Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Pantech Pop Up Note (IM-A920S): 5,5" Full-HD, bút cảm ứng, Snapdragon 800

TDNC
1/8/2014 4:38Phản hồi: 154
[Trên tay] Pantech Pop Up Note (IM-A920S): 5,5" Full-HD, bút cảm ứng, Snapdragon 800

Pantech A920S chưa được giới thiệu chính thức, một số nguồn tin rò rỉ cho biết máy còn có tên gọi là "Pop Up Note" ý nói có bút cảm ứng có thể bật lên khi cần. Hôm nay mình may mắn mượn được một chiếc A920s có thể nói là rất đẹp và hoàn chỉnh, kết cấu chắc chắn, kích thước cầm hợp lý, có cảm biến vân tay, bút cảm ứng, màn hình LCD chất lượng tốt và dùng chip Snapdragon 800. Mời các bạn cùng xem.

A920S có màn hình 5,5" Full-HD, kích thước này lớn nhưng thực tế máy lại khá gọn gàng và dễ cầm. Mặt trước của máy được làm hơi vuông vức một chút, phía trên màn hình có đèn LED thông báo, phía dưới có phím Home cứng và 2 phím cảm ứng nằm bên dưới màn hình. Khung máy được làm bằng kim loại chạy dọc hết bốn cạnh của máy. Ngoài các phím cứng cơ bản, bên cạnh phải của A920S còn có một cái gạt nhỏ, khi gạt lên thì cây bút cảm ứng ở cạnh trên sẽ bật ra. Bút cảm ứng khi gắn trong máy còn đóng vai trò là cây an-ten vì phần đầu có thể kéo dài ra. Mặt lưng được làm bằng nhựa, họa tiết sần hạn chế bám bẩn và mồ hồi tay, phía trên có camera, đèn Flash và cảm biến vân tay kết hợp nút nguồn, phía dưới có lỗ loa. Phần đầu và đuôi của vỏ nhựa cũng có thêm 2 cái khe loa nữa.

Ngoại hình của A920S cho thấy hãng chọn cách sản xuất khá truyền thống bằng cách ghép chồng các tấm thành phần (vỏ, khung, màn hình) lại với nhau. Tuy nhiên chất lượng sau khi hoàn thiện của máy thì rất tốt, khung máy được làm chắc chắn, chi chi tiết phím cứng và nút gạt được làm rất đẹp, dễ bấm, dễ thao tác.

Màn hình của A920S rất đẹp, màu sắc chính xác mặc dù có vẻ như đây không phải là màn hình IPS. Các chi tiết hiển thị trên màn hình cũng khá mịn màng, không bị bể chữ hay răng cưa. Máy đang cài sẵn Android 4.4.2 với phần giao diện được tùy biến thêm rất nhiều, icon cũng đẹp nhưng quan trọng hơn hết là tốc độ phản hồi của máy rất nhanh, gần như không có độ trễ trong từng thao nhấn hoặc mở ứng dụng.

Bút cảm ứng của A920S được gắn ở phía trên đầu của máy, thuộc loại bút cảm ứng thông thường không có cảm nhận lực nhấn, khi bật bút lên thì một menu nhỏ chứa các ứng dụng ghi chú sẽ hiện ra.
Cấu hình của Pantech Pop Up Note (A920S):
  • Hệ điều hành: Android 4.4.2
  • Chip xử lý: Snapdragon 800, bốn nhân 2.3 GHz
  • GPU: Adreno 330
  • Màn hình LCD, 5.5" độ phân giải Full-HD
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera: 13 MP, đèn Flash
  • Camera trước: 2.1 MP
  • Băng tần: 2G, 3G, 4G
  • Pin:
Cám ơn cửa hàng XTMobile (650 Lê Hồng Phong, Q10) đã hỗ trợ sản phẩm cho bài viết này. Giá của A920S là 9,5 triệu đồng.

154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

9,5 thì sao so đc với note 3 docomo nhỉ
@pocket061991 Tại thấy chức năng ko thể bằng note 3 đc,cay bút quá bá đạo
@chavalier 😆Công nhận. Phục mỗi câu bút thần thánh thôi. Nhiều người mua note chỉ vì cái bút
@pocket061991 Có note thì trải nghiệm hoàn toàn mới với việc ghi chú , ai mà là dân văn phòng thì chả còn gì để chê ,mấy cion android bây giờ chả có gì khác biệt nhau ,ke cả dòng s của ss ,tiếc là màn to quá ,giá như có note 4inch 😃)
@chavalier hóa ra là vậy không để ý thank bác ha
cũng đẹp, chất lượng nhưng với 10 tr sẽ ko mua con xaxh tay nội địa hàn làm gì.
khi nào còn 6 tr thì sẽ suy nghĩ
@noobnhat tôi không phải họp mặt j với chú, nói tóm lại là ko rảnh để "giúp" chú. chỉ cần nhìn các cmt quote bài của chú là chú tự hiểu nhé. tôi ko xài Sky nhiều thật, nhưng 1 tháng tôi bán Sky nhiều hơn điện thoại cả đời chú xài đấy.
@maithang215 lúc đầu e cũng nghĩ như bác nhưng bayh con gk của e đang đắp chiếu nên thấy hối hận :mad:
@Nhất Nghệ Hitech hoá ra lái buôn, giúp thì ko giúp, nhưng chém thì rất ác nhỉ.
nếu ko có j nữa thì kết thúc nhé, chúc chú buôn bán phát đạt
VyKelly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noobnhat Đọc cmt của bác e xin phép dc cười vào mặt của bác nhé...đang dùng a870 đây k hề có một lỗi nào như bác ns nhé...mượt mà đến từng cm nhé
mặt trước trông giống em s2 nhỉ, cũng đẹp nhưng chưa dại j mà mua em này giá 9.5 chai 😁
Giá tầm 7tr5 thì còn hợp lý.
omega911
TÍCH CỰC
10 năm
Màn hình chắc là lại AMOLED của Samsung -.-
Mình chỉ yêu mỗi màn hình Natrual IPS Pro trên A850 và A860 thôi
@omega911 A900 màn đẹp hơn 850 và 860
@omega911 Màn A870 kém hơn à?
omega911
TÍCH CỰC
10 năm
@vythanh A870 thì chưa dùng nên không biết. Nhưng mà thử A900 thì vẫn thích màu trắng của A850 và 860 hơn 😔
Lại thất vọng về thiết kế của Pantech 😔
Sky đang đi xuống rồi. Đời sau ra mà lại quay về Snap 800; kiểu dáng xấu dần; pin và cam luôn luôn kém.
@nguyentientuanhd bác có sử dụng hết công lực của nó ko mà cứ đòi cấu hình mạnh? con nokia 808 chỉ có chip đơn nhân 1,3ghz ram 512 mà nó chiến được bức ảnh 41 chấm cho ra dung lượng 30 mb/shot mà lưu ảnh nhanh ngang với lg g2 đấy
@bless_you Bác thử dùng con 808 chụp vài bức 41 chấm rồi đưa lên mạng khoe xem nó có load tới nửa ngày không bác? Thời đại chip mạnh thì phần mềm cũng nặng lên, không dùng hết công lực của con snap 800 ở thời điểm hiện tại nhưng cũng được 70-80%
vietcuongs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyentientuanhd bác phán như thánh, bác biết gì mà phán hay vậy @@ bác ngồi dò sky A910 đi, rùi hãy phán nhé!!!

LG G2 còn ko có tuổi qua dc cam của A910 nhé
@vietcuongs Các bác đã dùng chưa mà nói vậy: A910 mình mua ở didongthongminh được hơn 2 tháng nay; mới cho đi ở nhờ tuần trước rồi! Trước đây toàn dùng sky: từ a850 -> a900 -> a910; đến bây giờ thì ngán rồi. Sky chỉ được cái giá ngon thôi chứ cam + pin thì hơi đuối. Bác nào bảo cam LG G2 kém cam a910 thì xem lại nhé (Vợ mình cũng đang dùng G2 đây).
Cảm nhận về điện thoại mỗi cá nhân 1 ý; ý mình là vậy để các bạn biết, tham khảo; còn mỗi bạn thích một loại chứ giống nhau ít lắm!😃
😁 giá này thì chọn Note 3 xách tay vẫn thích Samsung hơn
bandbu
TÍCH CỰC
10 năm
@nhoccavali91 note 3 mới giờ 9tr9 chớ mấy @@
Không ưa nổi mấy con góc không bo, nhìn như mấy con sony
thuyfoet
TÍCH CỰC
10 năm
Thiết kế đối với mình như thế là đẹp, nhưng giá này thì ko yêu đâu!
Cái nào cũng như cái nào, ko có một cái chức năng gì nổi trội, giờ thích máy nào mua máy đó thôi. Công nghệ bão hòa thật rồi
@zodanh2102 Đúng rồi ! giờ chỉ chọn em nào đó để làm Bão Bối thui !
minhk49vcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm con m8 axe ngon hơn
Mấy con này k có hộp

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
theo quan điểm cá nhân thì nam tính và đẹp hơn s5 của ss.
Chuẩn bác ạ!
Tùy người .... Mình thì lại cực ghét bo tròn kiểu Samsung ... :eek:
Lại thấy thiết kế của Sony quá tuyệt vời ... 😁
@maithang215 Bo như iphone và LG G2,3 là đẹp nhất
mrfly911
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maithang215 Ặc, em cũng giống bác nè :p
@maithang215
@maithang215 Em cx thấy thiết kế sony khá đẹp bác ạ
thiết kế đẹp quá, giá tốt
Trông không đẹp lắm, viền thép hay nhựa vậy? Được cái mấy con đời sau đều pin khá trâu.
thiết kế cũng đẹp mà cái viền dày làm máy thô ra
Khá đẹp nhưng camera lại lồi lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019