Trên tay R1, chiếc điện thoại chưa được ra mắt của Oppo

vuhai6
21/12/2013 7:40Phản hồi: 148
Trên tay R1, chiếc điện thoại chưa được ra mắt của Oppo

Oppo R1 hay người ta còn biết đến với cái tên R829T là một chiếc điện thoại còn chưa được giới thiệu chính thức, mà chúng ta chỉ biết đến qua các tin đồn. Thiết bị được nói đến trong bài viết này là phiên bản thử nghiệm, tuy nhiên nó cũng đã được hoàn thiện khá tốt rồi. R1 có thiết kế tổng thể khá mỏng và đẹp, khung viền kim loại chắc chắn và nắp sau bằng kính, có thể bạn sẽ thấy nó có phần nào đó giống với cách là Apple đã làm với iPhone 4/4S. Thực tế thì R1 mỏng hơn, nhẹ hơn và to hơn nếu so với iPhone 4S, chiếc máy này đang được cài Color OS với Android 4.2.2, không rõ khi ra mắt chính thức thì nó có được nâng cấp lên Android mới nhất hay không.

Cảm giác cầm Oppo R1 này khá là thích, chất lượng hoàn thiện tốt, không op ẹp, ngay cả những đường viền cũng được họ thực hiện rất tốt. Không có bất cứ ốc vít nào xuất hiện trên thân máy, rất có thể nắp sau đã được dán chắc vào khung viền và bạn khó mà tháo nó ra được. Theo như thông tin bên lề thì R1 sẽ được tập trung vào camera và tối ưu hơn cho chụp đêm.

Không rõ Oppo sử dụng màn hình gì trên R1, tuy nhiên rất có thể là tấm nền IPS cho chất lượng hiển thị khá tốt, màu sắc hài hoà. Do hiện tại Oppo R1 vẫn chưa chính thức ra mắt nên chúng ta không có nhiều thông tin về chiếc điện thoại này, chỉ biết được rằng máy sẽ được giới thiệu trong thời gian sắp tới.

tinhte_oppor1-2.jpg tinhte_oppor1-3.jpg tinhte_oppor1-4.jpg tinhte_oppor1-5.jpg tinhte_oppor1-6.jpg tinhte_oppor1-7.jpg tinhte_oppor1-8.jpg tinhte_oppor1-9.jpg tinhte_oppor1-10.jpg tinhte_oppor1-11.jpg tinhte_oppor1-12.jpg tinhte_oppor1-13.jpg tinhte_oppor1-14.jpg tinhte_oppor1-15.jpg tinhte_oppor1-16.jpg tinhte_oppor1-17.jpg tinhte_oppor1-18.jpg tinhte_oppor1-19.jpg
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhanh tay ghê.
Thật sự là nó quá giống iphone!
@namchjnhjen Công nhận luôn. Lúc scroll xuống nhìn lướt qua cứ tưởng là iphone. Sau khi scroll lên click thì mới biết ko phải.
@namchjnhjen Giống đến mức chắc ko dám bán ra luôn quá 😃
@namchjnhjen Minh ko thay no jong ti nao. 4 goc bo vuong hon, xung quanh vien khac hoan toan...
@thanhluan216 Mình thấy nó đẹp hơn Iphone nhiều và chạy Android cũng thích hơn, có cái là không có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài.
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
con này tầm trung mà đẹp quá :\
em này đẹp đấy chứ ! nhưng thắc mắc chất lượng có phải như thế này hay không ?
he he

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@tinhlabui-phuilabay đừng nghe nv Oppo trình bày và kể chuyện , tốn time lắm :p
@galabuon
chuẩn , chỉ có các chú ấy mới nâng Oppo lên dữ quá thể !
chứ em nó cũng thường thôi.

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@tinhlabui-phuilabay bác dùng hàng Oppo chưa ạ ... 😃
@tinhlabui-phuilabay Thực sự thì cái Smartphone này không làm từ chất liệu Nồi Inox 😁 Bộ nồi inox cao cấp 13 món 4-640x480.jpg
LEHUYEN
TÍCH CỰC
10 năm
Tinh tế nhanh nhỉ
Em này đẹp.còn em em chả sợ hàng trung quốc cứ ngon là mua.duy chỉ có em là em không thích hàn quốc...
đẹp đấy , Oppo ngày càng khá hơn rồi.
cứ mua .... rồi hối hận !
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@dualshock nhưng nếu bác cứ cho thì em sẽ kg hối hận đâu...😁
hao.style
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dualshock Tao là tao đang xài oppo mirror và tao chưa lần nào hối hận khi mua nó, mày đã mua điện thoại oppo chưa thấy mấy bạn kia phán rồi phán theo
@hao.style Chưa mua Oppo nhưng đã từng dùng qua điện thoại TÀU. Hàng "xịn" của ZTE nhé. Tàu thì vẫn cứ là Tàu !
Còn mày xài cái gì thì kệ mày, tiền của mày, đt của mày. Chả liên quan gì đến tao !
@dualshock Uhm thì kệ nó. Mày ý kiến à?
Nhái hệt Ip 4, khác là bán kính bo tròn nhỏ hơn. Đúng là tàu.
Nhân tiện, làm hàng và nhãn mác nhái của các hãng thời nổi tiếng như Channel, Gio ko bị chính quyền cấm, họ có thể công khai rao bán những thứ như mác, nhãn trên trang Alibaba.
Chủ thớt mà ko nhắc đến chắc chả ai kêu nhái iPhone 4? Nhắc đến 1 cái là lại thi nhau kêu nhái, giống.
@nhoc_maruko9x Thực ra mình cũng nhìn hình là có cảm nhận nó giống iphone từ lúc còn chưa đọc bài nữa mà nên mình nghĩ những người khác cũng giống mình mà nói vậy thôi, nếu bạn nghĩ vậy thì mình cũng có thể kết luận ngược lại là "chẳng qua là do mod nhắc đến iphone 4 nên khi anh em bảo là nó giống mới bị người khác nói là vì mod nói mới biết chứ nếu không thì người ta đâu có lý do gì nói suy nghĩ của anh em là ăn theo mod chứ".
@nhoc_maruko9x xin lỗi anh, nhưng anh chỉ được cái tính cả vú lấp miệng em, sự thật dành dành ra đó mà còn chày cối, hay anh đang xài oppa nên cay cú thế
@nhoc_maruko9x Nó giống thật chứ việc gì phải "tỏ ra" giống.
@nguyenthikieuanh Mình đã chỉ muốn cmt xong để đó rồi nhưng lại phải reply, mình đang dùng bb 8800 cùi, và cái máy này giống ip4 ở chỗ nào? Mặt sau lắp kính à? Nhìn nó vuông vức hơn nhiều, đừng nói nó bo tròn 4 cạnh là giống ip4 đấy nhé.
frims
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoc_maruko9x chỉ có những thằng mắt kém mới không nhận ra sự giống nhau giữa iphone 4 và r1 thôi.🆒
mcshane
TÍCH CỰC
10 năm
Không phải oppo R1 đâu, Iphone 4 Max đó
RyanD
ĐẠI BÀNG
10 năm
hơi hướng I-phôn vs sony 😁
ui cái giao diên icon trên status thấy quen quen
phuc0810
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn đẹp thật, thích kiểu thiết kế mặt kính phía sau quá 😃
Rẻ thì dùng cũng dc. Trên 5tr thì nghỉ
@neomilanista mình tính nói 4tr thui chứ 5tr vẫn còn hơi quá cho đội Chì-ná! :p
@neomilanista bác chờ đi sẽ ko dưới 10 củ đâu
@phu_gaandroid cấu hình đó mà bác kêu ko dưới 10 củ. bọn oppo mà báo giá đó, người ta chửi chết ^^. nghe đồn là giá tương đương way s, gần 9m. nhưng giá đó cũng thấy xót lắm rồi.
Oppo đợt ni phủ sóng hoi bị ghê
iPhone 4 Pro Duo :p
<p>Con này nhìn giông hệt Iphone luôn vậy, cái này mới dễ nhầm và cần Apple phải kiện nè&nbsp;</p>
@kenny81_hp Thách apple kiện mấy anh khựa đó!
Cho tiền táo cũng ko dám, tq là nơi của những cỗ máy copy dụng võ, ai đụng vô là vỡ mồm như chơi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@kenny81_hp Kiện oppo, tung của đó bác, apple không đủ trình để kiện 😁 trên nước nó
Ryuzaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenny81_hp Apple mà đụng đến china nó cấm cửa là đói , đánh chó cũng phải ngó mặt chủ ;)
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
Toàn tào lao nhảy vô cmt loạn xạ, bắt chước này bắt chước nọ, những anh hùng bàn phím dấu mặt đang bị xã hội lên án mà cứ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019