Trên tay Samsung Galaxy K Zoom

tuanlionsg
28/8/2014 10:52Phản hồi: 321
Trên tay Samsung Galaxy K Zoom
Galaxy K Zoom "Kapture the moment" có camera với cảm biến ảnh BSI CMOS 20.7 MP, zoom quang học 10x chạy từ 24 tới 240 mm F3.1-6.3 (35mm). Galaxy K có màn hình Super AMOLED 4.8" 720p, không được 1080 như S5 và sử dụng chip xử lý 6 nhân của Samsung. Cảm biến ảnh của Galaxy K Zoom có kích thước 1/2.3", ở mức trung bình so với các máy ảnh ngắm chụp khác. Ấn tượng nhất của chiếc điện thoại kiêm máy ảnh này là nó có chống rung quang học OIS và đèn flash Xenon. Chất lượng hình ảnh là kết quả cần đánh giá, có dịp mình sẽ trải nghiệm sau.

Cấu hình cơ bản của Samsung Galaxy K Zoom
  • Màn hình: kích thước 4.8", độ phân giải 1280 x 720 pixel, SuperAMOLED
  • CPU: 4 nhân 1.2 GHz và 2 nhân 1.7GHz, RAM 2GB
  • Bộ nhớ: 8GB, hỗ trợ thẻ MicroSD.
  • Camera chính: BSI-CMOS 20.7 MP 1/2.3", ống kính tiêu cự có góc nhìn tương đương 24-240mm F3.1-6.3, OIS, flash Xenon.
  • Camera phụ: 2 megapixel.
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn b/g/n/ac, Bluetooth 4.0, GPS + Glonass, NFC
  • Pin: 2.430mAh
  • HĐH: Android 4.4.2
  • Kích cỡ: 137.5 x 70.8 x 16.6 mm.
  • Trọng lượng: 200g

321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này chụp đẹp ! Nhưng mà sau khi dùng thử thì em quyết định mua máy ảnh Cp rồi ;)

P/s :
So với 808 có thắng có thua (Hòa 5/5)
So với 1020 thắng nhiều hơn thua (Kzoom thắng 6/4)
Tạm hài lòng với cặp đôi già nua này và 1 em WX300 vậy ;)
@Nokfev Chụp ảnh đẹp nhưng trông nồi đồng cối nhựa quá
@huongdang800 chứ thích sao nữa thánh =))
viaipi
CAO CẤP
10 năm
con này kê lên tai dày chết đi đc
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
Em thấy con này dành cho ai cần một cbieecs điện thoại chụp hình đẹp, tiện dụng vì zoom quang 😃
Nếu xét về điện thoại riêng thì nó là dòng tầm trung + dày chút.
Xét về máy ảnh thì nó khá hơn điện thoại và ngag máy compact nhưng thông minh hơn
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
Em có dịp xài qua chiếc K Zoom này, ấn tượng với tính năng Pro Suggest và AE/AF separation 😃
...
Anh Tuấn cho em hỏi hơi không liên quan xíu là anh chụp hình sản phẩm k zoom trên bằng máy gì vậy ạ? :p
sony x1
TÍCH CỰC
10 năm
@ronaldomu Vào exif trong property tấm ảnh để xem thông số: Nikon D600, lens 60mm, f5.6..
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
@sony x1 Á cám ơn bác 😃 Trước giờ em thử mấy lần không xem được, thậm chí hình trên Flickr đôi khi cũng không xem được nên em tưởng là ảnh trên tinhte cũng vậy.
sony x1
TÍCH CỰC
10 năm
@ronaldomu 1 số ảnh ko xem được là do người đăng chủ ý muốn xóa exif đi (vd bạn vào photoshop chọn lưu dưới dạng jpeg for web nó sẽ cho bạn xóa). Còn thông thường ảnh đều có exif dù chụp bằng dtdd. ;)
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
@sony x1 Em cám ơn bác 😃
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
nhìn gọn gàng xinh xắn hợp các chị em, rẻ nữa thì cháy hàng cmnl
Nhìn thấy gớm
😁 tưởng samsung đuổi việc nhóm làm ra galaxy zoom rồi chứ. Còn dt thì đem tháo lấy linh kiện làm điện thoại cho việt nam dùng. Galaxy V, V là vẻ vang, V là vui vẻ, V là Việt Nam =)).

Ps: cái smartphone thường phải mảnh mai, đẹp đẽ, đây lắp cái ống kính vào 1 cách thô thiển ... trông như cô gái lắp thêm cái bìu ấy =)).
Mmonster
TÍCH CỰC
10 năm
nhìn mặt trước thấy giống y chang con trend plus
zing4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua máy ảnh hơn, thiết kế xấu quá 😔
meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
mình thấy khá tốt.đã có zom quang thì k thể mỏng đc.nhưng vẫn mỏng hơn máy ảnh bt.mặt trước giống dt.độ dày cũng k quá đáng chấp nhận đc.k hiểu sao mấy bọn dùng đt thuần mà cứ chê lên chê xuống đc ^_^ .cái máy ảnh cp có chém hoa quả lướt wed nghe gọi đc k?nói chung con này đột phá nhiều so với con cũ.chỉ giảm số x đi thôi ddể mỏng hơn.
Đáng để suy nghĩ làm 1 con nhỉ. Ăn được 1020 ko ta. Giá con này thế nào nhỉ??
@phuocxuan2004 trước mắt thấy 1020 chưa tới chục chai
sophia8x
TÍCH CỰC
10 năm
Thay vì zoom, nếu có thể làm cái lens fix 35mm f1.8 thì ngon biết mấy.
@sophia8x fix với cái cảm biến bé tẹo kia thì chả ăn thua đâu bác ạ..ít ra to như 808 thì còn đỡ...
Có tiến bộ , đợi bác Tuấn Sư Tử cho xem hình chụp bằng Auto / HDR , night và macro nữa rồi quyết .
:oops: 1020 trông đã ko ưng rồi nhìn con này còn choáng hơn nữa.

😁:D Thật may là sony hay htc đều ko có ý định chơi khoản này.
@AmbitiousMan :D sony không chơi khoảng này mà chơi nguyên con cam trước 19.2Mp xấu kỷ lục
@technological experience :eek: Nó là máy chụp ảnh mà thím, cái tự sướng để cho mấy chị em sang chảnh làm trang sức thôi.

:p:p Có nghe gọi đc quái đâu mà làm smartphone.
@technological experience Máy ảnh đó thánh ạ :D kể cả nó là đt cũng đẹp và sang gấp tỉ lần con galaxy guốc này :D

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Emxinthua.hihii Dìm đấy cơ mà nó là sự thật chứ y như gì nữa 😁 con galaxy guốc này mà ngon , đẹp thì mấy anh seeder chả lồng lộn lên rồi :D

meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
Mới trang 1 đã có 1 đống *$&:$-#-%$ vào *$&/%-'- rồi :v
@meodenth giờ thì trang nào kg bị nhiễm virut "*$&:$-#-%$ vào *$&/%-'-" . dịch này mạnh hơn EBOLA :v :v
như thế này chưa khã dụng lắm mua máy ảnh ngon hơn... 😁:D
Đẹp hơn cục gạch :eek:
@HoangThuongGiaLam ban đêm ko có đèn thì nó mới tỏa sáng chú ạ
Ai đủ can đảm up con galaxy guốc này lên tai nghe gọi ko 😁 trông dầy cộp mà cảm biến chỉ to bằng mấy con Z1 , Z2 :D chụp chả biết ăn nổi 1020 với 808 ko nữa :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019