Trên tay Samsung Galaxy Golden: đẹp, sang, không hữu dụng

cuhiep
16/9/2013 9:40Phản hồi: 330
Trên tay Samsung Galaxy Golden: đẹp, sang, không hữu dụng
Cổ điển và sang trọng là những gì bạn có thể cảm nhận được khi cầm trên tay Galaxy Golden. Tuy nhiên cũng có thể là hơi sến nếu bạn không phải gu. Galaxy Golden cho chúng ta nhớ lại hình ảnh những chiếc Samsung nắp gập ngày nào. Máy có phần cứng được hoàn thiện tốt hơn so với mặt bằng chung của những chiếc Galaxy khác khá nhiều. Bàn phím T9 cứng giúp thực hiện thao tác giống như những chiếc điện thoại trước đây. Hệ điều hành Android trở nên khó thao tác trên màn hình 3"7 khi dùng độc lập. Rõ ràng chiếc máy này mang tính biểu tượng và hoài cổ nhiều hơn là những chiếc Galaxy đầy thực dụng khác của Samsung.

Galaxy Golden được hoàn thiện rất tốt, như mình nói bên trên, chất lượng hoàn thiện của nó tốt hơn mặt bằng chung của những chiếc Galaxy khác kể cả dòng cao cấp như S hay Note. Máy được xi viền xung quanh dạng vàng bóng kết hợp với màu đen bóng nên cho cảm giác sang trọng tuy bám vân tay rất nhiều. Kiểu dáng rất phù hợp cho những người thích điện thoại là một cái gì đó mang đậm tính thời trang.

Bàn phím của Golden là dạng bàn phím phẳng, các phím được xi vàng trên nền kim loại nhìn rất sang. Chiếc mình cầm là phiên bản Hàn Quốc nên nhìn hơi rối vì có quá nhiều ký tự trên bàn phím.

Bản lề nối thân máy và màn hình hoạt động rất êm ái và chắc chắn. Màn hình và thân máy gần như có độ dày bằng nhau. Máy khá to nên thao tác dùng ngón tay cái để mở màn hình gập quen thuộc ngày nào dùng trên Golden hơi khó hơn chút. Khi gập lại thì máy khá dày và cục mịch. Có hai chiếc màn hình trên cùng phần màn hình nên việc làm cho nó mỏng hơn là khó. Khe SIM và khe thẻ MicroSD cũng được để trên phần màn hình nên nhiều khả năng phần mạch chính của máy cũng nằm trên phần màn hình. Phần thân máy chỉ gồm pin và cổng kết nối ra tai nghe.

tinhte_golden_galaxy_-16.jpg tinhte_golden_galaxy_-17.jpg tinhte_golden_galaxy_-18.jpg tinhte_golden_galaxy_-19.jpg tinhte_golden_galaxy_-20.jpg tinhte_golden_galaxy_-28.jpg tinhte_golden_galaxy_-29.jpg tinhte_golden_galaxy_-30.jpg tinhte_golden_galaxy_-31.jpg

Cổng kết nối ra tai nghe Samsung dùng chuẩn riêng của mình, giống như ngày xưa họ làm chứ không dùng cổng 3.5mm tiêu chuẩn.

Phía sau máy có Camera 8.0Mp và đèn flash led được để trong một miếng kim loại xước nổi lên hẳng bên trên so với mặt sơn bóng. Nắp lưng của Golden là dạng tháo ra được và trong hộp Samsung cũng tặng thêm một bộ xạc và một cục pin. Các hãng của Hàn Quốc hay tặng thêm kiểu này và chúng ta có 2 cục pin 1820mAh.

Ứng dụng thực tế Golden phù hợp là một chiếc điện thoại Android thứ hai và cho ai thích kiểu hoài cổ, sang trọng. Bàn phím chỉ có tác dụng khi nhấn số và gọi nhanh hay tìm tên theo dạng T9. Bàn phím này sẽ rất chán khi các bạn muốn soạn email hay cmt trên Tinh Tế, Facebook.

Nếu gập màn hình lại thì chúng ta có một chiếc Android màn hình cảm ứng 3"7 . Với cấu hình và kích thước màn hình này của Golden thì việc trải nghiệm Android không thực sự ấn tượng.

Với giá bán ra ở Hàn Quốc là 700USD rõ ràng Samsung nhắm đến phân khúc những người thích sự sang trọng thời trang hơn là những anh em muốn trải nghiệm công nghệ.

Cám ơn cửa hàng Xtmobile đã cho mình mượn chiếc Golden này để giới thiệu với anh em.

330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi cái tiêu đề 😆
Samfan nào đang nóng nực đọc cái tiêu đề xong mặt mát lạnh luôn nhẩy? 😃
Thua xa huyền thoại 1 thời Ericsson T28 nắp gập 😁. Ai muốn hoài cổ thì kiếm cái này mà chơi. Bảo đảm vừa đỉnh, vừa cổ, vừa rẻ 😃.

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
hcdt
TÍCH CỰC
11 năm
@viettien_milo Tôi có cả T28s và T29 luôn, phải nói là dòng này quá đỉnh ở thời điểm đó 😃
@viettien_milo e này h mua ở đâu ấy bác
@livescore112 Bác mua hem e để rẻ cho nè. 😁

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
@viettien_milo Nếu máy chạy ngon lành. Thì e mua. H muốn chơi hàng cổ cổ cái. Ra đường toàn ip nên k thik lắm
DTR7
TÍCH CỰC
11 năm
Sang thì có sang nhưng giá ko sáng tí nào
@justjizz Chỉ có người sang mới mua thôi 😃
@kumperssor Không biết tiêu chí sang của bác ra sao còn mình nghĩ chắc chỉ mấy người sến súa hoặc trưởng giả học làm sang mới mua cái này. Người sang (giàu) thực sự, có gout và biết tôn trọng giá trị mà mình từng được thấy hoặc tiếp xúc họ dùng Gresso, Mobiado, Vertu. Người có chất nghệ sĩ, thì BB, iPhone hoặc có khi chỉ đơn giản là feature phone của Nokia.
@misterzro Cái tầm Mobiado, Vertu mà bạn nói đến nó ở đẳng cấp khác. Với cái giá ở đẳng cấp khác. Mình chưa nghe ai nói dùng Samsung là đồ sang cả.

Ngày xưa LG có hợp tác với Prada làm ra mấy con điện thoại nhìn đẹp ghê 😔.
@misterzro mỗi người thích xài dt kiểu cách khác nhau bạn ơi. rieng tôi thích vọc dt hơn, kua dt tầm 10tr thôi.
@kumperssor mình nghĩ ng ta mua đt sang để khoe cá tính đẳng cấp thì cũng chả đến lượt ss đâu:rolleyes: vertu hay 8800 gold nhìn còn đẳng cấp hơn
Đúng là nhìn nước màu của em nó có chút hoài cổ nhỉ! Mình quen dùng điện thoại dạng thanh rồi nên giờ không hào hứng với kiểu nắp gập 1 thời nữa!
bossnabito
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em Lumia màu vàng nhìn đẹp ghê. ​
đẹp và tinh tế
samsung vài năm trước bá đạo với kiểu nắp gập nắp trượt. d500 d600
@o0Bạch_Long0o D410 2004 mới ra, D500 2005 mới ra mà bác bảo chục năm có lẻ. Năm nay là 2013. Năm 2002 trở về trước đa số là đơn sắc và đen trắng bác ạ
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tobe2405 D500 và D600 là dạng nắp trượt bạn ơi. Điện thoại Samsung nắp gập đẹp nhất theo mình là E730.
@tobe2405 Dòng D trượt nhìn thì đẹp thị, nhưng mà thấy hok chắc chắn. Hồi trc có xài 1 em d700, đẹp đấy, nhưng cơ cấu trượt cứ như bà già rụng răng ấy hjhj
@bestboy2142 hihi , chắc e nhớ k chuẩn 😁
Giá vậy ở vn mấy ai mua?
Ko đẹp ko sang cũng ko hữu dụng
ôi cái thời motorola nắp gập....1 thời đã qua !
PS hình như mấy cái này hơi giống trong phim siêu nhân Gao thì phải ???
@jessica will vote ý kiến của bạn. 1 thời V3 của mình , sao hồi đó v3 dẹp đến thế nhey 😁
@kevinsupercub avata của bác có photo kg đấy, nhìn nhứt cái răng quá đi :D
Sang ? chổ nào sang ? sang nhượng chắc có lý :rolleyes:

p/s : Xin hỏi vòng bezel làm bằng nhựa hay kim loại vây ? :oops: .
exchangeu
TÍCH CỰC
11 năm
@viettien_milo Tại thấy có vẻ ko hài lòng :D
.Mr.
TÍCH CỰC
11 năm
@deep_blue_v Chú không biết google là gì à mà bảo samsung không có máy kim loại, nhôm?
Biết thì nói không biết thì câm cái miệng lại. Nói sai mà nói lớn để ng ta khinh.
Thêm tụi like ăn theo cũng cuồng không kém =))
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
@.Mr. đây là mình đang nói cái sản phẩm galaxy golden của bọn nó nha bạn. Cái đường viền của nó kim loại chỗ nào bạn chỉ mình nghe. Mà bạn lịch sự chút nha, bạn không có quyền gì để bảo người này nói hay không nói.
.Mr.
TÍCH CỰC
11 năm
@deep_blue_v " đồ của same same lam gì có kim loại " khác với " đt same same gloden làm gì có kim loại " nha icuồng =))
Câu sau đập câu trước à. Hài 😃
Sang trọng và đẹp quá. Sao lại dìm hàng ngay từ tiêu đề rồi?
Nhớ V8 Gold ngày nào. Có tiền cũng múc một quả!
@BlackMetal Hữu dụng=có ích
Không hữu dụng=không có ích
Có bác nào hiểu khác mình không ?

Nếu hiểu như vậy thì tìm một cái đt không có ích cũng khó lắm. Chắc anh cuhiep admin thấy nó vô ích vì không massage mông được, hoặc là đang nói đến việc nó có giúp gì cá nhân anh ý trong một Review.

Với nhiều người tiêu dùng thì call, sms và check mail (ko kể thêm) là cái đt này có thể làm

●●●Fan of Life●●●
@YPMVSTAFF Sam cuồng hay khoe chữ đã xuất hiện. Thôi đi thím, thím cmnt thấy gớm
@meta_tanh02 Mình thấy Bác ấy cũng vui,hài hài mà bạn!
Con này nhìn cũng ok nó hay hay là lạ,nó có thiết kế ổn hơn dòng S nhiều chứ đâu có như Ga_depzai nói đâu!
Giá 700usd tưởng 700k Vn thì mua con Sài chơi.
@ngaythu6-lamuor Chọc cho anh ta giận là nói lập bập nghe chơi ấy mà, mình biết anh ta giận hay vơ độ là nói chuyện dễ bị chụp mũ 😁
@BlackMetal thớt cuhiệp có khi nào ưa ss đâu.😁bài nào về ss kiểu gì cũng dìm :D
Sang trọng và hoài cổ
Đã lâu lắm rồi ko nhìn thấy 1 em mà sam làm cho cái thiết kế hoàn thiện tốt vậy. 2 màn hìh. Độc đáo và ẩn chứa 1 nét gì đó cuốn hút từ ngày xưa đối với chúng ta. Chiếc vỏ sò v8 của moto. Nhưng nhìn chiếc này thì hơn cả về nội thất lẫn ngoại thất. Đẹp. Nhưng giá cũng chat ngang với S 4 rồi
hacklife
TÍCH CỰC
11 năm
@huytoanpham Giá mà S4 thiết ké mặt sau sang như chiếc golden này thì quá tuyệt vời hơn nhưng ko hiểu sao samsung ko làm vậy mặc dù mình có khả năng ?
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huytoanpham Ừm, mặc dù không có thiện cảm với SS cho lắm, nhưng công nhận con này đẹp, có 1 chút sự sang trọng và cổ điển. Tuy nhiên giá thì cao thật, chắc là vì "Samsung nhắm đến phân khúc những người thích sự sang trọng thời trang"
hamyty
CAO CẤP
11 năm
hy vọng không giống như mấy thằng nắp gấp và nắp truợt truớc đây của sam sum vừa hết bảo hành là đứt cáp ,từ đó danh tiếng của sam sum nổi như cồn @@
Máy nhìn sang trọng và ... đẹp. Nhưng đúng chỉ để trang trí.
@chetnhacon bÁC nói chí phải 😆
icklad
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn cái vàng vàng bên cạnh đẹp hơn.😁
Cái này dùng 2 màn hình kia á!?!? :eek: Nắp Gập nên lúc mở ra Đẹp nhỉ!??!? 😁
lido001
ĐẠI BÀNG
11 năm
trên tay máy ss mà kết video thì xperia...giống shock hàng samfan quá nhỉ. 😁
đúng là làm cho có (quan điểm cá nhân)

Xu hướng