Trên tay remote thuyết trình Genius Ring Pointer hình nhẫn đeo tay

cuLong
15/6/2013 16:19Phản hồi: 44
Trên tay remote thuyết trình Genius Ring Pointer hình nhẫn đeo tay

Thông thường, khi thuyết trình, để chủ động hơn trong việc chuyển qua lại giữa các trang (slide), chúng ta thường dùng 2 thứ là con chuột hoặc remote điều khiển, tuy nhiên nhược điểm của chúng là kích thước khá to, bất lợi khi cần trống tay để cầm một vật khác để trình diễn cũng như sự thoải mái để thể hiện phi ngôn ngữ bằng cử chỉ. Để giải quyết vấn đề này, một chiếc remote thuyết trình nhỏ gọn có thể đeo được hình chiếc nhẫn của GeniusRing Pointer mà mình sẽ nói tới trong bài này là một ví dụ cụ thể.

Ring Pointer là một chiếc remote dùng để điều khiển việc chuyển slide khi thuyết trình Powerpoint, thiết bị có 5 nút với cách sử dụng rất đơn giản, gồm 2 nút Next/Back để chuyển trang, nút Play để mở slide toàn màn hình, nút Blank để tắt màn hình trình chiếu và nút Laser để bật đèn la-de tích hợp dùng để chỉ khi cần thiết. Với thiết kế có dạng một chiếc nhẫn đeo tay và làm bằng nhựa nên R.P rất nhẹ, chỉ 10g nên chúng ta dễ dàng đeo lên ngón tay, dùng ngón trỏ để điều khiển nút. Để kết nối với máy tính, R.P dùng 1 transceiver giống như những con chuột không dây, sử dụng băng tần 2,4GHz và hỗ trợ sử dụng trong phạm vi 10 mét. Bên trong thiết bị được tích hợp pin sạc Li-ion, nhà sản xuất không công bố dung lượng nhưng mình có sạc thử khi cạn pin đến lúc đầy thì chỉ mất 15 phút bằng cổng USB của laptop, vì vậy trong trường hợp chuẩn bị thuyết trình mà phát hiện nhẫn hết pin thì chúng ta chỉ cần cắm sạc khoảng vài phút là đã có thể sử dụng hàng giờ liên tục.

Ring Pointer có giá bán 790 ngàn, bảo hành 12 tháng. Cám ơn Thegioikts đã cho mượn sản phẩm này.

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tvh1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn đẹp chất và sang ttọng thật. Các bác làm thuyết trình chắc là thích lắm đây. Tinh tế thề này cơ mà 😃
thegioikts
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc phải ưu đãi thêm cho anh em tinhte khi giới thiệu các sp mới thôi 😃
zerov7i
ĐẠI BÀNG
11 năm
chẳng bao lâu nữa chiếc ring pointer này thành ring lanthern... lúc đó hóng tinhte có trên tay ;)
cái đuôi của nhẫn làm đầu cắm usb để sạc và tháo ra làm đầu phát sóng luôn thì còn tiện hơn nữa 😁
The Lord Of The Rings thích điều này
nemodn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng này nhìn chất phết. Giá cũng tương đương Logitech R400. Không biết ở VN có sẵn hàng chưa nhỉ? Cũng muốn kiếm 1 con presenter như thế này 😃
Vừa tiện ích lại vừa đẹp 😁
cái nhẫn to đùng thế mà bác chủ bảo là ko ai để ý đeo chiếc nhẫn là sao nhỉ?
Minh ko thic cai nay minh thic cai may tinh cua bac Mod hon
xì mạc rinh 😆
nếu đây mà mouse ko dây, vòng tròn ở giữa cảm ứng như trackpad ở BB thì tuyệt.
willxlazy
TÍCH CỰC
11 năm
cái này mà thuyết trình thì chất lừ!
Mua cái đem ra lễ đính hôn đã :p
nói chung là quá to cho đội bán nho 😁
Kích thước nhỏ, tròn hơn nữa thì tốt.
Hà Nội có chỗ nào bán k các bác ơi
thegioikts
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namikaze_minato94 Bên Cty bán hàng trên TQ ha bạn, nhưng hiện model này đang tạm hết

ThegioiKTS không ngờ sức mua cao vậy, bạn them dõi tình trạng kho trên website nha. Cảm ơn bạn
@thegioikts Đã quá vậy, chúc mừng Thegioikts nhé 😁
thegioikts
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuLong cảm ơn bác nha :p
Cái này ngon đây
Hay quá....nhưng mà sao không đeo vào cae được nhỉ ?...cứ lửng lửng cảm giác vướng vướng thế nào ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019