[Trên tay] Sony Xperia M: máy nhẹ, gọn, cấu hình khá, có NFC, giá 5,49 triệu

Trung Dt
10/8/2013 5:37Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy này n dành cho thị trường TQ là chính. Mấy bạn chê n xấu vs giống tàu cũng phải thôi. Chip của n là chip MT ko phải snap drangon đâu. Mod fix lại dùm cái.
rua131183
ĐẠI BÀNG
11 năm
@congdayhi10 Bạn ơi, bạn nhầm sang con Xperia C rồi. Xperia C mới dùng chip MT. Trên GSMArena ghi rõ Xperia M: Qualcomm Qualcomm Snapdragon S4 Plus MSM8227.
AnhTV.
TÍCH CỰC
11 năm
@rua131183 khổ lắm ổng ngắm samsung quen r nên nhìn máy nào khác cũng bảo tàu í mà bác
kyonkun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@congdayhi10 Bạn nhầm rồi nhé đấy là con sony xperia C dành riêng cho thị trường trung quốc chứ ko phải là con này nhé.,con này là sony xperia M hai con này hoàn toàn khác nhau.Bạn lên google seach lại hoặc vào diễn đàn sony việt mà xem
@wonderlandnkq bán ấy chém nhầm con Xperia C ấy. Sony chỉ mình con đó MTK. rõ khổ.
con này với L7 II thì mua cái nào hơn ?
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lovegafield Chọn L7 II bạn. Tuy ram yếu hơn nhưng được cái camera vs pin cao hơn nhé.
@congdayhi10 Cao hơn chấm thôi, Xperia M 5mpx nhưng có Exmos RS, HDR đó.
@Armerial Không hiểu sao.trên hộp sony không khoe. K hay đọc tin sony sao biết em ý có Exmor RS được? ?
@moneylatentoi Sony nó tung ra video QC trước khi bán nè 😁 http://www.youtube.com/watch?v=x5x3aOwfYCs
@Armerial Em xem nhiều rồi bác. nhưng thấy HDR chứ k thấy Exmor RS. hi
mà xem clip hands on hay review so sanh xperia M với Sp sao thấy xperia M nước ngoài màn hình đẹp ghê.nhất là màu xanh lá cây.nhưng khi về VN thì thấy màu nó cứ đậm đậm nhưng k được tươi sáng.hơi tối.lạ ghê
.
không hiểu sao các sản phẩm màu trắng của sony nhìn rất xấu, đục giống đồ chơi tàu ko hấp dẫn bằng màu các hãng khác
@marilonluu ko biết xài dc bao nhiêu cái dt Sony màu trắng rồi mà nói vậy?:rolleyes: xài qua Arc s white , XS white hay TX white chưa?!mấy con màu trắng đó mà xấu thì trên thị trường chả có thằng nào màu trắng mà đẹp hết.vãi cả mắt thẩm mỹ :rolleyes:
Ngon vãi
Con này đúng là bản nâng cấp xứng đáng cho con xperia U đã sài,con U nhược điểm là màn 3.5in hơi nhỏ,ram 512 sài toàn treo máy

Sang con này dc nâng câp ram và nàn hình mà giá tầm 5tr quả là rất rẻ :p
kyonkun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gagalovegood Con này có dải đèn led ở dưới nhé mod vừa fix lại video rồi đấy bạn xem lại đi
@satthumuhn màn hình xấu hơn xperia U. Hôm qua mình vừa test. hơi tiếc cái đó thôi.
@satthumuhn Nó phải là nâng cấp của Miro mới đúng. cùng phân khúc Miro năm ngoái.đèn thông báo, mặt lưng thiết kế không khác Miro là nhiêu hết
xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
viền dày thế kia, màu trắng nhìn lộ quá
congtubot16
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn cục mịnh kinh
mình mua con LTE2 còn vui hơn
nhh1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế xấu, điện thoại này giống như cho nữ xài vậy.
theo mình, thiết kế này không đẹp, dt 2013 đang chú trong làm mỏng viền, còn cái M này thì lại thiết kế dầy viền trên và dưới quá, trông thô và không đẹp, giảm cấu hình tí mà trang trí thêm thì nhìn tuyệt hơn, vs giá này nhiều người sẽ có ý định chuyện sang sky, hay các dòng LG L5 2.
máy chưa xứng với số tiền phải đầu tư 😔
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
ủa sao video riêng tư?
Xa^'u ja~ man!
máy đã dài còn nhét phím điều hướng vào màn hình 😆 ông nào mua chắc chẳng biết thẩm mỹ là cái j 😃)
@Lg Optimus One đẹp như LG G2 một đống phím sau lưng hở bợn 😕 óc thẩm mỹ của bạn khúc người ghê
@hoangtubongdem8800 thế còn hơn cái máy này, lg g2 k đẹp thì liên quan j đến em mà bác bảo óc thẩm mỹ của e khác người :eek:
@Lg Optimus One Trời ạ, có cho là nó đẹp thì em hỏi bác con LG G2 bao nhiêu củ? Bác nói mà em thấy nhột quá
So với cấu hình và hình ảnh thì cái giá này chat quá.
trời ơi hàng sony sao mà xấu ác thế này, HTC kia mà máy cấp thấp còn thấy đẹp hơn, ôi thất vọng quá
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Video riêng tư thì ai mà coi được
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ nhớ cài đặt đc hơn 2GB thì đc nhiêu ứng dụng trời :|
sẽ bù tiền mua 2 e lumia 520 😁
P/s hình như 520 thua con này ở Ram và đèn flash, còn lại 520 ăn đứt. Khôg tính phần mềm nha. :D
với nhu cầu bt thì nên mua con này. còn ít tiền hơn thì có con E....
Phía trên màn hình to hơn phía dưới là ko đep rồi, vuốt cong còn chấp nhận dc, phẳng lì thế này thì xấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019