Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Sony Ericsson Xperia X1

cuhiep
4/6/2008 8:43Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntnam1972
TÍCH CỰC
16 năm
giờ lại hoãn ngày ra máy, chán SE ghê! cái máy Cuhiep chụp chắc là máy test hả Cuhiep ơi, vì anh thấy RAM chỉ có 128, mà theo GSMarena thì 256MB RAM, 512MB storage memory cơ???? máy chạy có ổn không Cuhiep?
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
16 năm
Con máy bác cuhiep nghịch là máy test thử thôi chứ không phải là máy chính thức tung ra bán trên thị trường cho nên thông số thấp hơn là bình thường.Cũng ko phải là bản WM 6.1 mà các bác...Nhìn kiểu dáng đã chứ SE thì anh em có lẽ yên tâm về mặt công nghệ...
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em cho cái này lên cho anh em vào thảo luận,các các mod đừng oánh em tội spam nhá hiehiehie...
con này hổ trợ thể microSD ko biết là 8GB hay 16GB vậy bác
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hình như là tối đa dùng đc thẻ 32GB bác ạ...Cấu hình khủng thế thì thẻ nào mà chả chạy phà phà hehe...Em này phang thêm thẻ 16GB nữa thì ngon quá độ rồi...🆒
Nhưng sao máy màu bạc vậy ? không giống như trên quãng cáo như máy của em xài thử và chụp gửi lên? vì e chưa nghe có màu khác ngoài màu đen.
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
16 năm
Con này có 2 màu đen và bạc bác ạ...^^Em thấy màu đen nhìn "khệnh" hơn hehehe
màu đen nhìn sang và bóng hơn màu bác là đúng rồi , sang trọng phải chơi màu đen cơ
Theo em thì bỏ ra hơn chục quả mà chì bàn về ảnh chụp thì chúng ta nên đầu tư vào Máy ảnh rời. Vừa rẻ, vừa tiện lại ko ảnh hưởng đến thiết bị liên lạc. Vậy nên đừng quá quan tâm đến máy ảnh. Em chúa ghét cái tụi ngoài đường động chút lôi phone ra chụp ảnh.
ý kiến quá hay, và cũng xin nói thêm chút, cái 3.2 hay 5.0 thì chả có nghĩa lý gì khi mà chụp bằng thiết bị di động.

Độ phân giải của một tấm hình là sự kết hợp của các điểm ảnh, 5.0 thì khi phóng hình to không bị bể còn 3.2 phóng to bị bể. nhưng cái nào cũng có giới hạn của nó. bộ các bác định chụp hình rồi rửa cái ảnh to bàng khổ A2 hay A3 à ???

3.2 hay 5.0 cũng có nghĩa lý chứ bạn. Trong một góc độ nào đó, bạn cần chụp nhanh rồi về crop lại sau. Khi đó càng nhiều chấm càng có lợi. Không phải lúc nào ta cũng kè kè thêm cái máy chụp hình bên cạnh cả. Bỏ lỡ 1 cơ hội thì về lại tiếc ngẩn tiếc ngơ.

Các hãng cứ cạnh tranh nhau đi, nhiều chức năng vào, dễ sử dụng vào, tính tương thích cao vào, nhiều "mê" vào, mà giá rẻ xuống thì càng tốt chứ 😁
bác này nói đúng nè , đâu phải lúc nào cũng kè kè cái máy chụp hình kế bên đâu , 1 cái điện thoại tích hợp dù rằng ko pro nhưng nó vẫn đáp ứng như cầu mọi lúc mọi nơi , cho nên càng nhìu chấm ng dùng càng thích.
có lẽ màn hình không sáng như quảng cáo các proman nhỉ !
nhìn ghiền we' đi mất , híc. đang dành dụm kiếm 1 em chơi.
SE X1 dùng sạc đuôi gì các bro oi!
nó dùng sạc đuôi này nhé
ặc con này quá đẹp. Mỗi tội đóa có xiền mua chán
dùng x1 được 2 năm rồi, vẫn mặn mà ko muốn chia tay em í @@
giá mà sony nâng cấp X1 thì tốt hơn, vì thấy ngoại hình X2 quá xấu
GIÁ MÀ .... X1 thêm cái camera 5mp có xenon và video HD, chip 1Ghz, Ram 512, 16G bộ nhớ trong, pin tối thiểu 2000mAh, màn hình 3.5inch, TV out @@@
Các bác nào li hôn X1 tư vấn em con máy nào ngon ngon ko
JunEddy
TÍCH CỰC
13 năm
..................................................................................................................
Ôi những kẻ đào mộ, bài của người ta từ năm 2006 mà giờ còn đào lên.😁
Ôi,có kẻ không biết gì mà cũng vào nói người khác.xem lại đi nha,bài này từ giữa năm 2008 đấy .
ko dùng ko bít .tôi dang dùng x1 này cũng tạm dc ..chán là loa chán lám .nghe nhac thì chỉ co' muon đập máy thôi
Công nhận loa của X1 chuối thật. Âm quá bé nếu sử dụng loa ngoài.
trông có vẻ hơi sắc cạnh
thôi dùng tạm. thế là được rồi. pác nào mún mua ko Em bán lại cho. em dùng dc hơn 1 năm rưỡi vẫn còn ngon lắm. phần mềm các loại đầy đủ luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019