Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Pantech Vega N0.6: màn hình đẹp, chạy nhanh, hoàn thiện chưa tốt

cuhiep
21/2/2013 4:53Phản hồi: 333
Trên tay Pantech Vega N0.6: màn hình đẹp, chạy nhanh, hoàn thiện chưa tốt

Pantech Vega N0.6 đẩy phân khúc phablet mà Samsung khơi dậy cách đây 2 năm lên một tầm cao mới về kích thước màn hình. Đó là một chiếc máy có màn hình 5"9 độ phân giải FullHD và được trang chip xử lý mạnh mẽ Snapdragon S4 Pro 4 nhân 1.5Ghz. Tuy chất lượng hoàn thiện của N0.6 không thuộc vào hàng các máy tốt như Lumia 920, iPhone 5, One X nhưng chất lượng màn hình FullHD rất tốt và máy chạy Android 4.1.2 cho phản ứng nhanh và nhạy. Với giá đang được chào bán 15 triệu đồng thì bạn có để suy nghĩ về HTC Butterfly chính hãng giá 17 triệu với cấu hình tương tự nhưng màn hình bé hơn nhiều.

Màn hình:
Mình không tìm hiểu kỹ về công nghệ màn hình của Pantech N0.6 nhưng các bạn sẽ thấy độ phân giải FullHD trên màn hình 5"9 vẫn tuyệt vời, không thấy được điểm ảnh. Màn hình khá là trong và màu sắc thể hiện tốt. Nếu bạn thực sự quan tâm đến một chiếc máy có màn hình to và đẹp thì Pantech N0.6 sẽ làm bạn hài lòng. Màn hình 5"9 thực sự rất to, thể hiện nội dung rất rộng rãi và thoải mái, bạn có thể xem nó như là một chiếc tablet thực sự.

Khả năng thực thi:
Giống như các máy chạy Snapdragon S4 Pro và Android 4.1 khác, N0.6 thể hiện rất tốt các thao tác trên máy. Mọi thứ đều rất mượt và nhanh. Pantech cũng không cài quá nhiều hay để qua nhiều widget nặng trên cái giao diện của họ nên gần như bạn tận dụng được phần rất lớn của SoC S4 Pro. Máy có RAM 2GB, bộ nhớ trong 32Gb và hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 2TB (SDXC). 32Gb là dung lượng trung bình khá hiệu nay và với khe thẻ mở rộng thì bạn có thể yên tâm về khoản lưu trữ.

Chất lượng hoàn thiện máy chưa ngon:
Pantech vẫn dùng cách thức truyền thống để làm máy N0.6 tức là ghép nhiều thành phần khác nhau lại để làm thành một chiếc hoàn thiện. Cách làm này làm cho N0.6 không thể so sánh với các máy cao cấp khác như Lumia 920, iPhone 5 hay HTC One X về độ chắc chắn, cứng cáp hay ít những đường cắt xén trong thiết kế.

Ngay cả khi bạn đang quen với chiếc máy kích thước lớn như Note II hay nặng như Lumia 920 thì bạn vẫn cảm thấy N0.6 rất to và nặng. Thiết kế của máy với các góc không bo tròn làm cho nó nhìn còn to hơn và cầm khó chịu hơn, nhất là cảm giác góc dưới trái cấn vào tay.

Phụ kiện kèm theo:
Ngoài cục pin 3140mAh kèm theo (tức là có 2 cục) và bàn sạc khá đẹp nhiều chức năng thì cục sạc của Pantech N0.6 khá hay khi có đến 2 cổng USB để sạc cùng lúc cho 2 thiết bị. Cục sạc này cũng có nguồn ra mạnh để chúng ta có thể dùng sạch cho các chiếc máy tính bảng lớn.

Cấu hình tiêu chuẩn Pantech Vega No.6:
  • Hệ điều hành: Android 4.1.2 Jelly Bean với giao diện Flux UX
  • CPU, GPU: Qualcomm Snapdragon bốn nhân 1.5Ghz
  • RAM: 2GB
  • Màn hình: 5"9 Full-HD (1920 x 1080 điểm ảnh)
  • Camera: 13MP, camera trước 2MP
  • Bộ nhớ trong: 32GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: LTE, WiFi, NFC
  • Pin: 3140mAh
  • Màu: trắng và đen
  • Giá: khoảng 770 USD
Cám ơn các bạn bên Phonehanquoc.com đã cho mượn máy để làm bài trên tay này.

333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn hình 5,9 inch gần bằng mtb rồi
locong
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng đẹp rồi 😁 chờ mấy tháng giá giảm là ngon thôi nhỉ. như 850 thôi
akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó có bàn phim vtouch đằng sau phía dưới máy ảnh đó
@akahimachi Là cái gì thế bác
@phamloc_ct Bác xem cái clip của bác j đưa lên là rõ, giống như khi mình lướt web,1 tay cầm, 1 tay vuốt, nhưng máy này thì mình dùng 1 tạy có thể vừa cầm vừa vuốt😁
akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamloc_ct - Chức năng VTouch mới xuất hiện trên A860, đằng sau của máy có 1 bàn phím cảm ứng nhỏ giúp tăng khả năng thao trên màn hình máy (như chuyển ứng dụng, chụp ảnh ...)
- Ngay trên bàn phím Vtouch là camera 13MP cùng đèn flash, chất lượng chụp ảnh tuy chưa có sự đột phá hơn nhiều so với Vega R3 nhưng chất lượng khá tốt, đặc biệt ở khả năng chụp nhanh.

Read more: http://vegaviet.com/threads/4520/#ixzz2LVxnGJDG
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
15 tr thì chẳng mua con HQ này làm gì.
@Katze Tại sao lại ko?Thực ra là khoảng từ 13tr5 đến 14tr thì đẹp nhất!
dcmemyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mặt sau xấu tệ .nhất là cụm cam .

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
@lee jin ki thế à?! Bạn nghĩ mềnh vờ ko thấy rồi biạ chuyện ko bík để mọi người miả mai mềnh có thái độ rẻ tiền à?! Thú thật là mềnh ko thấy đc cái bàn rê chuột ở đâu cả vì nó chìm vào mặt sau e này rồi, tìm ko ra đc! Mềnh ko bik nên mới hỏi ké chứ chẳng có thái độ mỉa mai ra gió j đâu nhé! Mềnh gà mờ nên mới hỏi nhìu chứ thái độ mềnh ko rẻ tiền đâu! Bộ hỏi đi hỏi lại 1 vấn đề là rẻ tiền hả bạn??
@reuphongvn nó ẩn thế kính j mà nhìn ra hở bác? Thú thật tới h e vẫn chưa nhìn rõ đc cái bàn rê e nó! Nge thì hay nhưng tìm mãi chả ra, chả bik hình hài cái bàn rê chuột trên ĐT nó ra sao!^^
@quynhmatroi Trước hết, bạn có để ý thấy toàn bộ cụm camera là 1 hình chữ nhật nổi lên và tách biệt so với phần màu trắng thân máy không? Phần trên khoảng 1/3 là cụm camera còn lại phía dưới là bàn rê Vtouch. Bạn không nhận ra thì quả cũng tài vì cái bàn rê này nó có hoạ tiết khác hẳn so với nắp lưng màu trắng cơ mà ??? Bạn nên coi video và nhìn nhé, nói là bàn rê nhưng thưa bạn, nó chỉ đủ chỗ cho khoảng 1-2 ngón tay thôi nhé, đừng tưởng nó to giống như cái bàn rê chuột trên laptop - tìm đỏ mắt không thấy đâu bạn ạ 😆
Còn việc bạn hỏi đi hỏi lại 1 vấn đề chẳng ảnh hưởng gì tới hoà bình thế giới cả 😃) Bằng chứng là tôi vẫn trả lời bạn đấy thôi. Cái tôi muốn bạn chú ý chính là thái độ trong comment, nó gây cho người đọc cảm giác khó chịu. Vì thái độ khó chịu nên tôi kêu "rẻ tiền" nghe vẫn còn nhẹ đấy. Bạn nên xem lại cách diễn đạt của mình đi rồi hãy bức xúc, đến đọc cái reply mà còn không hiểu hết ý tứ thì bức xúc với ai cho cam 😃)
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@quynhmatroi Vào youtube gõ sky a860 tìm clip giới thiệu sản phẩm là có đoạn giới thiệu cách dùng bàn rê chuột nha ^^

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
Road2love
ĐẠI BÀNG
11 năm
BỰ!
minoan
CAO CẤP
11 năm
chơi loại này giảm giá nhanh thê thảm
Máy nhìn tho và rẻ tiền
@zinzin1805 thà mua cái này còn hơn là mua ip5 hoặc ss s3.
mua vì kiểu dáng chứ ko phải vì cam hay os,....
@zinzin1805 nc nghe sock vkl giau may muoi ma lao ca the
@zinzin1805 avartar giống mình : ))
giá cao quá!

mình cảm giác nó hơi dày hay do hình chụp macro thấy thế?

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
hàng khủng thật
Máy hàn xẻng na ná nhau nhỉ ^^ cứ lấy nhiều miếng nhựa ghép lại là thành cái máy, giờ thấy máy nguyên khối mới thích chứ không ham đồ nhựa nữa =.="
@hoangtu1410 Nguyên khối ngày xưa có từ thời iPhone đầu tiên rồi bạn à, mình thì thích từ lúc iPhone đời đầu đến h 😁
@wave9x Mình thì tuổi nhỏ với lại gđ ko khá giả lắm ^^
Đến lúc học đh đi làm thêm mới xài ip từ 4s và 5 thôi, lúc trước chỉ có thể xài được hàng sam vì nó rẻ và mau xuống giá ^^
@hoangtu1410 Chuẩn không phải Chỉnh
giá chát quá
cấu hình khủng nhưng thiết kế xấu, trông k sang.
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy đẹp mà 😁
teriost
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ấn tượng nhất là cái hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, 2tb thì gấp 4 lần cái lap của mình luôn o_0
kém 1" là lên thanh mtv rồi,trước dùng qua note để trong túi quần đẫ khó khăn lắm rồi,em này thì chắc chịu
Kacey
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình còn to hơn Note 2 @@
15tr cho 1 máy xách tay Hàn Quốc chạy Android :V Mua Note2 chính hãng cho rồi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019