Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay ống kính pancake Canon 40mm cho cả FF và crop

sonlazio
21/1/2013 2:44Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TITANIUM
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xài em này với 1D mark II. Không có điểm gì để chê, mỗi tội nhiều hôm tưởng chưa lắp lens 😆
Hy vọng em nó sẽ lại lại một huyền thoại ngon, bổ, rẻ tiếp theo ống 50 1.8
chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thich con nay nhung khong biet gia ca the nao
không biết trên 5d mark như thế nào nếu phông ngon như 50 f1.8 là đủ 😆
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá em này mua hôm bữa 4tr3 xài nhìn có vẻ trong nhưng lấy nét nhiều lúc bị sai, ko ok lắm so với con 50 f1.8 e dùng 650D hỗ trợ STM lấy nét lai mà chụp hình với con 40 này để AF lúc nhoè lúc rõ, mà công nhận vòng nét của nó vặn êm và nhẹ cực
Hình em thử chụp (tất cả đều ở f2.8 iso 200, 400, tốc độ 60, máy 650D) bấm vào và bấm tải ảnh gốc về xem thử hen
Chất ảnh trên FF tốt quá....
Rất mong Mod Tinh tế test em này với máy Crop như 650D để xem chất ảnh và video HD áp dụng công nghệ mới nhất như thế nào.
Mình đang rất quan tâm đến 1 em quay Video HD để sử dụng cho du lịch và gia đình dịp Tết này. Thanks all.
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranvutruong Em xài rồi nè, quay phim trong và đẹp, auto nét tự động như máy quay cầm tay, có thể track theo mặt người mà canh nét khá thông minh, trừ cái lâu lâu lại tự chỉnh nét lại dù chả có di chuyển hay gì, chất hình trong hơn 60D 600D và cả 7D rất nhiều, thấy ngang ngửa 5DM2, em còn xài con 18-135 STM quay chụp đều đẹp hơn 600D và 60D nhiều, chất màu và hình ko bị chai như 2 con đó, trong và tự nhiên hơn
Tuyệt quá.
Cảm ơn bạn nhiều. Nếu được bạn chia sẻ ít ảnh chụp và video từ bộ đó với nhé. Làm được hẳn 1 topic về bộ đó thì còn gì bằng. Thanks bạn chia sẻ.
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chất lượng ngang em 50f1.8 nhỉ ^^
shut up and take my money
con này rất đáng mua, giá hơi cao tí nhưng ảnh ọt ra rất đẹp.
@quytocdo_tl Nói ngược rồi bạn nhé 😃
Ảnh ọt ra bt nhưng tiện dụng và giá thấp, vừa túi tiền. Còn đáng mua hay không tùy nhu cầu.
FatCat
ĐẠI BÀNG
11 năm
5dm2 to vật gắn cái ống bé tí nhìn cứ ngồ ngộ thế nào ấy 😆
kttam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỏng quá nhỉ 😁
Em này nhỏ gọn giá lại mềm nửa. like
Nhở thì gọn. Nhưng nhỏ quá thì hơi bất tiện lúc chơi MF 😃
LifEDeco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em muốn hỏi , lens này có sử dụng được cho 550D ko mấy a
codered
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LifEDeco cắm vô chạy tốt bạn ơi 😁
Cho mình hỏi ngu 1 tí :p e này 40mm f2.8 thì khác thế nào với 50mm f1.8 ạ 😕
@lucifercc sao k bác nào rep hết vậy 😔
@lucifercc Ko hiểu rõ câu hỏi của bạn cho lắm. Mình cũng đang dùng cả 2 con này, có chút nhận xét (mang tính cá nhân) như sau:
- Tiêu cự và khẩu của 2 con thì rõ khác biệt rồi, ko bàn sâu nữa.
- Riêng tiêu cự mình dùng trên máy crop nên chụp 40mm cảm thấy đc "rộng" hơn so với 50mm khá nhiều, bố cục rộng nên ko bị gò bó hay phải lùi xa như 50mm
- ảnh chụp con pancake mình "cảm" hơn trên 50mm, màu sắc có vẻ no hơn, nét hơn, ít bị soft như lúc dùng 50 và mình để iso cao ít noise hơn (cái này thì ko biết sao nữa, nhưng trc chụp bằng 50 thì để iso400 mình thấy noise khá nhiều, giờ với pancake mình đẩy iso lên 800 thì noise cũng chỉ sấp xỉ thôi) ^__^
- ngoài ra pancake cũng là công nghệ mới của năm 2012 còn con 50 kia thì ra cũng đã lâu lắm lắm rồi 😃
các bác có cho tý thuốc nào vào ảnh k, sao màu mê vậy ~~
aries89
ĐẠI BÀNG
11 năm
sony nex f3 có dùng đc luôn k bác nhỉ?hay phải có ngằm chuyển nữa
@aries89 nex F3 dùng cái này làm gì bạn ? có 50 1.8 với 35 1.8 rồi. Dùng cái này phải có ngàm chuyển sang mà không có AF.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019