Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Smart phone ZTE V821 chạy Android 2 sim 2 sóng giá rẻ.

sonnguyen-corp
5/11/2011 6:28Phản hồi: 56
[Trên tay] Smart phone ZTE V821 chạy Android 2 sim 2 sóng giá rẻ.
Chúng ta hãy xem tại sao ZTE, một hãng sản xuất điện thoại của TQ lại đc IDC xếp hạng đứng thứ 2 thế giới sau Nokia.
Nếu các bạn đang có hơn 2000 số điện thoại liên lạc, việc đau đầu nhất là dùng điện thoại nào để có thể syn với outlook or gmail, và điện thoại smartphone là lựa chọn phù hợp nhất. Nhưng bạn có 2 số điện thoại, nếu cả 2 đều xài máy đắt tiền thì hơi phí, vì thế chọn ZTE V821 là khá hợp lý với mức giá 2.099.000đ ( đã có v.a.t)

Máy có cấu hình trung bình, màn hình Touch đa điểm độ phân giản 320x240, bàn phím QWERY, ram 256, Wifi, EDGE, GPRS, GPS, camera 2 megapixel.

Mặt trước, thiết kế bàn phím khá đẹp, bấm hơi cứng nhưng dễ quan sát.
Màn hình 2.6'' 56k không tươi tắn như 256k or 16m

Bên phải máy là cổng MicroUSB và phím chụp hình

Bên trái là phím âm lượng

Phía dưới là lỗ mic

Phía trên là jack tai nghe 3.5mm

Mặt sau là camera 2m

Quảng cáo

Mở nắp là pin dung lượng 900mA, mình xài khoảng hơn 1 ngày
Thẻ nhớ có thể thay nóng, bên cãnh là 2 khe sim ( 1 cái nằm trên và 1 cái nằm dưới)

Phụ kiện có cáp, tai nghe, catologue, cục sạc
Cục sạc nhỏ và đẹp khi giống của Samsung

Quảng cáo

Tổng quan: với 2 triệu đồng, chúng ta có 1 smartphone chạy Android với cấu hình cơ bản nhất. Màn hình touch có độ nhạy tạm ổn, bàn phím qwerty hữu dụng cho nhắn tin. Tuy nhiên máy truy suất contact khá chậm ( chắc tại em nhiều số contact quá), không có sẵn Market app, phải download vào thẻ nhớ và install thủ công. Thích nhất là chức năng nghe FM kg cần gắn tai nghe ( chức năng nghe FM nhiều máy có nhưng lười gắn tai nghe nên chẳng bao giờ xài)
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua em này ở đâu bác nhỉ
q128
TÍCH CỰC
12 năm
dạo này nhiều con máy 2 sim ngon mà rẻ nhỉ
Ngon bổ rẻ... Con này có hơn 2 triệu mà thế này là ổn rồi... Nhưng ko biết cái màn hình nhìn có bị lóa dưới nắng ko nhỉ...
ui, màn 65k chắc ra trời nắng khó nhìn rồi đấy bác ạ
Dù sao giá 2tr cũng chấp nhận được
Ko nên xài hàng tàu.Bạn đang tiếp tay tụi tàu xâm lược Việt nam.Nhửng đồng tiền bạn mua hàng của nó,sau này chính là nhửng viên đạn bắn vào đầu bạn.
Cảm ơn lòng yêu nước nồng nàn của bạn. Hy vọng là không có chiến tranh để em khỏi bị ăn đạn ạ.
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với góc nhìn của mình thì nhận thức như bạn là ... rất thiếu hiểu biết. Là mình mình sẽ tìm cách nâng cao trình độ, để sao cho mạnh lên, không còn phải phụ thuộc vào Tàu nữa. Và để làm điều này luôn rất khó, chứ tẩy chay Khựa thì dễ nhưng còn nhục hơn là không tẩy chay nó. Chả hiểu tại sao bạn nghĩ tẩy chay hàng Tàu thì sẽ khá lên ? Trừ khi là bạn không mua, còn nếu bạn quan niệm theo kiểu đấy thì sẽ có đầy công ty mua lại của Khựa rồi đổi tên để bán sang Việt Nam (mà thực tế đồ gì giờ chả made in China). Thế là không những viên đạn bắn vào đầu không thay đổi, mà lại còn phải CỐNG NẠP thêm thằng khác. Chỉ có CHI TIÊU HỢP LÝ và NÂNG CAO TRÌNH ĐỘ thì mới có hy vọng thoát ra bạn ạ. Nếu như con ZTE này đủ ngon thì mua nó sẽ giúp ích cho đất nước hơn đấy vì đỡ được khâu NỘP CỐNG.
hanchjcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
E nay chip gi nhi? Khong thay chu thot de cap tim thong tin tren mang thi chiu khong thay. Vs gia 2m thi ngon qua nhi? Sorry mod e ol dt.
tớ lên 1 số diễn đàn nước ngoài cũng không thấy nói gì về CPU cả
MT6515 , MT6516 là hết bài
vista1105
ĐẠI BÀNG
12 năm
cpu con này chính xác là 6516.

Pin xài nghe gọi bt 2 sim dc khoảng 2 ngày, khá ok.

Con này ko sync với google dc và cài dc market nhưng ko truy cập market dc😔(
Giá 2tr chắc CPU tầm ~ 500MHz, nhưng vẫn chấp nhận đc, máy phù hợp với những người hay vào mạng xã hội trên đt, 1 chút giải trí nhẹ, 2 sim... Bây giờ giới trẻ xài đt có ai xài hơn 2 năm đâu, nền nếu cần gấp đt 2 sim chạy android thì con này đc đấy
2 triệu hay 2 triệu 5 vậy bạn, tgdđ bán 2,5 mà
Bác lên web của thegioididong mua online, đc giảm gần 500k.
Đẹp quá nhỉ....................!1
không thấy co
nào 2 sim và có luôn 3g chỉ toàn 2 sim gprs không
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin em này thế nào bác, nghe gọi bình thường tầm được 2 ngày không bro, bác chụp được cái ảnh thời lượng sử dụng pin của máy là tốt nhất.
Các bác thôi cãi nhau Tàu tủng đi ạ, review điện thoại thì cứ review thôi, chuyện khác các bác làm Top mới mà chém
Cái này có thay pin khác đc ko? 900mA thì ít quá
sonthytb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thấy chủ top vào comment vụ pin nhỉ, thấy trên gsmarena.com kêu em này pin kém lắm
Em có review pin rồi mà, xài gần 2 ngày ạ. Nhưng nhớ tắt GPS, wifi khi kg cần dùng nhé.
BourneVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói đơn giản, đây là sản phẩm của đại chúng, phục vụ cho hơn 1 tỷ người.
Pin 900mA àh, chạy android 2.2 mà còn 2sim 2sóng thì mình nghĩ khó trụ nỗi 2 ngày. Có thể thay pin khác ~1400mA cho em này thì ngon. Để bữa nào đi test thử máy xem sao
em này đã thử được hôm nay, rất hài lòng so với giá 2tr các bác ạ
Hàng tàu thì sao,tây chay hàng tàu thì tq so quá k tân công vn à
ecd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chiếc này chạy android 2.2.1 mà sao em không thể sync contact với gmail được. Khi add Exchange account, nó tự khai báo và dường như khi sync nó có chạy, nhưng chẳng load về được contact nào cả.

Bác nào đã xử lý được vấn đề này chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019