Trên tay Samsung Galaxy S3 màu đỏ

sonlazio
17/8/2012 9:24Phản hồi: 254
Trên tay Samsung Galaxy S3 màu đỏ

Đúng như lời hứa, Samsung lại tiếp tục cho ra các phiên bản màu khác nhau của Galaxy S3 nhằm đáp ứng nhu cầu của người dùng. Sau 2 màu trắng và xanh nguyên bản, chiếc S3 mà mình có trên tay sở hữu màu đỏ. Màu đỏ của S3 không đậm cũng không quá nhạt mà nó khá trong, nhìn rất thích mắt. Cá nhân mình nghĩ Galaxy S3 là phiên bản màu đỏ là bản đẹp nhất, tuy nhiên nếu chọn nó thì bạn sẽ phải chịu một vài nhược điểm như giá cao hơn và cấu hình yếu hơn. Hiện S3 màu đỏ xách tay đang được CellphoneS bán với giá 13,5 triệu đồng cho bản 16GB, tức cao hơn 800 ngàn so với bản xanh/trắng xách tay.

Ngoài vỏ màu đỏ rất đẹp thì Galaxy S3 này có 3 điểm khác biệt so với S3 quốc tế. Đầu tiên, đó chính là cấu hình của máy yếu hơn, chỉ còn sử dụng chip 2 nhân 1,5GHz thay vì 4 nhân. Ngoài ra, do đặc trưng máy cao cấp ở thị trường Mỹ mà S3 đỏ cũng hỗ trợ 4G LTE. Để bù lại, Galaxy S3 Mỹ hỗ trợ tới 2GB RAM chứ không chỉ 1GB như các máy chúng ta đang sử dụng.

254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinh tế mình lại chậm hơn người khác rồi nhưng công nhận đẹp .Ram nhìu là khỏe chứ ram ít thì cpu mạnh mấy cũng vậy
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@destinylovenet e ko so sánh.chỉ trích dẫn thôi vì có người cho rằng ko cần chip xử lí mạnh mà chỉ cần ram lớn là được.đang nói về chip xử lí và ram thì sao lại đưa cạc màn hình vào đây.thế thì bác cứ để core i7 và core i3 đều dùng card màn hình VGA NVIDIA GTX560Ti xem?.lúc đó thì một người ko biết gì về máy tính củng cảm nhận được con nào xử lí tốt hơn.
@doantancanh thế bác nghĩ cho em cái điện thoại này nó có hơn cái lap toshiba ram ddr 2 và chip core due của em không, đúng là ss toàn mang cấu hình ra khoe khi mà xử lý thì bt
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@hellsing82 nhưng mà không ai lướt web mà mở 1 lúc 30 trang bác ơi, bác nói không sai nhưng thực sự trải nghiệm người dùng thì chip mạnh vẫn tốt hơn 😁
longvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác sơn nhanh thật mới đọc tin lúc sáng chưa thấy bên nào review, sao video lại không xem được nhỉ 😃
Trời bó tay ông Sam Sung, 1 tuyệt tác mà lại nhồi em nó về 2 nhân
@bienpro1102 đỡ tốn pin hơn vs lại hiệu năng cũng tốt
@bienpro1102 2 nhân thì sao bạn? 2 nhân nhưng nó là Cotex A15 tiên tiến nhất, còn Exynos 4412 tuy 4 nhân nhưng là Cotex A9. Bạn xem clip đo benchmark đi, gần như là tương đương nhau về hiệu năng CPU!
@bienpro1102 Vì phải làm như thế nó mới dùng đc mạng 4G LTE hay sao đó ^^
@bienpro1102 2nhân hay 4nhân đa số công việc thì nó cũng same same nhau thôi.tuỳ theo nhu cầu thị trường mà.mình nghĩ ở đấy ng ta k qtrong việc cấu hình hầm hố như đa số các bạn trẻ vn!!!
nhìn thích thật
đặt cạnh màu xanh ..màu đỏ nổi bật và đẹp thế :X
nữ dùng màu này đẹp luôn 😁
còn với mình thì thấy nó cứ thế nào ý =))
s3 cứ màu trắng mà phang phập 😆
@trada501 Umh, mình cũng thấy vậy, nhưng vẫn chọn màu xanh cho nó bền màu, màu trắng phải cẩn thận lắm, mà mình lại hay quăng quật lung tung😃
vanchuc169
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytoanpham thích màu mè các kiểu sao các bác không dùng aluminum bumper cho S3 nhỉ, màu mè có thể mix mỗi ngày 1 màu đc.em thấy mình chưa ở đâu bán, đẹp vãi, hic hic......
@vanchuc169 Nói thực là em cũng không để ý chuyện sắc màu của máy bên ngoài, chỉ dùng trần và dán chống xước màn ngoài thôi 😃
Em là người thiếu tính tỉ mỉ, cụ thể mà, em chỉ giữ cho máy luôn sạch bóng trong bao da mua ngoài thui 😁
Cảm ơn bác đã tham gia :rolleyes:
@trada501 Em dùng One X trắng dùng Case Đỏ đun thấy hợp mà bác, ối ông đi xế hộp cũng đỏ đun mà.
Do đó đây là màu dùng hợp cả hai giới bác ạ, quan trọng là phù hợp trong ăn mặc và giao tiếp :D
Samsung ra 7 sắc cầu vồng luôn đi ^^. Vỏ nhựa nên thích màu gì cũng dễ làm hơn mấy vỏ khác
vanchuc169
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hooliganboy vỏ nhựa nên lắp bumber bảy sắc đẹp tuyệt vời bác ạ 😁
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
màu đỏ nữ dùng hợp lý hơn 😁:D
đẹp thật, nhưng mà lại bị dính con chíp 2 nhân. uổng wá ...
TTX_412
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh124 Máy này bán ở Mỹ mà bác vì vậy phải có LTE mà hiện nay mới chỉ có vài dòng chip của Qualcomm hỗ trợ kết nối này thôi, chắc phiên bản này dùng chip Snapdragon S4, sức mạnh của chip S4 thì cũng chẳng kém Exynos bao nhiêu đâu, RAM 2GB thì chạy đa nhiệm thoải mái luôn.
@huuthanh124 2 nhân mà Snapdragon s4 đó bạn mạnh lắm, vs lại chip đó mới hỗ trợ 4GLTE phải k các bro vụ này em gà mờ. Mà các dòng điện thoại mà mặt sau nhẵn bóng em thấy bất hợp lý sau 1 thời gian xước trông chỉ muốn vứt, nó phải sần mới ổn, kể cả màn hình nó kêu chống xước nhưng bạn để ý thấy những vết xước rất bé chỉ là k xước như mấy em màn hình nhựa như 1208 thôi còn chống tn dc dán cho nó đỡ xót😁
@TTX_412 oh. hỉu r, tks bạn nhé. có mấy bạn kia thấy mình cmt z kái nhảy zô nói mình xối xả. hjx.
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuthanh124 mua tặng cho người yêu, con gái thì dùng 2 nhân hay 4 nhân cũng vậy. hihi. nhưng mệt nhất là phải hướng dẫn sử dụng liên tục trong 1 tháng, may ra mới dùng dc.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
nhìn tếu quá nhỉ
bản đỏ của hàn thì vân nguyên cấu hùnh
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này về VN giá bao nhiêu vậy các Bro? Nhìn đẹp quá, mua cho vợ 1 con thôi!
@lviv Bro bỏ qua chi tiết rồi
Cellphones có bán 13,5tr đó (đắt hơn khoảng 800k so với phiên bản quốc tế)
@lviv máy cha nội thế này toàn nổ, vì giá máy đã được ghi rõ trong phàn nội dung
chip yếu đi và ram tăng lên, ko biết hiệu năng sẽ thế nào nhỉ :?
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
Bố cái xanh, mẹ cái đỏ, con gái cái trắng!
Sắp tới ra cái đen bố mua về ném cái xanh cho con trai út
xD
@hhhh1111 ôi hâm mộ quá. nhà giàu thích thật 😃. giá như mình được như anh ấy
@hhhh1111 Đọc tưởng bạn này chửi😁
Với Android, CPU hay RAM đều quan trọng nhưng đối với 1 người dùng bình thường thì CPU quan trọng hơn RAM. CPU 4 nhân với 2 nhân có sự khác biệt lớn, quyết định nhiều thứ như tốc độ xử lý, load trang. 1gb ram với mức độ hiện nay là đủ dùng. Mặc dù free ram của S3 QT chỉ ~350mb nhưng thực hiện các thao tác vẫn mượt mà hơn trên S2 đều dựa vào chip 4 nhân cả.
Phiên bản nhỏ này, câu hỏi đặt ra là nó sẽ đc bao nhiêu developer bên xda quan tâm. Và với người bỏ ra hơn 13tr để mua máy, họ có phải đắn đo về 2-4 nhân-800k chênh lệch và màu đỏ là lạ đó ko?
@HutSongChich
Nhìn chi tiết các khớp nối ko thể yêu được...
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cũng đẹp !
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
:mad:
Sao lại SS lại giảm cấu hình thế nhỉ? Nhưng Ram 2Gb cũng thích rồi, mình ước CPU 4 nhân và 2Gb ram!
Mà a e cho hỏi sao con SIII của mình xem chỉ được có hơn 700Mb Ram là sao nhỉ? Mình mua hàng xách tay Châu Âu???
@nhuankhom cortex thuộc dòng khác nha bạn, dòng của Qualcomm là Krait, không phải cortex!
A15 cuối năm nay mới có...
@duong183 boi vi no bi an trong phan chay may ma ban
@duong183 phần ram còn lại có lẽ đc nạp vào hđh chạy.mà bạn dùng 700mb í thì phà phà đi.đảm bảo ram k lúc nào thiếu cho bạn.ram 1gb là quá cao rồi bạn ạ.cao nữa thì nói thật là thừa thãi.tại bâyh chưa có app nào có thể làm khó nổi galaxy s2.đừng nói s3
Bluess
ĐẠI BÀNG
12 năm
no chay chip s4 mah hieu nang tong the co the khong bang 4 nhan nhung khong kem la bao dau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019