Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Samsung Galaxy Core 2 Duos

sonlazio
12/7/2014 4:58Phản hồi: 349
Trên tay Samsung Galaxy Core 2 Duos
Core 2 Duos là chiếc điện thoại khá dễ thương, nó được lộ diện đầu tiên ở Việt Nam giữa tháng trước và chuẩn bị được bán ra với giá 3.99 triệu đồng trong những ngày tới. Core 2 Duos là câu trả lời của Samsung với những sản phẩm đang làm mưa làm gió ở phân khúc giá rẻ trong những ngày qua, từ Asus và đặc biệt là đối thủ duyên nợ Nokia. Các máy Asus tuy gây được nhiều tiếng vang nhưng chỉ bán tốt ở các khu vực thành phố còn Samsung lẫn Nokia vẫn đang so kè với nhau rất quyết liệt ở hạng mục phổ thông trên toàn quốc với doanh số cao hơn ZenFone nhiều lần.

Core 2 Duos có cấu hình khá ấn tượng ở phân khúc dưới 4 triệu với chip xử lý 4 nhân 1.2GHz, 768MB RAM, 4GB bộ nhớ trong, mở rộng qua khe cắm thẻ nhớ MicroSD và dung lượng pin 2000mAh. Ưu điểm của Core 2 Duos là máy chạy Android 4.4.2 tối ưu hóa cho các máy cấu hình trung bình & thấp nên chạy khá mượt, có vẻ như dùng SnapDragon hơn là Exynos . Thử nghiệm cho thấy thời gian phản hồi của máy ấn tượng, khá mượt và độ trễ thấp. Việc chỉ sử dụng 768MB RAM là một điểm yếu của Core 2 Duos nếu bạn so sánh với các đối thủ nhỏ nhưng rõ ràng các nhà sản xuất lớn có lý của họ. Nếu nhìn vào chiến lược thì Asus không có gì để mất, họ còn được Intel hỗ trợ nên có thể bán với giá thấp như vậy nhưng Samsung hay Nokia thì không thể làm điều tương tự ở thời điểm này. Nhìn vào bảng thống kê số lượng bán ra (không được công bố) chúng ta có thể thấy rõ doanh số các máy giá rẻ của Samsung và Nokia vẫn còn rất ấn tượng và họ cần dự phòng cho những năm sau.

Màn hình Core 2 Duos có kích cỡ 4.5" 480x854, vừa vặn với tay người Việt Nam hơn là các máy kích cỡ lớn trên thị trường. Chất lượng hiển thị tốt, hơi dư sáng một chút và thiếu tương phản nhẹ nhưng không có gì để chê ở mức giá này. Chúng ta hãy cùng chờ xem liệu Core 2 Duos có phải là một sản phẩm thành công của Samsung hay không.

Samsung_Core_2_Duos.jpg Galaxy Core 2 Duos có thiết kế đặc trưng Samsung, khá dễ thương
Samsung_Core_2_Duos-11.jpg Samsung_Core_2_Duos-2.jpg Cổng microUSB dưới đáy Samsung_Core_2_Duos-3.jpg Cạnh trái có phím tăng giảm âm lượng
Samsung_Core_2_Duos-5.jpg Samsung_Core_2_Duos-4.jpg Đỉnh có jack cắm tai nghe 3.5mm Samsung_Core_2_Duos-6.jpg Phím bấm trung bình, không nông cũng chẳng sâu, khá dễ bấm Samsung_Core_2_Duos-9.jpg Camera 5MP, lấy nét tự động ở mặt sau Samsung_Core_2_Duos-7.jpg Samsung_Core_2_Duos-8.jpg Samsung_Core_2_Duos-10.jpg Mở nắp lưng tại đây Samsung_Core_2_Duos-12.jpg Pin 2000mAh Samsung_Core_2_Duos-13.jpg Máy có 2 SIM Samsung_Core_2_Duos-14.jpg
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
Giá này nên lấy MotoG 😃
@dnhdnh Chuẩn rồi 😃
nthkmf
TÍCH CỰC
10 năm
@dnhdnh Hạn chế dùng Moto vì bức xạ nhé...
@nthkmf bạn nói rõ dc k? tại mình cũng đang xài 😕
nthkmf
TÍCH CỰC
10 năm
@nhokkute_nike8008 Trong một bài viết nào đó gần đây mình coi thì có lời khuyên là nên tránh dùng các điện thoại của Motorola vì chỉ số ảnh hưởng cao. bạn search thêm Google nhé 😃
Con này chỉ đáng xách dép cho Zenfone 5, à quên Zenfone 4 chứ.
duybt74
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duythanh858 zenfone của asus. asus của đài loan. Htc cũng đài loan đó sao ko bảo htc trung quốc đi
@duythanh858 Trung Trung cái gì, vậy mà cũng tốt nghiệp được cấp 3 à?
@unwrittlaw BI Zenfone MUA RỒI HẢ SAO PR ZỮ
@unwrittlaw chuẩn không cần chỉnh, giá rẻ hơn mà lại mượt
Giá này mình sẽ mua Zen 5 ko cần suy nghĩ
quan trọng nhất là cái giá mà không thấy?
@hailam1991 Ko chịu đọc bài à bạn, giá chình ình trên kia mà ?
Nói chung con này nhìn cơ bản là ổn nhưng nếu có trợ giá thì chắc xúc 1 con. Đợi coi thử có gói promotion nào ko, trên tgdd hay có mấy vụ này
@hailam1991 4 triệu đấy bạn
crazysad
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailam1991 3.99 ~ 4 triệu trong vdo nói rồi mà
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailam1991 bác đã đọc hết chưa vây?
Xinh quá,mà a sam làm giad thấy ghê,cấu hình này tầm 2tr là cháy hàng
điện thoại có tên chip intel. RAM 786 hơi chuối
Gía 4tr mới google xong
@aerislimit "điện thoại có tên chip intel"
đọc kỹ nhé. chỉ là đùa vui thôi, có lẽ ss hết tên đặt rồi
@aerislimit cm bác làm e phì cười = ))
@humadat3 điện thoại có TÊN chip intel
Thiết kế con này cũng đẹp mà. Nhất là nắp lưng khá đẹp.
Moto G ngon hơn nhiều
suktqs
ĐẠI BÀNG
10 năm
lu 630 hon con nay la cai chac
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
không thấy hay muốn lên trang đầu :|)
@vantho9x Cái giá Mod mới bổ sung nhé bạn. Nghĩ thế (Nhìn cái edited kìa) Đừng nghĩ ai cũng như bạn. Chậm lại 1s và đọc cả những cái không ngờ tới.

hoahue1
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này nữ dùng chắc hợp
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dragon 400 cơ mà...ns chung nếu biết test máy xách tay tì của hàng uy tín...tầm tiền này làm con gk thì khỏi nghĩ
Chính hãng tầm này ko ai vượt zen phone đc..nhất là e zen4.5 vs e zen5 dragon400 sắp ra nữa chứ
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
@noobnhat vâng em mua sky bây giờ xài tốt chán bác ạ ơi
và ko ân hận vì nó
còn zen thì tạch
@Ái Nhân Sky toàn hàng đểu, nhà mạng, sóng sánh, rom rọt chán mới đời, đến cái BẬT TẮT 3G còn ko nên nếch nữa 😔

Mà tầm 3tr bác chỉ e cái Sky nào 5 mới 100% cái nhỉ ?
@Ái Nhân Da dung zen chua ma tach
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
@antitrue bạn ko đọc à phía trên à?
khong co cau hinh cu the ak?
Mình thích cái viền ánh kim xung quanh và cái mặt sau giống note 3 của con này.
Master_1010
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dòng giá rẻ mà camera được 5mp và auto focus dùng chụp hình cũng ổn.
Con này nhìn giống Note 3 nhỉ? nhìn cũng đẹp.
Ai thích chê thì chê, ai thích mua thì mua.
@kay1407 mấy bạn nữ chắc nhìn con này sẽ thích. coi quảng cáo thấy dùng làm gương trang điểm được luôn mà.
không tiền thì chọn con này cũng đủ dùng. vậy là kết quả cuối cùng là dùng snapdragon à.
mua con này về 2 tay 3 súng cũng được. Dous 2 sim 2 sóng online cũng lúc dùng cũng ngon mà.
Thiết kế này đẹp mà , vuông vức vừa tay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019