[Trên tay] Pin dự phòng Sony CP-W5: dung lượng 5.000 mAh, hỗ trợ sạc không dây Qi cho thiết bị khác

Trung Dt
13/6/2014 10:23Phản hồi: 65
[Trên tay] Pin dự phòng Sony CP-W5: dung lượng 5.000 mAh, hỗ trợ sạc không dây Qi cho thiết bị khác
Sony CP-W5 là viên pin dự phòng có tính năng khá đặc biệt của Sony. Ngoài khả năng hỗ trợ sạc cho các thiết bị di động có nguồn ra 1.5A thì sản phẩm này còn hỗ trợ khả năng sạc không dây chuẩn Qi tới các điện thoại hoặc thiết bị hỗ trợ như Lumia, Nexus... Bạn chỉ cần đặt thiết bị cần sạc lên bề mặt cục pin có logo Qi, sau đó nhấn nút nguồn để pin bắt đầu sạc. Rất tiện lợi khi chúng ta không phải gắn dây vào thiết bị di động mà chỉ cần đặt vào cục pin.​

Ngoài ra thiết bị này còn kiêm nhiệm cả tính năng bàn sạc không dây. Bạn chỉ cần cắm nguồn điện vào cổng microUSB là cục pin sẽ trở thành một bàn sạc không dây. Lúc này cục pin dự phòng sẽ không được sạc pin nữa mà thay vào đó là cung cấp điện đến thiết bị di động thông qua vị trí sạc không dây Qi. Qua thử nghiệm, Sony CP-W5 có thể sạc tốt rất nhiều các thiết bị từ LG Nexus 4, Nokia Lumia 929 hay Lumia 1520.

Trong bài viết mình có đề cập đến cục pin dự phòng Panasonic QE-PL301 có in logo chuẩn sạc Qi trên thiết bị. Tuy nhiên cục pin này lại đóng vai trò là một thiết bị hỗ trợ sạc. Rất dễ hình dung, nếu bạn đặt cục pin Panasonic lên cục pin Sony thì cục pin Sony sẽ sạc điện cho cục pin Panasonic. Như vậy thì cục pin Panasonic này có tính năng tương tự như những chiếc điện thoại. Nó không có khả năng sạc không dây đến thiết bị khác mà chỉ nhận điện năng từ đế sạc.

Nokia cũng có một sản phẩm tương tự mang số hiệu DC-50. Đế sạc kiêm pin dự phòng này có dung lượng 2.400 mAh, thấp hơn một nửa so với Sony. Một điều khá thú vị là Sony hiện chưa có thiết bị nào tích hợp khả năng sạc không dây Qi. Trước đó hãng chỉ mới phát hành một flip-cover cho Xperia Z2 có khả năng sạc không dây.

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin ngon đấy 😁 Hnao thử cái mới được.
pikeman222
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sạc không dây chỉ tiện cho mấy người lười rút ra rút vô thôi chớ em chả ham 😕 cơ mà cục pin này đẹp, bằng nhựa mà đẹp nhở các bác =]]]]]]]
@pikeman222 đầu vs đít là nhựa 😃
pikeman222
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vpkh2007 Em đang dùng xperia zr đây bác, mở cổng ra vô gần cả năm rồi vẫn chống nước như thường nên chả lo 😁, 2 năm là thay máy mới rồi nên càng không lo xa vời :D. Với em chưa nghe ai mở mấy cổng đó ra nhiều mà bị lờn vào nước cả, có ai bị chưa ạ :D
@pikeman222 bác mang cục pin tiện hơn hay cục pin + dây cáp tiện hơn 😁
@pikeman222 Về nguyên tắc thì cứ nhiều lần mở ra vào quá nó sẽ ko khít nữa. Còn cụ thể bao nhiêu lần thì chưa rõ.
sao ko thấy để giá vậy
@vawe S8500 Giá phải trên 2củ chứ chả rẻ đâu bác
laodai766
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa có giá tham khảo, chắc tầm vài trăm $
hcoi !
TÍCH CỰC
10 năm
How much .....???!
mua cái này khuyến mại thêm cọng dây chun có in chữ Sony để dùng cột 2 thứ lại khi sạc ko dây =))
chắc khoảng >1.5tr.
klq nhưng chiếc Nokia Lumia 929 đẹp quá
con này bèo cũng 3 củ - đồ độc của sony thì vô giá 😆
Mình thấy không tiện lắm nếu cả pin sạc có dây hay không dây nên có một vòng để cố định máy với pin. Những lúc dùng mà cứ lủng lẳng hoặc không dây như thế này còn không có dây để mà bám vào nhau nữa nên rất khó vừa sạc vừa sử dụng.
@chàng trai cô đơn 95 Người ta khuyến cáo để an toàn và tăng tuổi thọ cho pin và thiết bị thì hạn chế tối đa SD khi đang sạc vì có thể khi sạc bức xạ nó cao hơn bình thương nhiệt độ máy cũng cao có nguy cớ cháy nổ(Tài liệu hướng dẫn)...vì vậy CÁC KỸ SƯ đã tính toán hết rồi cho nên họ đã cho qua chứ không phải họ nghĩ không ra hay chưa tới. Vì vậy họ đã "chế" ra cục sạc thì nó phải dùng được và tiện dụng nhưng quan trọng là phải an toàn bác ợ. Có mấy mem vừa sạc vừa ghe gọi hay game ....nổ tét tay đuôi cả mắt đấy thôi. Phụ tùng chính hãng hẵng hoi nhưng nếu bạn khiếu nại thì sẽ không bao giờ được bồi thương vì người ta đã cảnh báo. Ý kiến của bác khá hay tiện lợi nhưng không an toàn thôi. Nhưng nếu bác muốn thì dùng dây thun cột, buộc hay thắt nó lại với nhau xài ai cấm đâu. Mình làm mình chịu thui. Nhưng lúc nhiệt độ máy 50 độ pin 60 độ phỏng tay hehehehee😃
@pond1597 nhiều lúc mình thật sự cần dùng mà máy hết pin ý bạn à. Không phải lúc nào cũng dùng đâu.
dòng điện thông qua QI đạt bao nhiêu Mah vậy các bác?
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá bnhiu vậy nhỉ
Có nhất thiết phải đẹp như vậy k >"<
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko biết giá thế nào nhỡ. hang SONY thì chat phải biết
phamviettin
ĐẠI BÀNG
10 năm
sạc không dây thì hiệu suất sạc sẽ không cao....
@phamviettin1994 Bác này chưa dùng sạc không dây.
mua cục arun 6000 mah của TGDD Có 550k, sạc cũng ngon
Sạc 12000mah pisen wocol power star mua có 600k của viễn thông A xài thoải mái. Cục này giá chát quá
@tranquangvinh08081988 Pin gì nữa bác ạ. 12000 thì chắc chắn pin Li-ion rồi, pin này độ bền ko cao, giờ các máy mới ít xài. Còn 5000 kia ko rõ pin gì, nhưng đắt thế thì hi vọng nó là pin Li-po.
@luuthanhtrung Trên hình mặt sau có ghi kìa bác, vẫn là li-ion mà
bự quá @@
Nó không có khả năng sạc không dây "đến" thiết bị khác mà chỉ nhận điện năng từ đế sạc.
hình như có sự nhầm lẫn thì phải bác bác Trung Dt . ???
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@changngoc_vtn nguyên cả câu của người ta là như này cơ mà : "Trong bài viết mình có đề cập đến cục pin dự phòng Panasonic QE-PL301 có in logo chuẩn sạc Qi trên thiết bị. Tuy nhiên cục pin này lại đóng vai trò là một thiết bị hỗ trợ sạc. Rất dễ hình dung, nếu bạn đặt cục pin Panasonic lên cục pin Sony thì cục pin Sony sẽ sạc điện cho cục pin Panasonic. Như vậy thì cục pin Panasonic này có tính năng tương tự như những chiếc điện thoại. không có khả năng sạc không dây đến thiết bị khác mà chỉ nhận điện năng từ đế sạc"
"Nó" tức là cục pin panasonic chứ không phải là cục pin sony :p
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
cục pin thôi mà nhìn đẹp thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119