Trên tay Palm Pre

cuhiep
11/6/2009 11:12Phản hồi: 123
Trên tay Palm Pre
Chiếc Palm Pre nổi tiếng đã có mặt tại Việt Nam chiều nay. Xin giới thiệu một vài hình ảnh và cảm nhận đầu tiên về chiếc điện thoại được rất nhiều người mong đợi. Xin cảm ơn PhonGee đã giúp Tinh Tế thực hiện bài giới thiệu Palm Pre này.

Nhỏ nhắn và xinh xắn trong lòng bàn tay, tuy nhiên bạn sẽ phải nghỡ ngàng về khả năng thực thi và vẻ đẹp bên trong hệ điều hành của Palm Pre. Bạn sẽn phải trầm trồ khen vì giao diện mặc định và font của WebOS quá đẹp, việc thể hiện font tiếng việt cũng gây ấn tượng vì trước giờ Palm luôn gặp khó khăn với Tiếng Việt Unicode. Vào Tinhte.com đọc font khá hoàn hảo và đẹp.

Nói tiếp về khả năng thực thi của Palm Pre, thử nghiệm cùng lúc chạy đến hơn 10 ứng dụng mà mọi thứ vẫn rất mượt. Palm đã gắn công cụ tìm kiếm vào sâu trong hệ điều hành, giống như trên Google Phone. Chỉ cần nhấn lên bàn phím cái bạn cần là máy sẽ tự tìm kiếm và đưa ra các lụa chọn khác nhau. Thử nghiệm thiết lập một tài khoản Gmail trên Palm Pre rất nhanh và toàn bộ danh bạ, email... đều được tự động tải về.

Tuy nhiên cũng có một số điểm bạn sẽ cảm thấy lạ vì Palm Pre hoàn toàn mới đối vơí tất cả chúng ta. Bàn phím hơi bé và thân thiện với người dùng Palm hơn là người dùng BlackBerry.

Palm

Hình ảnh Palm Pre:

Quảng cáo

XEM THÊM NHIỀU ẢNH.

[relate]"palm pre"[/relate]

Quảng cáo

123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đẹp hic hic nhìn 2 con bên cạnh ko xi nhế j mấy anh à chất quá đi mất
Oii PALMM.....................
manhkuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chưa thấy đề cập đến chất lượng cuộc gọi như thế nào cả, phải mở mạng hay như thế nào? Cho thêm thông tin đi các bác
phiên bản trên là CDMA 99% mở mạng xài Sfone được. Phiên bản GSM sẽ ra sau bác ah.
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác đang cầm ước mơ của mình trên tay đấy ...hĩ..hĩ... Có con bold mới dán da của bác Cuhiep nua kia
mình đâu có thấy em bold nào đâu nhỉ?
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
15 năm
strom mà kêu Bold thì po tay Bác :mad:
đó là con storm chứ........................?
thế là hy vọng khui hộp con palm pre dầu tiên vn cùa em tan rùi 😔 fedex tao hận mày, chúc mừng bác nào về trước em !
Sorry vì spam nhưng nhìn thấy em í về Việt Nam là không thể cầm lòng được :p
Thích quá anh em ơi. Hiện anh em đang mang Palm Pre đi mở mạng Sfone. Cảm giác ban đầu của em là Palm pre quá đẹp, cảm ứng đa điểm rất tuyệt vời, đặc biệt là việc zoom ảnh, web...

Mai sẽ làm một bài review chi tiết hơn để giới thiệu kỹ với anh em.
kenshinkwok
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ứng giống như Iphone ko anh Hiệp
huuduyus
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đợi mấy bữa nay chưa thấy trung tâm bảo hành của S-Fone yêu cầu tạo mã con Palm pre này, chắc là chưa đăng ký xài mạng S-Fone. Mong rằng nó sẽ được cấu hình dễ dàng để chạy EVDO.
mptu
TÍCH CỰC
15 năm
Bác Hiệp cập nhật nhanh vụ mở mạng SFone chi tiết nhé, em vật lắm rồi, chạy ok là em cũng phải khuân thôi. 😁
Ước gì em nó ra bản GSM nhỉ 😔
Thèm vật vã ....
Mời bác qua bên em xài thử bản GSM nà.
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
15 năm
bản gsm giá bao nhiêu vậy bác em đang đợi 1 em nè😁
Ặc, mất con tem rồi.
Lúc đó mọi người chen dữ quá, em nhỏ con không chen lại nên đành lủi thủi về sớm ngủ lấy sức, sáng mai chen lại 😁
abc_cad
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đẹp quá. Palm vẫn luôn là Palm. Ra thằng nào là chết thằng đấy.
Em Palm Pre này đúng là tỏa sáng hơn hẳn mấy em kia. Đẹp, nhưng vỏ bóng quá, lúc dùng dấu tay bám vào nhiều, cái này chắc phải đi dán da hay xài bao silicon đây 😁
Qua tuyệt vời, lo lắng về unicode giờ thì đã ok 😁
bác hiệp làm bài review chi tiết về máy đi.mạng mủng ổn không.em kết em này ... rồi.sắp có người nhà ben US về.ngon lành em nhờ buy 1 chú về vọc nào
đẹp quá...,thèm quá........kiểu này chắc chuyển wa xài mạng Sprint để rinh em nó về ...
Hình chụp đẹp quá, rất rõ nét, mà mấy tấm hình chụp hình bên hông mới thấy Pre đẹp thiệt, góc độ này hơi lạ. Cám ơn CuHiep đã review rất hay về Pre, mặc dù chưa phải là nhiều thông tin lắm. 😁

Ờ mà ở đâu cũng thấy antondat thế, mới Uprom Orange xong thì lại thấy có mặt với Pre. :p
Top 10,con này đẹp thật là đẹp.giao diện rất đẹp,phím Qwerty như thế mới thích,Palm sống lại rồi,nhưng con này CDMA hả các anh ?
Bây giờ mới tĩnh tâm để đọc bài he he :p
Thích câu :Bàn phím hơi bé và thân thiện với người dùng Palm hơn là người dùng BlackBerry. của bác Hiệp.
Tuy không to bằng bàn phím BB (88xx, Bold) nhưng kinh nghiệm của em thấy dùng bàn phím Palm rất thích ví dụ như bàn phím 650 vì các phím tuy nhỏ nhưng lại tách rời, khoảng cách và vị trí phù hợp, nhần phím cảm giác nảy và chắc, hoàn toàn sử dụng được bằng 1 tay, tuy nhỏ nhưng lại phù hợp với bàn tay người Việt :p
Thế nên tuy đọc review của các trang nước ngoài chê bàn phím Pre nhưng với cá nhân em thì không hề thất vọng với bàn phím của Palm bao giờ 😁
Palm Pre : Nhỏ nhưng Chất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019