Trên tay SamSung GALAXY J siêu phẩm đáng mong đợi về Việt Nam

boy_herovn
13/11/2013 10:17Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
10 năm
thấy bảo pin con này tụt nhanh hơn tào tháo đuổi.mà bây giờ toàn hàng móng cái nữa
@ttstaixuat Hàng móng cái là sao vậy bác. E ở trong Nam ko biết.

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn mobile app
@bacsidien94 Hàng China làm đó bác
@Celica2000 em mới biết đó bác.. chẳng lẽ nó tinh xảo tới vậy ?
Con này mua bên nhật giá nhiêu vây?
Con này hình như nguồn hàng các cửa hàng như nhau chưa thấy hàng dựng.
@reviewbestphone chưa chắc đâu pa
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@reviewbestphone Không dựng mà mỗi nơi một giá có khi chênh cả triệu à. (congnghenhat voi hoangha là ví dụ)
@ttstaixuat máy hôm nay mình vào topic mấy bác CH hỏi có bảo đảm đúng hàng DCM nhật ko..mà bác nào cũng lờ...ko trả lời..
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyen huu duc Kiểu ẫm ờ này sợ lắm....................
@ttstaixuat theo em thì hàng Nhật phải là Sharp hay Pana gì đo chứ hàng Nhật mà đóng mác SS hay LG G2 DCM thế này cũng éo biết đâu mà lần thật !
Nếu lo hàng DCM là made in Móng Cái thì lấy bà nó con Sờ kai A890 chức năng cấu hình y chang SS Galaxy J luôn mà fullbox 2 pin 1 dock sạc luôn...
Dựng cũng có 5 7 loại mà, con nào còn ngon thì cùng lắm thay vỏ thôi :rolleyes::rolleyes:, nói chung đã qua tàu thì nó làm y như dạng công nghiệp thôi. hộp với seal còn đóng sll dc nữa là 🆒🆒
http://www.gsmarena.com/samsung_galaxy_j-5887.php
Theo các bác thì em nên mua Galaxy J hay Sky A890?
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bless_you htc one e8 nhé.
nhìn thấy cũng đẹp nhỉ khg biết bao nhiêu một cái hả bạn
@chautrung 7 củ fullbox made in móng cái luôn bạn ạ
@bless_you Xuống còn 6củ 500k oy, kết em này mà lượn shop mạng thấy nản, không khéo vớ phải củ khoai nóng, bỏ thì thương vương thì tội, hàng xách tay tưởng chỉ mình mình củ chuối...
tomytom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lấy hơn 1 tuần. Sài cũgng ok. Root để xóa app Nhật là ổn
còn này mau sụt pin lắm, giá còn giảm nữa
hic nghe sợ quá, lên trang chủ xem có con nào tên là J docomo ko
@bacsidien94 tất nhiên là có, nhưng trước khi về VN thì nó cũng làm một bữa tân trang bên Thâm Quyến rồi bác nhé
@bless_you thôi em vỡ mộng mua con này. của rẻ là của ôi. ôi thôi !!
@bless_you vậy chẳng lẽ các em xách tay docomo ísai này nọ của LG ,Sony cũng thế à
Nếu thích hàng xách tay nhật nên nghiên cứu lại, có khi cứ Oánh mấy em shap, fujitsu... Ko lo hàng móng cái, mà hầu như chống được nước, độ bền cao
@bacsidien94 Dính phốt là do nguồn hàng kém chất lượng hoặc nhập nhiều nguồn hàng trong đó có cả hàng Trung Quốc vào để bán kèm, cửa hàng lớn nhưng chất lượng như thế thì quá bé, để có 1 địa chỉ mua hàng xách tay uy tín, ae nên lập 1 topic ở tất cả các diễn đàn như gsm, vn zoom, đăng tất cả những nơi có phốt và cách xử lý của họ để ae tham khảo, sàng lọc, tẩy chay, mục đích là tìm được những nơi mua hàng xách tay đáng tin cậy hậu mãi tốt...
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khac411 Thật ra nói uy tín thì cũng chỉ mang tính tương đối.con người ai chả có lòng tham.uy tín lãi 1 bớt uy tín tí lãi 2, đông khách bán bừa lãi 10....ai mua hàng chả ham rẻ.rẻ hơn mà đòi ngon như hàng đắt thì ai sx ra hàng cao cấp nữa.nói thế không phải cổ xúy cho máy ông gian thương nhưng cũng là nhắc nhở ae ko có ông thương gia nào là uy tín cả chỉ là ae tiêu dùng có đủ thông minh để có lợi hơn trong giao dịch ko thôi :v
@khac411 sắp có hàng mới xem rồi,đả
@phuonguyenkt Ở đâu thế bác, vì em j docomo này tụt giá sốc và cứ nghe tới Trung Quốc là mất cảm tình, tính chuyển qua dùng hàng xách tay nội địa nhật cho chắc fujitsu, Toshiba, Panasonic, nec, không Sony, LG hay Samsung gì nữa....
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
10 năm
cố làm con htc one m7 cung ok lam.không lam con one e8 vừa đẹp vừa mạnh.éo chơi với xách tay được
nhọ là nhọ cho ae mình, mua cái đt 7tr-9tr về có dăm ba hôm xài là nó tòm luôn.
số tiền ko nhiều nhưng cũng ko ít, ấm ức mang cục tức trong người.

trong cơ quan mình có cậu bạn cũng hiền lắm,
đi mua hàng ở didongviet bị bọn nó thuốc: mua cái sony z1, họ bảo là new 100% , vậy mà mở ra đã unlock , root, update rom sẵn, cài app sẵn tá lả.
Cậu bạn mình về flash lại rom gốc thì máy bị lỗi nhiều như camera, mất NFC.. nhiều lắm ko nhớ nổi.
đau lòng.
quochuy586
ĐẠI BÀNG
10 năm
Định túc tiền tậu em samsung galaxy j hoặc htc one e8 ( bản hai sim ), nhưng nghe anh em than phiền quá nên cũng ngại
em đang phân vân con J với G2 dôcômo nghe bảo màn LG ngon hơn nhiều!
@hottoctretrau G2 chụp hình xấu tệ
em thi ko quan trọng camera vì ít chụp trên máy lắm, chủ yếu cần pin tốt máy mạnh, và màn hình tốt là ok!
@hottoctretrau Mình nghĩ G2 thì màn của nó nịnh mắt hơn thôi, còn J màn như vậy là tốt rồi 😃
Còn về pin chắc G2 khá hơn
@hottoctretrau màn hình thì mình thấy G2 chân thật đó.. còn mịn hay ko mịn thì do mình khắt khe quá khi đánh giá thôi. màu sáng, chân thật là đc.
pin thì G2 ăn đứt con J của sasung này rồi.
tomytom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúc trước đi xem vài nơi, máy đều root hết, hỏi nv thì nói là phải root để unlock. Kiếm máy chưa root hơi khó, mấy bác vào downloading ktra Knox thì biết.
@Dương Văn Phong nhiều chỗ vẫn bh 12 tháng mà lo gì
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bacsidien94 bảo hành 12 tháng nhưng lúc đến bảo hành thì sao??? nhiều tấm gương to như cái mẹt rồi
pinsua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttstaixuat đến lúc bảo hành thì tụi nó cho mình ăn hành bác ạ 😁
quochuy586
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe nói vinhphat chưa dính phốt. Em này đc bh màn hình,cảm ứng và nguồn 12t. Anh em nào đã từng mua hàng ở đây cho xin chút ý kiến
Đang vote cho phongcachnhat.vn and congnghenhat.vn, tuy có hơi đắt chút nhưng toàn sản phẩm từ Nhật Bản, các bác cho ý kiến luôn cuối tháng đủ tiền là xúc à
Oreo.milk
TÍCH CỰC
10 năm
@khac411 2 shop này shop nào cũng ngon. Nhưng congnghenhat nghe vẻ có bản rom chất hơn bên phongcachnhat thì mình không rõ
@Oreo.milk congnghenhat thì được bản Rom ngon nhưng máy unlock sẵn.Bên phongcachnhat thì được trực tiếp unlock khi mua máy nhưng bản rom thì chả bik thế nào?Congnghenhat bản rom ngon mà trực tiếp unlock khi mua máy thì bá đạo luôn.
Oreo.milk
TÍCH CỰC
10 năm
@Billytruong hình như các shop, kể cả congnghenhat vs phongcachnhat giờ toàn unlock bằng phần mềm bác ạ chứ mua code thì đắt lắm
Ở Hà Nội xem cửa hàng clickbuy bán có gần 7 triệu hàng Brand new...mua được kô mấy bạn nhỉ?
Oreo.milk
TÍCH CỰC
10 năm
@maithanhnsth giờ giá ở đâu chả tầm 7tr. Quan trọng là xem chính sách bảo hành thôi b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019