Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay sạc dự phòng Ipower Plus, dung lượng max 17000mAh lắp pin Li-ion

Jacky_Knight_90
26/8/2013 20:40Phản hồi: 107
Trên tay sạc dự phòng Ipower Plus, dung lượng max 17000mAh lắp pin Li-ion
I/ Mở đầu
- Giờ smartphone đã quá phổ biến trong giới công nghệ, ai cũng thấy lợi ích mà 1 chiếc smartphone mang lại là rất lớn. Nhưng 1 nhược điểm rất lớn của smartphone đó chính là thời lượng pin, chỉ trong vòng 1 ngày, cố lắm thì 2 ngày trên iphone, pin trên các điện thoại android thì cũng vậy. Nên giờ các sạc dự phòng đang rất được ưa chuộng trên thị trường để có thể sạc đt, tablet ở bất kỳ đâu.

- Nhưng sạc dự phòng giờ thật giả lẫn lộn (mà giả nhiều hơn thật). Mình đây cũng đã từng review 1 cái sạc 20,000mAh đang bán rất nhiều ngoài thị trường mà chỉ dùng được ~2000mAh(7,5Wh) các bạn xem link
http://www.tinhte.vn/threads/review-sac-du-phong-sieu-khung-20-000mah-dang-ban-tren-hotdeal-cungmua.2119304/

- Còn các loại sạc dự phòng của Mili thì quá đắt đỏ, loại 12000mAh~44Wh giá cũng đã ngót nghét ~2,5tr
http://www.techcity.vn/Products/995/Mili-Power-Crystal-IV-HB-S12---12000mAh.html

- Việc cân bằng giữa giá tiền và chất lượng là rất khó khăn, phải làm sao cho chất lượng tốt mà giá tiền phải chăng. Nên mình đã thử mua thử và review sạc dự phòng Ipower dùng pin 18650 Li-ion gắn rời đạt tốt cả 2 tiêu chí trên.
http://www.tinhte.vn/threads/android-toys-box-sac-du-phong-co-the-thay-pin-li-ion-13600mah.2107733/

- Tuy vậy, dung lượng max của sạc chỉ đạt 13600mAh(~50Wh) thì ko đủ dùng với những người dùng Ipad 3, ipad 4 và sạc điện thoại nguyên cả tuần, nên giờ sản phẩm này được làm mới với cái tên Ipower Plus dùng 5 cell 18650. Có thể đạt dung lượng 17000mAh(~62Wh) với pin Panasonic 3400mAh với giá cả và chất lượng thuộc loại tốt nhất. Link tham khảo
http://www.ipowervn.com/shop/19-sac-du-phong-dung-pin-li-ion-18650/58-ipower-5-cell.html?sid=mcroch3b4nl8bvs0ns9l79el26

Hình ảnh của box (mình lười chụp nên lấy tạm trên web của box để làm review)

Dưới đây là thông số in trên hộp

Quảng cáo

107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cầm gọn trên tay
Mặt trong (lò xo rất đẹp vừa vặn, không quá dài như Ipower coolook)

Lắp 5 viên Panasonnic
Đọ dáng khi cắm sạc iphone (to hơn con iphone tí tẹo )

V/ Kết luận
Với thiết kế tinh tế, sự nâng cấp cổng sạc, đèn báo hiệu, đèn pin thì đây quả là sự thay thế tuyệt với cho box sạc dự phòng Ipower. Hiệu suất thật sự rất tốt ~77%(các loại khác chỉ tầm 70-75%)

Ưu:
-Thiết kế đẹp, mạnh mẽ nhưng nhỏ gọn hơn Ipower
-Dùng cổng sạc Micro-usb có thể dùng chung cáp với nhiều loại điện thoại.
-Có thêm đèn pin
-Công suất lớn, max có thể đạt 2,8A( có thể sạc chung ipad 4 và iphone 1 lúc)
-Hiệu suất khá tốt
Khuyết:
-Không kèm adapter
-Gía thành cao nếu dùng pin chính hãng của Panasonic

Sp mình mua được ở đây cho các bạn tham khảo

http://www.ipowervn.com/shop/19-sac-du-phong-dung-pin-li-ion-18650/58-ipower-5-cell.html?sid=mcroch3b4nl8bvs0ns9l79el26
Cảm ơn bác bài viết rất hay, mình thấy để giá 440.000 đã bao gồm pin chưa bác?, pin này phải là AA k hả bác?
cảm ơn đã review box này, có 2 cách tính và so sánh theo công suất và theo dung lượng cách tính nữa như sau:
3400*5=17000 mAh *3,7 / 5 = 12 580 mAh / 1400 mAh = tầm 9 đến 10 lần sạc Iphone 4 cũng same same với bài test hiệu suất với điện thoại của bạn tức là hiệu suất cỡ > 90%.
@duchai_hp Bạn lầm mình với tư vấn bán hàng rồi bạn. Loại 6 cell mình ko sử dụng do ko có nhu cầu.
bb8800_hp
TÍCH CỰC
10 năm
@Jacky_Knight_90 em mới sắm cái box này hôm nay
làm thế nào để biết sạc pin đã đầy box
khi đó đèn led báo thế nào ạ
với cả em hỏi thêm cái nút reset pin đó mỗi lần tháo pin ra lắp vào là phải reset lại à
@bb8800_hp Bạn vẫn dùng box chứ . Bạn dùng cell loại nào , hiệu suất có ổn ko ?
thaikhacdieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thhqqq Túi mua rồi, 6 cell pin sạc được khoảng 4 lần cái Blackberry Q10. Nản. Cell Samsung đường hoàng.
Giá đó là mạch sạc đấy bác, pin mình dùng là pin 18650 cell laptop chứ không phải là pin AA-AAA thường nha bác. Pin Li-ion 18650 đến 3,7v còn pin tiểu AA có 1,5v thôi.

Mình mua về dùng thấy ok thì review giùm bác thôi mà 😁
thaikhacdieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jacky_Knight_90 Tui mua box 6 cell, sạc cho BlackBerry Q10 được chưa tới 5 lần, cell Sam Sung, đã đi bao hanh, vẫn vậy.
@thaikhacdieu trời 6 ss là 2600mah*6*3,7/5/2100mah Q10 = 5 lần chưa tính hiệu suất chuyển đổi có hiệu suất 85% là tầm 4,6 lần là quá ok giống như bạn nói là chưa tới 5 lần rồi đó. pin 3.7 vol bạn sạc cho 5 vol tính theo công thức là ra cái rụp .
duchai_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá như loại này 3cell thì đẹp. 5cell to quá, đút túi quần khi đừng-ngồi chắc kích lắm. Hix
duchai_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
240k x 5 cell Pana + 440k Box = 1640k
Giá mặn quá, chỉ biết...ngậm ngùi chọn phương án khác
duchai_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái box này kích thước ra sao nhỉ?
Nếu sạc 2 cổng usb đồng thời thì tổng = 2.8A? Và lúc đó box chia dòng ntn nhỉ?
Hàng bảo hành 1tháng nên cũng hơi lo chất lượng
cũng đang có nhu cầu, loại này dùng sạc lap đc ko bác chủ, chơi full cell vào thì nặng tầm bao nhiêu thế, đang tia, định ôm 1 e mà chưa biết lấy loại nào
@accmoney hôm trước e có mua cái 4 cell, thế nào mà chả thấy cái 5 cell này, tiếc thật, cell nhiều tí thì hiệu năng cải thiện hơn, hôm trước e mua bên này, bác tham khảo thử xem, thấy nhiệt tình + khá ổn, ngưòi quen chỉ qua mua do trước đó ông này mua bên đây :p
http://www.nhattao.com/threads/android-gia-re-sac-du-phong-li-ion-upto-13600mah-cho-smp-gia-re-nhat.2171795/
Con này ngon à. Bữa có dùng con Ipower coolook ngon phải nói. Con này có thêm cái LCD báo dòng và % nữa thì quá tuyệt.
@Addcoly Mình cũng dùng cái Ipower 4 pin rồi, cũng ngon lắm, nhưng đổi qua thằng này thì dùng phê hơn nhiều.
Update thêm hình sạc ipad
mrphamvn
TÍCH CỰC
10 năm
@Jacky_Knight_90 Muốn mua 1 cái 2 cell ở HN mà khó quá

Call cho support bên bạn ở HN thì họ ko chịu ship vì mấy lần mất hàng gì đó

Còn nếu đến tận nơi thì phải call trước vì họ ít ở nhà do dạo này bận

Chả hiểu bán hàng kiểu gì nữa
@mrphamvn đã máu thì chơi cho tới bác, ship thằng từ đại lí miền Nam luôn 😁
mrphamvn
TÍCH CỰC
10 năm
@romeojane007 Mọi vấn đề đã đc giải quyết tốt đẹp rồi bác ạ. Mình đã chuyển tiền và đại lý ở HN cũng xắp chuyển hàng cho mình rồi 😃
@mrphamvn thế chúc mừng bác nhé
duchai_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình tình em mới lấy cái box 5 cell mà hỏng mất đèn led 😔
Mà hỏng chả thay thế được.hix

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn mobile app
@duchai_hp đập, rớt hay sao mà hỏng bác, e dùng con Aili 4 cell cổ lỗ sĩ đến giờ sống vẫn tốt 😁
duchai_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@romeojane007 Vì mình ko mua cell của nó nên ko được bảo hành, dùng chưa được tuần lăn quay ra hỏng. Ức chế vãi😔

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn mobile app
Bạn gọi trực tiếp số 0944 22 0000 mình ở HN. Hôm gì bạn gọi buổi trưa người ship thì đi vắng , xe ôm gửi đến cầu trắng hà đông mấy lần đều bị trả lại nên địa chỉ đó là địa chỉ nhạy cảm mình hơi ngại. Dù sao mình cũng liên lạc với bạn rồi. Chúc bạn vui vẻ . Còn nữa Sorry chủ topic này nhé, chuyện bán hàng online mà lèo nhèo ảnh hưởng đến topic riêng của bạn, mất công bạn đã review ủng hộ mình. thank.
http://ipowervn.com/shop
mrphamvn
TÍCH CỰC
10 năm
@thhqqq Đã nhận đc cuộc gọi của bạn. Mình đánh giá cao tinh thần hợp tác, tiền mình sẽ chuyển trước nên bạn đâu cần lo lắng việc hàng bị trả lại 😃
Đèn led chả chỗ nào bảo hành đâu bạn. Bạn về bật sáng đêm vài bữa thì tất nhiên nó hỏng rồi. Nhưng nguyên nhân là do bạn dùng pin không đảm bảo chất lượng hay pin bóc laptop gây dòng xả quá mức làm led bị cháy đó.
Mất cái ipad, thôi thay đỡ bằng hình cái tablet Asus HD 10inch mới mua 😔(. Gắn vào là charging luôn, dòng 2,2A. Nhưng khi chụp là pin đã lên 70% rồi nên chỉ còn 1,6A. Box sạc được 2 lần hơn cho cái tablet pin 6500mAh này.

butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi mình lap cell laptop không có mạch bảo vệ vào có bị gì không ạ ?
@butchithan Box đã là cái mạch bảo vệ cho pin rồi bạn
butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jacky_Knight_90 Vậy bữa nào e ra Đà Nẵng rước về mới được :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119