuống như vậy, ghét nhất mấy thằng thiểu năng này!
j-cage mày là thằng nào ở đâu?may dám nói ra k?chỉ vì mấy nhãn hiệu d.t mà gọi người khác là thiểu năng,chắc ba mẹ mày cũng thiểu năng đẻ ra mày dư hơi rảnh chuyện.
hieudd
TÍCH CỰC
13 năm
thằng này *gu mà tỏ ra nguy hiểm nè....
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
@hieudd admin đâu ban nick ngay, nói bậy nè
Tung hô BB quá đấy bạn j ở trên ơi , ngta chửi cho k đúng à lại còn xoắn
Iphone kiểu dáng thanh lịch, đẹp, mỏng ; nhìn chung là thời trang đặc biệt rất hợp với nữ, ko thể chối cãi.
Số lượng tế bào cảm ứng trên iphone là nhiều nhất ( nhiều đến quá mức cần thiết); vì thế ko 1 hãng điện thoại nào khác có cảm ứng mượt như iphone, ko thể chối cãi.
Giá thành cao và sự quá phải phụ thuộc vào Apple thì ai cũng biết rồi
Bản thân tôi tự thấy trước nay các mẫu smartphone ở phân khúc high end của Nokia so với Apple, HTC, samsung.. là thua kém. Nhưng từ khi N8 trình làng thì Nokia đã đuổi kịp phần nào, thiết kế đẹp, chắc ,thiên về nam tính của N8 cùng với chụp ảnh camera khủng, khả năng kết nối hàng đầu; là những điểm mạnh ko thể chối cãi. Có thể nói N8 là chủ bài để ăn thua với ác hãng khác của Nokia lần này. Kế tiếp là dàn anh em E7, c7 ...
Còn về Blackberry thì tôi chưa cầm qua nên không dám phán bừa nhưng mà thời buổi nào rồi mà còn xài máy bàn phím cứng ko cảm ứng? BB cảm ứng hình như mới ra lò 1,2 con thì phải; chưa thấy nhiều review nên chưa biết so với các smartfone cảm ứng khác thì hơn thua thế nào.
Trước đây thì đúng là có thất vọng về phân khúc smartfone high end của Nokia so với hãng khác thật.
Nhưng lần này N8 thật sự là đột phá của nokia so với các smartfone trước nay của hãng.
Với những thuộc tính hấp dẫn và mức gá hợp lý, Nokia chắc chắn sẽ thành công với N8 !
Ở Mỹ người ta chuộng Apple
Nhưng ở Việt Nam thì Nokia vẫn là 1 cái tên nói lên đẳng cấp
hình như có bạn thắc mắc về chip 680 và camera 8mp ko có kính CZ của e7, mìng ko nhớ bainao nên ko trích dẫn dc.
1/ Không biết phải nhắc lại bao nhiêu lần là chip, ram chỉ đi kèm 1 cách hợp lý với hệ điều hành. symbian thì 680 la đủ rồi . thêm 1ghz thì nố cungx chẳng nhanh hơn dc bạn hiểu không?
Giờ người ta có thể đưa chip core i, core 2 duo vào điện thoại dễ dàng nhưng vì sao chỉ xài let đẹt <= 1 ghz? vì có cho thêm vào nó cũng không tăng dc hiệu năng mà chỉ ngốn pin thôi.
Giá thành con chip 1ghz và con 680 mhz chênh chỉ vài Đô, nokia có thể đưa chip 1ghz và ram 576 vào để hài lòng dân mù IT nhưng kỹ sư nokia,họ ko làm thế vì nó sẽ ngốn pin 1 cach không cần thiết.
Còn vì sao đa phần HTC high end xài chip 1gz, vì android 2,1 yêu cầu chip, ram, và cả rom cao thì mới phù hợp.
Cũng giống như bây giờ bạn ăn cơm, bạn dùng cái bát to bằng cái mâm cái lồng bàn,cái thìa dài cả mét; nó không giúp bạn ăn ngon ăn tốt hơn đúng không?
2/ E7 chỉ camera như thế. Vì nokia chia máy theo dòng, giữa các dòng máy có sự khác biệt và đặc trưng riêng. nếu bạn để ý thì sẽ thấy dòng E là dòng doanh nhân vì thế ko bao giờ có camera khủng, thay vào đó là phím QUENTY luôn hiện hữu, dòng C là dòng máy lai giá rẻ giá trung nên cũng ko có chụp ảnh khủng và kinh CZ; chỉ có dòng X và dong N là 2dongf thiên mạnh về giải trí, sẽ dc nokia đầu tư camera khủng và kính cảl Zeiss : x6, n97 mini n8, ...
Ý của nokia là : bạn hãy chọn dòng máy theo nhu cầu.
o0_Virgo_0o
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đồng ý với ý kiến này
E7 kiểu dáng ngon ,giá như chạy Android hoặc WM thì hay biết mấy
pikachu3d
TÍCH CỰC
13 năm
Chờ em này lâu quá, chắc phải tìm em khác thay thế thôi. N8 bị vợ mượn mất rùi hic 😢
lamour7360
ĐẠI BÀNG
13 năm
hom nay moi test thu E7 voi N8. Nhin chung kieu dang dep, thiet ke truot nhung rat chac chan. Tuy nhien co 2 diem kha that vong la:
1. Man hinh hinh N8 da sai mau roi, den E7 cang sai mau nhieu hon, am mau cam.
2. Do net cua man hinh E7 thua han N8.

2 dieu nay can than trong can nhac nen mua E7 hay N8!
Trc thì con N8 là to nhất Nokia.
Bh` so găng với E7
I như khổng lồ và ng` tí hon
:sleep:n8 la tren het
sao đào mộ lên chi vậy a............?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119