Trên tay OPPO Find 5, màn hình FullHD, CPU 4 nhân và 2GB RAM giá tốt

sonlazio
18/1/2013 13:27Phản hồi: 829
Trên tay OPPO Find 5, màn hình FullHD, CPU 4 nhân và 2GB RAM giá tốt
DSC_0739 copy.jpg
OPPO không phải là nhà sản xuất đầu tiên giới thiệu điện thoại có màn hình FullHD (HTC Butterfly J) nhưng có lẽ họ sẽ là hãng đầu tiền bán điện thoại có màn hình độ phân giải này ở nước ta. Có thể OPPO Find 5 có thể sẽ được bán ngay trong đầu tháng 2 tới với giá khoảng 500$, tức tương đương hoặc thấp hơn 11 triệu đồng, khá tốt cho một sản phẩm có cấu hình bằng Xperia Z hay HTC Butterfly.
[prebreak][/prebreak]
Phiên bản OPPO Find 5 mà mình cầm đang là máy thử nghiệm và có lẽ phải sang tuần sau chúng ta mới có máy chính thức. Do là máy thử nghiệm nên một số chi tiết vẫn chưa hoàn thiện và một phần chữ trên máy vẫn là tiếng Trung Quốc. Tuy nhiên, chất lượng phần cứng của OPPO Find 5 là rất tốt. Có thể bạn không tin nhưng nếu không có thương hiệu thì chúng ta cũng không nghĩ đây là máy Trung Quốc, nó rất cứng cáp và không hề lỏng lẻo hay ọp ẹp chút nào. Oppo cho biết điện thoại của họ chỉ lắp ghép tại Trung Quốc còn các linh kiện nhập gần như hoàn toàn, tuần sau mình sẽ mở máy chính thức ra thử để kiểm tra sự thật!

Màn hình FullHD có vẻ như đã thành tiêu chuẩn của các điện thoại cao cấp 2013 và OPPO Find cũng có đặc điểm đó. Trong video thì mình cho rằng màn hình này do AUO cung cấp nhưng sau khi xác mình thì OPPO cho biết Hitachi cung cấp, nó cũng sử dụng công nghệ ép tấm cảm ứng lên bề mặt màn hình để giúp màn hình mỏng hơn. Tiếc rằng Find 5 vẫn chưa sử dụng IGZO nên việc tốn pin hoàn toàn có thể dự đoán được. Nếu không quá gấp gáp trong việc trải nghiệm màn hình FullHD, bạn có thể chờ đến nửa cuối năm nay với sự xuất hiện của các màn hình IGZO tiết kiệm pin.

Chất lượng hiển thị của Find 5 là rất tốt, sử dụng panel IPS nên máy có đặc điểm của công nghệ này: góc nhìn rộng và màu sắc nịnh mắt. Dù vậy, nếu khó tính như mình thì bạn sẽ thấy màn hình Oppo 5 vẫn hơi đục nhẹ, tất nhiên không đến mức như LCD nhưng vẫn chưa thể bằng màn hình Butterfly. Dù vậy, có lẽ tới 95% trong số chúng ta không tiếp xúc đủ nhiều để phân biệt các loại màn hình nên nó cũng chẳng ảnh hưởng lắm đến trải nghiệm của số đông.

Về sức mạnh, OPPO Find 5 đang nằm trong top sản phẩm đã thương mại hóa mạnh nhất thị trường hiện nay với chip lõi tứ SnapDragon S4 Pro 1,5GHz và 2GB từ Qualcomm. Camera Find 5 cũng đáng nể với khả năng quay phim tốc độ cao và tốc độ chậm cùng cảm biến Exmor RS 13MP, cùng cảm biến với Xperia Z. Chúng ta sẽ đánh gia chi tiết những vấn đề này sau.

829 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danielphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nào giờ không có nghe đến hãng này, nói chung hàng đẹp giá tốt..
Giá tốt quá! Cảm biến của Sony luôn! Nhưng thương hiệu nước nào vậy? Sản xuất chắc là China rồi. :eek:
cosmosx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SoGetSu "Chỉ có hơn" 20 triệu cho một đầu blu-ray thôi nha bạn 😆
Giá $1,199.00
Link luôn nè: www.oppodigital.com/blu-ray-bdp-105
bien19ndg
ĐẠI BÀNG
11 năm
mẫu đẹp, nhưng mà hãng chưa nghe tên
@bien19ndg Hàng xóm "nhà mình" mà 😁 - Tàu khựa đấy - Bá đạo ra phết
@bien19ndg Châu Âu cũng có công ty OPPO đại chỉ trang web là:eek:ppodigital.com
@bien19ndg hãng tàu chuyên sx dvd karaoke
dakmam12
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết em này với optimus g còn nào hơn nhỉ
@dakmam12 Bạn đem cấu hình của con này so với cấu hình của OP G xem
@dakmam12 mình nghĩ nên chọn e này, cấu hình tốt, giá cũng rất yêu 😃
:eek:
cũng ngon đấy
thiết kế đẹp nhỉ, nhưng thương hiểu thì ko thể nuốt trôi đc 😁.
@PrisonBreak1908 bạn có thấy con đường đi của HTC không. ngày trước HTC cũng đi lên từ 1 hãng gia công đt thôi bạn.
@Võ Đình Thịnh nhưng HTC đến từ đài loan, còn ZTE đến từ tàu khựa
@PrisonBreak1908 Bác qua Trung Quốc phát biểu "Đài Loan không thuộc TQ đi rồi thấy cái cảnh".
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp, ngoại trừ camera với đèn flash phía sau...
@lmcuong4u tớ lại thấy cái camera và flash sau lại quá đẹp, đặt trên cùng 1 miếng kim loại. Nói chung, rất ưng ý với thiết kế này từ mặt trước tới sau cho tới 4 cạnh. Trước giờ ngoài nhìn con 1X khá ưng ý ra thì con này típ theo, cảm nhận đẹp hơn J-butterfly
hungpro123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá tốt thiệt đó
nói chung cứ cái nào tốt là dùng,mình thì ko quan trọng,điện thoại là điện thoại ko liên quan gì tới tinh thần yêu nước hay ko,mình dùng đt của tàu để phục vụ mình học tập giải trí lấy sức,lấy trí đánh lại nó thì tội gì mà ko dùng,mèo trắng hay mèo đen cũng đc miễn là bắt đc chuột🆒
@bachhaiduong29 Mặc dù đã có rất nhiều bro đồng ý với bạn tuy nhiên nói đi thì cũng phải nói lại, mèo nào cũng đc mèo nào cũng bắt chuột nhưng bắt nhiều hay ít, bắt chuột nhà mình hay nhà hàng xóm, có tha vào gầm giường hay kg? Vì vậy hãy là người tiêu dùng thông minh tránh tụi tàu lấy thông tin cá nhân để phục vụ mục đích thương mại quân sự, chính trị hay mục đích khác mà ta kg hay. Mèo mà bắt chuột hàng xóm rồi tha vào gầm giường nhà mình thì chỉ có tiểu hổ là ok. Mình luôn phản đối việc hô hào kg lý trí và luôn như vậy.
@bachhaiduong29 Mấy cái của Google và Apple là thu thập thôgn tin cá nhân vì mục đích cạnh tranh ko lành mạnh giữa các công ty với nhau, vì động cơ kinh tế của công ty.

Còn bọn Tàu nó theo dõi là mục đích tình báo. Trong khi Tàu nó luôn tìm cách chèn ép, xâm chiếm VN. Vậy nên điều này là cực kỳ nguy hiểm.
@exciterc haha bác nghĩ mỹ,nhật nó viện trợ oda cho ta mà bác nghĩ nó là bạn ta sao?bác có biết ngày xưa chống mỹ trung quốc cũng đã viện trợ ta rất nhiều ko?ko phải tự nhiên 16 chữ vàng lại có đâu bác ạ.Còn bây giờ làm sao nó lại đểu với mình thì theo ng nhà em(ko phải khoe chứ nhà em cũng có ng làm bên bộ ngoại giao với lại kinh tế)thì có vài nguyên nhân mà do lỗi từ 2 phía làm hỏng mối quan hệ của 2 nc,em ko bênh trung quốc,em cũng sẵn sàng đổ máu nếu nó bem mình nhưng cái em muốn nói là ko chỉ khựa nó nhăm nhe mình đâu,ngay cả mỹ cũng thế đấy,bác nói như trên em thấy ngây thơ quá(ko mỉa mai nhé).trc đó ng dùng apple ko biết bị theo dõi,oạch một cái báo đưa ra cái vụ theo dõi thì ng dùng mới biết,vậy thử hỏi ai dám chắc mọi thứ mỹ đang làm mà ta chưa biết nó là cái gì?nguy hiểm ra sao?vậy nên tất cả cái gì em nói trên tinhte đều dưới góc độ một mem yêu công nghệ và đã tham khảo kỹ nội quy trc khi đăng bài chứ ko hề có ý khơi mào hay tranh cãi gì ở đây cả/
Cái gì cũng ổn, chỉ thương hiệu là chưa ngon.

Sent from Note2@AndroidVietnam
@Zanr Zij Vấn đề quan trọng là đội ngũ dev thế nào, nghe nói bên TQ hàng nội địa nó cũng có dev kinh lắm nhưng chưa biết so với xda thì đã là gì chưa bác nhỉ😁
Android mà không có vọc viếc thì cũng vô vị như iPhone thôi (có vẻ hơi đụng chạm, nhưng thực sự thì smartphone dùng nhiều cũng nhàm thôi).
@hung2900 Cái này chuẩn luôn :D
Cứ thương hiệu lớn cho lành, đc cộng đồng hỗ trợ, ba cái hàng linh tinh mua về dùng thui thủi một mình nhỡ có lỗi có hỏng k biết hỏi ai đến lúc đó mới thấy vui =)))
Thiết kế mỏng, đẹp. Khá thích con này tuy là hàng trung quốc.
Cũng phải để xem chất lượng dùng thế nào đã.
@nguyentung2209 Để điện thoại ra mắt trải nghiệm rồi cùng nhau đánh giá cũng không muộn
Giá good the này mà thương hiệu cty làm ăn -Bảo hành đàng hoàng là đc rồi. Cấu hình cao nữa. Nói chung các mem Tinh Tế đừng tẩy chay mù quáng quá 😃
d7293
CAO CẤP
11 năm
@ticktack Sang hát-ka-fone nhé
quangia_003
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ticktack Chuẩn. Cơ mà em đố bác dám bỏ tầm 10 triệu mua 1 con này :p Nếu rẻ tầm 6-7t thì may ra mới bán đc ở Vn không thì miễn dù cấu hình cao.
@ticktack Nó phân phối chính hãng, có nơi nhận và sửa chữa,bảo hành... thì với cái mẫu mã, bộ xử lí, camera 13MP ,pin 2500 mAh, full HD... giá chính hãng 11m nếu xách tay hoặc đợi thời gian nữa xuống 8 9m nhiều người mua đấy, tương đương mấy con HTC, SONY giá =1/2 sao mà phải chê cái mác Tàu nhỉ:rolleyes:
Kanzz.Elf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp quá, ko phải là cái đt đầu tiên từ Oppo làm mình thốt lên như thế. Ko ưa tàu nhưng mà phải công nhận nó đẹp.
chỗ nào bán ở đây?
thấy a bấm cảm ứng khổ sở vậy mà kêu là mượt, 😁, hàng tàu thì vậy là tốt lắm rồi
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
@virusday_321 Đang là bản thử nghiệm mà bạn :D
vnntg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@virusday_321 Chắc thằng này sài nhớt Castrol đó bạn ah ;)
@virusday_321 đây là bản thử nghiệm mà,ko theo dõi mà cứ phán lung tung vậy bạn... máy cấu hình cao, thiết kế đẹp,khảng năng cạnh tranh rất cao
Anti china
đẹp phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019