Trên tay ống nhòm quay phim 3D của Sony

sonlazio
13/1/2012 2:33Phản hồi: 65
Trên tay ống nhòm quay phim 3D của Sony
Sony có rất nhiều phụ kiện [TAG]3D[/TAG] độc đáo và ống nhòm là sản phẩm gây được nhiều thích thú nhất với người dùng bên cạnh kính xem phim 3D mà Tinhte.vn đã có dịp giới thiệu. Ống nhòm của Sony giống một sản phẩm chuyên nghiệp hơn là 1 thiết bị cho người dùng cuối như [TAG]HMZ-T1[/TAG], nó rắn rỏi, không bóng bẩy và toàn thân được bao bọc bởi những lớp gioăng cao su nhằm hoạt động tốt hơn trong những điều kiện khó khăn. Có lẽ giá tiền là điểm trừ lớn nhất của nó, vào khoảng 2000$ cho phiên bản [TAG]DEV-5[/TAG] cao cấp và 1400 cho bản [TAG]DEV-3[/TAG] giá rẻ.

Ống nhòm của [TAG]Sony[/TAG] khá nặng và khó lòng làm vừa lòng hầu hết người dùng Việt Nam, cảm giác cầm nó trên tay thật cao cấp nhưng cồng kềnh và chắc chắn bạn sẽ cảm thấy mệt nếu đeo trên cổ trong một thời gian dài. Bù lại cho nhược điểm đó, nếu bạn muốn tự vệ bằng DEV-5 thì cũng không phải là không thể.

Lý do mình nói ống nhòm này cao cấp hơn kính xem phim 3D của Sony là nó cho phép chúng ta tùy chỉnh tốt hơn rất nhiều, không chỉ khoảng cách giữa 2 mắt như kính 3D mà còn cả khoảng cách giữa mắt và màn hình OLED phía trong. Đây là một điểm rất quan trọng với những ai bị cận hoặc muốn nhìn cận cảnh hơn. Và bởi vì hệ thống cân chỉnh của DEV-5 hoạt động hoàn toàn độc lập giữa 2 mắt nên bạn có thể tùy biến cho đến khi nào hài lòng thì thôi. Cách điều khiển của ống nhòm này cũng tỏ ra “pro” hơn, dùng các vòng xoay nên cho độ chính xác và tùy chỉnh tốt hơn là cách gạt qua gạt lại của mắt kính 3D.

Nói về cảm giác nhìn trên ống nhòm này trước, hiệu ứng 3D được thể hiện khá rõ ràng nhưng đôi khi mình thấy chưa bằng mắt kính xem 3D, dù rằng nó vẫn nổi hơn so với nhiều TV 3D trên thị trường. Có lẽ mình sẽ phải mất nhiều thời gian cân chỉnh nhiều hơn trước khi đạt được mức hiển thị tối ưu. Dù vậy, ống nhòm cũng có 1 ưu điểm khác là mặc dù mình đeo kính nhưng vẫn nhìn rất thoải mái do diện tích ống ngắm lớn.

Về khả năng quay phim, DEV-5 có thể ghi lại những hình ảnh FullHD 3D nhờ vào hệ thống 2 ống kính zoom quang học 10x ở phía trước. Nếu bạn muốn chụp hình thì cảm biến 7MP của máy cũng tạm đáp ứng được. Tuy vậy, vẫn hơi buồn ghi zoom của DEV-5 chỉ là 10x, yếu so với các máy quay thông thường. Có lẽ hệ thống thấu kính quá phức tạp đã buộc Sony phải giới hạn khả năng quay của máy. Nếu bạn muốn zoom xa hơn thì có thể mua DEV-5 vì nó có zoom kỹ thuật số còn DEV-3 không có. Ngoài ra, DEV-5 còn bổ sung thêm GPS và được tặng nhiều phụ kiện hơn.

Nói về chất lượng phim 3D, mình không thể chép ra máy tính để coi nên không rõ nhưng khi xem thử trên máy thì nó khá tốt. Thật sự mà nói thì chúng ta khó đánh giá được nếu chỉ coi trên máy vì bản thân ống ngắm của ống nhòm này đã là 3D rồi!

Ngầu không😆

Hệ thống ống kính kép và khe thẻ ở phía trước

Quảng cáo

Đây là cạnh phải, bạn thấy các cổng được che đậy rất cẩn thận

Đỉnh trên của máy

Trông nhiều nút vậy chứ xài dễ lắm!

2 cái này hình như là micro chứ không phải loa ngoài

Quảng cáo

khá là to với người VN

2 bên ống đều có nút quay phim nhanh

Ống ngắm bự nên nhìn rất đã, bộ che mắt hình chỉ có cho DEV-5, DEV-3 phải mua thêm

Vòng chỉnh từng mắt một
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhnn
CAO CẤP
12 năm
còn phải công nghệ quay nữa, mình thấy cái đĩa thử 3D, nó đâm kiếm vào tận mặt, lúc ném bóng mình phải nghiêng đầu tránh, sướng thật
nhìn mà choáng , công nghệ phát triển kinh thật @@
cherlevo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn con này trông cứng cáp khỏe khắn quá nhỉ nhưng không hiểu cách thức quay phim lưu trữ phim kiểu gì nhỉ.
to quá, xem không tiện lắm nhỉ
không tưởng tượng hết với công nghệ.
cái này mà ...nhìn trộm thì hay phải biết nhỉ :dance:
đồ công nghệ cao thật như phim.
"nếu bạn muốn tự vệ bằng DEV-5 thì cũng không phải là không thể". Ý nghĩa của chữ "tự vệ" ở đây là gì vậy bác Solazio?
phang vào đầu con hổ😆 đi rừng mà gặp hổ tấn công phải tự vệ chứ bạn😃))
chắc là như cục gạch đó :wub:
đánh lộn đó bác chẳng lẽ bác ko hiểu
Dành cho điệp viên 😁
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng này mà điệp viên nào xài chắc bị cười cho rách mũi,công nghệ cho điệp viên là 1 đẳng cấp hoàn toàn khác.Những món mà ae ta cầm được trên tay đều là những "hàng thải" trong giới tình báo.
mr.nhat1224
ĐẠI BÀNG
12 năm
WALL-E kìa anh em 😁
Hihi, bạn tinh mắt thật! Mình cũng thấy giống-mà đó là tên con rôbô trắng mà...Ps: máy nhìn hầm hố quá...ở gần KTX nữ thì hay hihi
mr.nhat1224
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì. con robot trắng là EVE bạn ạ 😁
tkmmkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái này để ngắm sơn nữ chắc tuyệt cú mèo 😁
Giá 2000USD cơ ák! Chắc cò lâu em mới được trải nghiệm! Công nhận Sony năm nay mạnh thiệt! Toàn giới thiệu sản phẩm của Sony thui àk! Thank
nó là cái máy quay 3D có ống ngắm điện tử thôi.
đúng là đồ sony. Vô cùng hầm hố. Nhìn đẹp, mà giá cao quá, giá này mình làm con handycam cho lành.
chungdtd47
ĐẠI BÀNG
12 năm
To quá, nhưng sau này nó lại nhỏ như điện thoại bjo thui.
ntvan90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cái ống nhòm này rất giống trong những phim viễn tưởng ^^! Công nghệ đi quá nhanh, ko biết dăm 10 năm nữa như thế nào
dem di quay đám cưới mắc cỡ chết
có cái này đi bãi biển thì mát mắt nhỉ
mát mắt nhưng nóng trong người bác ạ :redcarded:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019